Clipper cr pro vs amultart

Toanamater

Binh Nhì
chào ae bongban.org

Hiện tại mình chơi bóng bàn được hơn 1 năm
Cốt đang dùng là amultart fh 05fx, bh 64

Lối đánh mình là tấn công, chặn đẩy , 2 càng

Do thấy cây amultart đánh ko có cảm giác nhiều và nhanh quá nên mình mún đổi qua stiga clipper cr pro để có kiểm soát bóng mà tốc độ ko quá nhanh có được ko? Và kết hợp mút loại nào là ok với lối đánh hiện tại của mình

Lối đánh mình thiên hướng về backhand

phuongnguyen

Đại Tá
chào ae bongban.org

Hiện tại mình chơi bóng bàn được hơn 1 năm
Cốt đang dùng là amultart fh 05fx, bh 64

Lối đánh mình là tấn công, chặn đẩy , 2 càng

Do thấy cây amultart đánh ko có cảm giác nhiều và nhanh quá nên mình mún đổi qua stiga clipper cr pro để có kiểm soát bóng mà tốc độ ko quá nhanh có được ko? Và kết hợp mút loại nào là ok với lối đánh hiện tại của mình

Lối đánh mình thiên hướng về backhand
Cr + calibra sound bh và calibra spin fh
Hoặc cr 64bh và 05f

phuongnguyen

Đại Tá
Cho mình hỏi là nếu đang chơi amultart đổi qua clipper cr pro có khác gì nhiều ko

Vì mình chưa có dịp cọ sát cốt đó
Điều khác đầu tiên là thấy quả giật của mình cực kỳ thiếu lực.
Đừbg nản, hảy vào bóng dày hơn và động tác chậm hơn sẽ thấy cái hay
Sau khi quen hơn 10buoi, vào sec sẽ thấy hiệu quả ngay: vì ít tự phá, chặn đều hơn chỉnh góc dể hơn >dễ có điếm hơn..hihihi

Toanamater

Binh Nhì
Điều khác đầu tiên là thấy quả giật của mình cực kỳ thiếu lực.
Đừbg nản, hảy vào bóng dày hơn và động tác chậm hơn sẽ thấy cái hay
Sau khi quen hơn 10buoi, vào sec sẽ thấy hiệu quả ngay: vì ít tự phá, chặn đều hơn chỉnh góc dể hơn >dễ có điếm hơn..hihihi
Thấy hợp ý mình rồi đó kakaka
Thanks chú

Mà tại sao chú kết hợp calibra sound mà ko lại là spin vậy

phuongnguyen

Đại Tá
Bạn thử combo Tàu đạo chưa?

phuongnguyen

Đại Tá
Ý mình là combo với Clipper cr pro ấy. Mình thấy bề mặt dòng pro tương đối cứng so với bản thường. Mình kết hợp với battle2 nhưng không thấy ổn, nên lên hỏi xem có ai dùng combo tàu đạo với Clipper cr pro không? Xin chỉ giáo.
Mình đã đánh qua cr china voi H3. Nhieu anh em cung choi thay ok.

sondt85

Trung Uý
Không hiểu mọi người thấy thế nào, mình cảm giác độ nảy giữa 2 vùng vòng cung màu đỏ của Clipper pro là rất khác nhau, nhiều lúc đánh hư là vì thế.
Chơi đến bây giờ mình vẫn chưa điều chỉnh được.Nản thật.
Clipper pro cảm giác chơi mặt tàu H3,H8 ổn.
Mặt airoc thì chơi được Airoc M và Airoc S. Nói chung là chơi được mặt từ trung bình đến mềm !

Toanamater

Binh Nhì
Không hiểu mọi người thấy thế nào, mình cảm giác độ nảy giữa 2 vùng vòng cung màu đỏ của Clipper pro là rất khác nhau, nhiều lúc đánh hư là vì thế.
Chơi đến bây giờ mình vẫn chưa điều chỉnh được.Nản thật.
Clipper pro cảm giác chơi mặt tàu H3,H8 ổn.
Mặt airoc thì chơi được Airoc M và Airoc S. Nói chung là chơi được mặt từ trung bình đến mềm !
thật sự trình còn gà , nên mặt tàu chắc để lâu dài sau này thử nghiệm
hiện tại đang chơi mặt ten thấy cũng ok
mún chuyên qua stiga clipper pro và mặt calibra sound và spin, để tập luyện kĩ thuật và kiểm soát bóng tốt hơn :D

Bình luận từ Facebook