Closed topic

com1603

Thượng Tá
Đã bán,cảm ơn mọi người!

Last edited:

tipphono8x

Trung Uý
Sao bảo em là 2 cây này kiểu gì cũng không bán? Hay là từ ngày có bảo kiếm Tý Hổ nên dứt áo hả a? :D
Mời anh em diễn đàn vào xúc. ^^

tosiosHD

Đại Tá
Chủ topic thử so sánh cây Cliper wood này với NA hoặc Tenor về tốc độ, kiểm soát, độ bám xoáy xem ntn? Mình đang quan tâm tới 1 em thuần gỗ dòng Stiga đây!

thanh dai ca77

Đại Tá
Chủ topic thử so sánh cây Cliper wood này với NA hoặc Tenor về tốc độ, kiểm soát, độ bám xoáy xem ntn? Mình đang quan tâm tới 1 em thuần gỗ dòng Stiga đây!
Bác định chuyển sang Tàu đạo hả? Nếu thế thì nên chọn Cliper CR và XO nha bác!

tosiosHD

Đại Tá
Bác định chuyển sang Tàu đạo hả? Nếu thế thì nên chọn Cliper CR và XO nha bác!
+ Không phải bạn ơi! Mình định chọn 1 em thuần gỗ, tốc độ vừa phải thôi, nhưng kiểm soát và bám xoáy tốt để phục vụ lối chơi ôm bàn của mình. Cốt vợt càng rung mình càng thích!

thanh dai ca77

Đại Tá
+ Không phải bạn ơi! Mình định chọn 1 em thuần gỗ, tốc độ vừa phải thôi, nhưng kiểm soát và bám xoáy tốt để phục vụ lối chơi ôm bàn của mình. Cốt vợt càng rung mình càng thích!
Với các tiêu chí của bác thì XO là lựa chọn sáng giá trong dòng Stiga, Bác đã đánh cây ZJK ALC chưa? XO thì chậm hơn tí xíu còn về mọi mặt thì mình thấy hơn hẳn, thậm chí lùi bàn cũng không hề thiếu lực, XO chơi H3 hoặc Te là hay nhất

tosiosHD

Đại Tá
Với các tiêu chí của bác thì XO là lựa chọn sáng giá trong dòng Stiga, Bác đã đánh cây ZJK ALC chưa? XO thì chậm hơn tí xíu còn về mọi mặt thì mình thấy hơn hẳn, thậm chí lùi bàn cũng không hề thiếu lực, XO chơi H3 hoặc Te là hay nhất
+ Mình chơi zjk alc rồi. Kiểm soát thì tốt, nhưng mình thấy cốt ko cắn xoáy lắm, đòn giật ko hiểm như mình mong đợi. Thực sự mình ko cần cốt tốc độ vì đã có Tosios và Jun rồi. Chỉ cần cốt tốc độ vừa phải để đánh ôm bàn thôi!

thanh dai ca77

Đại Tá
Bác cảm nhận cây zjk alc hoàn toàn chính xác! Mình cũng đã lăn tăn 2 em này khi mình mua em XO Chính vì thế mà mình đã chọn XO!
Sorry bác chủ nhé! em nhường Topic lại cho bác!

anhtuan23

Binh Nhì
cây này tốc độ tốt, kiểm soát tốt, xoáy bình thường, thích hợp cho rơ chặn đẩy xa bàn, một anh tư vấn cho em cây này ,bác up sớm thì xúc rồi

Red Arc

Đại Tá
Nay mới vào xem topic, cả hai cây gỗ quá đẹp. Tuy kg ghiền stiga nhưng thực sự bị chất gỗ của 2 cây này mê hoặc....chúc mừng cho bạn nào có được 1 trong 2 em này

vhs_arc

Thượng Sỹ
+ Mình chơi zjk alc rồi. Kiểm soát thì tốt, nhưng mình thấy cốt ko cắn xoáy lắm, đòn giật ko hiểm như mình mong đợi. Thực sự mình ko cần cốt tốc độ vì đã có Tosios và Jun rồi. Chỉ cần cốt tốc độ vừa phải để đánh ôm bàn thôi!
Thế bác đánh Absolum của Gatien bao jo chưa. 1 trong những cây em cho là hay nhất (cảm nhận cá nhân sau khi đã sử dung qua 20 loại cốt). nhược điểm duy nhất là cây này nặng. trọng lượng ko có cây nào dưới 95gr.

