Close topic! Thanks alot!

Sơn Hoá Nt

Thượng Sỹ
Như tiêu đề, mình cần mua giúp 1 chú người quen cốt Tosios còn lành lặn! Ai có ko dùng hoặc muốn bán thì cho xin tí ảnh và giá bán nhé. Có gì cần liên lạc với mình theo số đt 0912.306.399; hoặc 0966822004 (khuyến khích nhắn tin nhé).
Cảm ơn mọi người đã quan tâm!
Anh ơi em có này , hơi xấu cạnh vài chỗ còn lại cx ok , chắc lấy nửa giá :))

tosiosHD

Đại Tá
Không phải không ai muốn bán mà là cốt này chẳng ai muốn chơi nên chẳng ai mua cả thì lấy đâu ra bán
Bác này suy luận phản cảm thế nhỉ? Tôi nhớ ko lầm có lần Hỏa Châu bị cháy cốt này, anh em muốn mua phải đợi lô hàng sau mới mua được đấy. Tuy rằng Tosios ko có nhiều người chơi như 1 số loại cốt của Butter, nhưng quả thực chất lượng của nó ko phải dạng vừa đâu, ko phải đến nỗi chẳng ai muốn chơi như bác nói đâu. Người dân VN dù ít, dù nhiều vẫn có xu hướng hội chứng đám đông, ko phải ai cũng dũng cảm bỏ ra 1 số tiền khá lớn để mua 1 cốt ko thông dụng cuả 1 hãng thương hiệu bình thường đâu.....!

Anti

Binh Nhì
Bác này suy luận phản cảm thế nhỉ? Tôi nhớ ko lầm có lần Hỏa Châu bị cháy cốt này, anh em muốn mua phải đợi lô hàng sau mới mua được đấy. Tuy rằng Tosios ko có nhiều người chơi như 1 số loại cốt của Butter, nhưng quả thực chất lượng của nó ko phải dạng vừa đâu, ko phải đến nỗi chẳng ai muốn chơi như bác nói đâu. Người dân VN dù ít, dù nhiều vẫn có xu hướng hội chứng đám đông, ko phải ai cũng dũng cảm bỏ ra 1 số tiền khá lớn để mua 1 cốt ko thông dụng cuả 1 hãng thương hiệu bình thường đâu.....!
Bác thật là ngây thơ,sốt cái con khỉ mẹ gì.chiến thuật làm ăn của nó thôi,bác đúng là dũng cảm dám bỏ số tiền khá TO để mua 1 cốt không thông dụng. Ha ha, hội chứng đám đông là thế nào? Bác nghĩ dân vnam và mọi người ngu dân thế sao?chỉ bác là thông thái à?ha ha ha.trình gà thì khó cảm nhận được cốt nào hay đâu.bác cứ nhìn xem dân chuyên nghiệp có ai chơi tosios hay avx ko?có chăng chỉ vài ông được tài trợ thôi ạ.còn bướm xinh bướm đẹp vẫn cứ tung bay.

chajen_HD

Đại Uý
Bác thật là ngây thơ,sốt cái con khỉ mẹ gì.chiến thuật làm ăn của nó thôi,bác đúng là dũng cảm dám bỏ số tiền khá TO để mua 1 cốt không thông dụng. Ha ha, hội chứng đám đông là thế nào? Bác nghĩ dân vnam và mọi người ngu dân thế sao?chỉ bác là thông thái à?ha ha ha.trình gà thì khó cảm nhận được cốt nào hay đâu.bác cứ nhìn xem dân chuyên nghiệp có ai chơi tosios hay avx ko?có chăng chỉ vài ông được tài trợ thôi ạ.còn bướm xinh bướm đẹp vẫn cứ tung bay.
==============
Cái bác này...bác nên rename thành Supper Anti.. Chịu

hoang tung

Thượng Tá
nói nghe ngứa cả đít. ngta mua bán tn là việc của ngta . thuận mua vừa bán tùy theo sở thik nhu cầu của mỗi người ô việc đéo j phải lên mặt dạy đời ? ae trên dd hòa thuận kết bạn còn ko đc đây ô dở giọng củ chuối gây mất đoàn kết thối ko ngửi dc.

