CLOSED

Bui cong thanh

Thượng Sỹ
Thấy bạn quá am hiểu về dòng này. Nhờ bác thông tin 1 xíu. Mình đang chơi cây này thấy cũng giống giống cây của bác, mà kg có tem gì hết, kg biết nguồn gốc gì luôn.cây này cán rỗng.

Attachments

1.3 MB · Đọc: 0
    1.2 MB · Đọc: 0
    1.3 MB · Đọc: 0

com1603

Thượng Tá
Thấy bạn quá am hiểu về dòng này. Nhờ bác thông tin 1 xíu. Mình đang chơi cây này thấy cũng giống giống cây của bác, mà kg có tem gì hết, kg biết nguồn gốc gì luôn.cây này cán rỗng.
Hihi, cây của bác mình đem từ Nhật về đó! ;)
Cùng là Clipper Wood đời cũ nhưng 1 cây cán Conic đặc, 1 cây cán Anatomic rỗng.
Hồi mới đem về em nó trông như mới cơ, gỗ Limba của nó vàng ươm cực đẹp!

Last edited:

Refene

Trung Uý
Cùng bộ mà bác bán có 950k
Hihi, cây của bác mình đem từ Nhật về đó! ;)
Cùng là Clipper Wood đời cũ nhưng 1 cây cán Conic đặc, 1 cây cán Anatomic rỗng.
Hồi mới đem về em nó trông như mới cơ, gỗ Limba của nó vàng ươm cực đẹp!

com1603

Thượng Tá
Cùng bộ mà bác bán có 950k
Ko cùng bộ!
Mình mua cây cán AN trực tiếp từ Japan về, mới đét, hồi đó lấy tầm 2tr.
Còn cây cán CO mình đang bán này mặc dù cũng đẹp rồi nhưng ko được đẹp như cây cán AN hồi đó, mình mua lại thôi nên mới có giá tốt vậy.
Giờ bác chủ của cây AN thấy cũng rao đâu 1.1tr mà, chắc do nhan sắc xuống quá ;)

Refene

Trung Uý
Ko cùng bộ!
Mình mua cây cán AN trực tiếp từ Japan về, mới đét, hồi đó lấy tầm 2tr.
Còn cây cán CO mình đang bán này mặc dù cũng đẹp rồi nhưng ko được đẹp như cây cán AN hồi đó, mình mua lại thôi nên mới có giá tốt vậy.
Giờ bác chủ của cây AN thấy cũng rao đâu 1.1tr mà, chắc do nhan sắc xuống quá ;)
À mà cho mình hỏi. Cây cán AN kia nghe bác chủ nói là là mặt ghép, mà ghép tận 10 miếng. Ngày xưa đâu có thiếu gỗ đến mức như thế đây mà phải ghép nhỉ?

com1603

Thượng Tá
À mà cho mình hỏi. Cây cán AN kia nghe bác chủ nói là là mặt ghép, mà ghép tận 10 miếng. Ngày xưa đâu có thiếu gỗ đến mức như thế đây mà phải ghép nhỉ?
Bác đùa chắc! Nếu vậy thì ko phải cây của mình rồi :confused:
À mà chắc bác ấy ko rành nên nhìn tưởng gỗ ghép thôi :p
Ngày xưa em nó mĩ miều thế này cơ mà! Nhìn vân gỗ thế này nên bác ấy tưởng ghép :D

Refene

Trung Uý
Bác đùa chắc! Nếu vậy thì ko phải cây của mình rồi :confused:
À mà chắc bác ấy ko rành nên nhìn tưởng gỗ ghép thôi :p
Ngày xưa em nó mĩ miều thế này cơ mà! Nhìn vân gỗ thế này nên bác ấy tưởng ghép :D

Tại mình thắc mắc là sao có 1 phần gỗ sậm màu hơn thì bác chủ bảo là do mặt ghép.

com1603

Thượng Tá
Tại mình thắc mắc là sao có 1 phần gỗ sậm màu hơn thì bác chủ bảo là do mặt ghép.
Chắc chắn ko phải ghép, nếu thích thì bác yên tâm mà múc, cây đó cũng giống cây cán CO của mình, đều là hàng Nhật nội địa có dấu J.T.T.A.A đàng hoàng!
Cây đó cán rỗng nên rung, cây cán CO của mình cán đặc nên ko rung bằng thôi và dễ cầm hơn AN.

haidangxanh86

Đại Tá
Chắc chắn ko phải ghép, nếu thích thì bác yên tâm mà múc, cây đó cũng giống cây cán CO của mình, đều là hàng Nhật nội địa có dấu J.T.T.A.A đàng hoàng!
Cây đó cán rỗng nên rung, cây cán CO của mình cán đặc nên ko rung bằng thôi và dễ cầm hơn AN.
cây tibhar bay chưa a.

Bình luận từ Facebook