tosiosHD

Đại Tá
Thế bác đánh Absolum của Gatien bao jo chưa. 1 trong những cây em cho là hay nhất (cảm nhận cá nhân sau khi đã sử dung qua 20 loại cốt). nhược điểm duy nhất
là cây này nặng. trọng lượng ko có cây nào
dưới 95gr.
Cây absolum có phải tốc độ cũng cao lắm đúng ko bạn? Mình mới thử Glory thấy nó cũng nảy phết, ko biết absolum thì ntn?

vhs_arc

Thượng Sỹ
Cây absolum có phải tốc độ cũng cao lắm đúng ko bạn? Mình mới thử Glory thấy nó cũng nảy phết, ko biết absolum thì ntn?
Abs là off+, nhưng tốc độ theo mình thì chỉ tương đương off. Thuần gỗ, đánh cực kì cảm giác. Banh đều và ổn định. Mình đánh theo lối demi gần bàn và tầm trung. Cho cảm giác banh cực tốt. Quả BH thì khỏi nói. Đặc biệt thích cán cầm của dòng vợt này. Và gần như ko kén mút, đặc biệt cưc kì hợp với mút của andro. Kết hợp với mút có dộ cưng trung bình là ok.

subin

Đại Tá
Thế bác đánh Absolum của Gatien bao jo chưa. 1 trong những cây em cho là hay nhất (cảm nhận cá nhân sau khi đã sử dung qua 20 loại cốt). nhược điểm duy nhất là cây này nặng. trọng lượng ko có cây nào dưới 95gr.

mình thấy trọng lượng như vậy thì khá hợp lý , vì hầu như mút bây giờ khá nhẹ....cốt >90 <100 mút nhẹ cho cảm giác đầm tay hơn........... @thuanlacsg

com1603

Thượng Tá
NA cũng là 1 trong những cây được đánh giá cao và phổ biến nhất, giống Clipper Wood nhưng người ta ít so sánh 2 cây với nhau vì 1 cây 5 lớp gỗ, 1 cây 7 lớp gỗ. Quả thực mình đã đánh NA và mọi cái đều ok ngoại trừ cái cán. Với mình cầm Clipper Wood tự tin hơn hẳn! Cái này chỉ là vấn đề cảm nhận của cá nhân thôi, có thể với bạn thì lại khác.

Clipper CR là phiên bản nâng cấp của Clipper Wood với lớp UV ở bên trên khiến CR nảy hơn Wood. CR cũng rất hay nhưng nó nhanh hơn Clipper Wood nhiều và có cảm giác uy lực hơn; tuy nhiên kiểm soát và cắn xoáy không thể bằng Clipper Wood. 2 cây của mình đều cán rỗng (WRB) nên khá rung.

Hai cây này trọng lượng thế nào bạn?
Cây FL 87g, cây AN 94g bác nhé.

Nay mới vào xem topic, cả hai cây gỗ quá đẹp. Tuy kg ghiền stiga nhưng thực sự bị chất gỗ của 2 cây này mê hoặc....chúc mừng cho bạn nào có được 1 trong 2 em này
Sao trong bộ sưu tập của anh không có Stiga nhỉ? Hay 2 cây này sẽ là 2 cây đầu tiên? :)

Có ông anh đang tạm thời đặt gạch cây FL, đang gạ gẫm lấy nốt AN hoặc lấy AN thôi mà có vẻ chưa xuôi :D

tosiosHD

Đại Tá
Mọi sự so sánh đều là khập khiễng, nhưng nếu như cho NA 3 thông số: tốc độ 85, kiểm soát 75, độ rung 70, thì cây FL của bạn ntn?

thanh dai ca77

Đại Tá
Mọi sự so sánh đều là khập khiễng, nhưng nếu như cho NA 3 thông số: tốc độ 85, kiểm soát 75, độ rung 70, thì cây FL của bạn ntn?
Đúng như vậy! Trước khi rao bán XO em cũng đã nghĩ không đổi cốt nữa, nhưng vô tình mượn cây kiếm em đang đánh thấy hợp với mình quá thế là nhích thôi! Tốt nhất là bác mượn cốt đánh thử!

Bình luận từ Facebook