tosiosHD

Đại Tá
Thật sự bác @Anti nói thật khó nghe quá. Cách đây vài năm, đã có lần tôi tìm mua cán ST cho bạn tôi. Tôi tìm mãi ko có, tôi liên lạc với hết các đại lý của Hỏa Châu, họ nói là FL cũng hết rồi, ST thì càng hiếm, nên đương nhiên là hết, muốn mua thì phải đợi lô hàng sau. Sự thật mười mươi là như vậy. Còn tôi cũng chẳng phải mèo mù mà nhắm mắt mua dụng cụ bóng bàn. Tôi quen và thân với Hiên ở Hỏa Châu. Trước khi mua tôi được tư vấn rõ ràng, đã được cầm chơi thử và cảm thấy khá ưng ý nên tôi mới mua và gắn bó với nó. Bạn bè của tôi chơi thử đều đánh giá cao về cốt này. Cốt này chỉ có nhược điểm là cái cán nó hơi dẹt, nên cầm tay ko được thích lắm thôi.
Tôi chỉ nói chung chung là người dân VN dù ít dù nhiều có hội chứng đám đông (kể cả tôi cũng thế), nhưng tôi ko nói tôi thông thái, mọi người thì ko thông thái như bác nói ở trên. Bác đừng có mà áp đặt suy nghĩ như vậy. Còn thực ra tôi trình gà, tôi đánh và cảm nhận Tosios nó khá hay theo trình của tôi, và tôi tư vấn và mua giúp bạn bè, người thân của tôi thôi. Bác ko thích thì thôi, bác đừng áp đặt, chê bôi quá lộ liễu trên topic của tôi. Tự dưng bác làm topic tìm mua cốt này của tôi biến thành topic bình luận hơi căng thẳng về cốt mất rồi. Trong quan điểm của bác, có lẽ bướm thì vẫn cứ tung bay, tôi ko phản đối. Nhưng tôi muốn hỏi bác, bác bảo cốt nào của bướm hay vậy? Bác nói cho tôi và mọi người biết để chúng tôi mua nó, khỏi phải tìm tòi cốt khác. Tôi thấy nhiều cốt của bướm được mua về và bán đi cũng thường xuyên. Nếu chúng hay, người ta đã ko bán đi nhiều như vậy, phải ko bác?
Tôi nghĩ rằng cốt hay là cốt hợp với lối chơi từng người mà thôi. Bác có suy nghĩ như vậy không???

xukaka

Đại Tá
Mình đánh giá cao cây này, độ xoáy cũng như tốc độ ăn đứt Timo ZLC. Đúng như chủ thớt nói. Nhược điểm cây này là "Cốt này chỉ có nhược điểm là cái cán nó hơi dẹt, nên cầm tay ko được thích lắm thôi."

tosiosHD

Đại Tá
sao dòng cốt này có nhiều mẫu cán vậy chú thớt @tosiosHD
Bác nói rõ hơn đi?! Em ko phải nhà sx, cũng ko phải nhà phân phối sản phẩm nên chưa rõ lắm. Tuy nhiên theo em biết mẫu cán mới bây giờ chỉ thay đổi bố cục tỉ lệ phần màu đen và màu trắng so với cốt trước, và cái tem ở đít là màu đen, chứ ko phải màu vàng như trước. Phải vậy ko bác???

tosiosHD

Đại Tá
cốt này đánh đc ko a? so với Trieber Q, Sadius thì ntn? chỗ e ko thấy ai chơi cả
Về thương hiệu, AVX quá tầm thường so với Butter, Nittaku, Stiga...; tuy nhiên AVX cũng mạnh dạn sx cốt này và rao bán với giá 3.3tr đấy. Sar và Treiber Q có 1 số ưu điểm riêng, ko thể so sánh tổng thể được, nhưng mình nghĩ Tosios khá hay đấy!

Last edited:

TimoBoll Hồng

Thượng Tá
Bác nói rõ hơn đi?! Em ko phải nhà sx, cũng ko phải nhà phân phối sản phẩm nên chưa rõ lắm. Tuy nhiên theo em biết mẫu cán mới bây giờ chỉ thay đổi bố cục tỉ lệ phần màu đen và màu trắng so với cốt trước, và cái tem ở đít là màu đen, chứ ko phải màu vàng như trước. Phải vậy ko bác???
à
ý mình nói là 2 màu của cán á, thấy co cây vàng vàng, có cây xanh xanh, đỏ đỏ

Bình luận từ Facebook