Clipper cr đánh mặt gì hay nhất!

storm

Thượng Sỹ
E chào các cao thủ!
Tình hình là e mới lấy con cr thường, dán 2 mặt Ten 05 nhưng đánh vẫn thấy hơi khô. Cao thủ nào đã từng chơi cây này cho em ít ý kiến ạ! (Trừ mặt Tàu nhé các bác)
E cảm ơn!

traicauvong_bg

Đại Tá
E chào các cao thủ!
Tình hình là e mới lấy con cr thường, dán 2 mặt Ten 05 nhưng đánh vẫn thấy hơi khô. Cao thủ nào đã từng chơi cây này cho em ít ý kiến ạ! (Trừ mặt Tàu nhé các bác)
E cảm ơn!
Razka 7 e ah, hoặc dòng Xiom, chứ a cũng ko tiêu hoá đc Ten, chắc tại ít tiền ko chơi sang đc, hi

xukaka

Đại Tá
E cứ tưởng Thuần gỗ là phải mềm, ko ngờ cứng như carbon a ạ
----
Cr khô nhưng khô cảm giác của gỗ. Còn về bản chất vẫn xếp vào loại trung bình. Theo mình thì 2 mặt Ten 64 đi bạn. Cũng tuỳ cách đánh thôi. Có người thì thích 2 mặt Ten 05 hoặc 80, tăng cám giác bóng và xoáy.

Mình đã test trên một số dòng mút như Acuda S2, S3, thì bóng hiền phù hợp chặn đẩy thôi, giật bóng đều, điều bóng thì tốt nhưng không hiểm.
Calibra Sound, Spin thì xoáy, chặn đẩy tốt, nhưng giật hơi thiếu lực. Còn Andro Hexer Duro thì bóng đi nhanh, giật xa bàn tốt, tuy nhiên cảm giác vào bóng không ngọt mà khô khan, bóng không xoáy như mong đợi. Còn Razka 7 thì tương tự như Andro Hexer Duro.

Nói chung là con Cr này phối mút không quá mềm không cứng quá, nếu mềm quá thì bóng đi rất hiền. Cây này tốc độ không sát thủ, nếu giật không không theo điểm rơi hoặc dựa vào xoáy thì rất dễ bị đối phương tấn công lại.

Mình cũng đang hóng ý kiến thêm của các bác.

phuongnguyen

Đại Tá
----
Cr khô nhưng khô cảm giác của gỗ. Còn về bản chất vẫn xếp vào loại trung bình. Theo mình thì 2 mặt Ten 64 đi bạn. Cũng tuỳ cách đánh thôi. Có người thì thích 2 mặt Ten 05 hoặc 80, tăng cám giác bóng và xoáy.

Mình đã test trên một số dòng mút như Acuda S2, S3, thì bóng hiền phù hợp chặn đẩy thôi, giật bóng đều, điều bóng thì tốt nhưng không hiểm.
Calibra Sound, Spin thì xoáy, chặn đẩy tốt, nhưng giật hơi thiếu lực. Còn Andro Hexer Duro thì bóng đi nhanh, giật xa bàn tốt, tuy nhiên cảm giác vào bóng không ngọt mà khô khan, bóng không xoáy như mong đợi. Còn Razka 7 thì tương tự như Andro Hexer Duro.

Nói chung là con Cr này phối mút không quá mềm không cứng quá, nếu mềm quá thì bóng đi rất hiền. Cây này tốc độ không sát thủ, nếu giật không không theo điểm rơi hoặc dựa vào xoáy thì rất dễ bị đối phương tấn công lại.

Mình cũng đang hóng ý kiến thêm của các bác.
Bỗng dưng thấy thích CR nhẹ và H3
Bh thì calibra spin

E chào các cao thủ!
E cảm ơn!
Blitz 2010 của palio b nhé cực hợp, hay hơn ten khi kết hợp cố này

lamtq

Đại Tá
Cr mình còn thấy nảy với H3
Mình 56kg , 1,63m
Cr china 86gr +H3 +calibra spin
K nang lam
Bỗng dưng thấy hợp
Mình choi Lechi sang chu nhat 8-9h
Hay đang voi a Hieu gai...thua hoai.
Hêh he danh yeu ma
Hiếu ngủ( Hiếu Trắng) pk e. Thua đ r. Cr đánh h3 ngon. Trái chặn đẩy ok lên xoáy hơi kém

phuongnguyen

Đại Tá
Hiếu ngủ( Hiếu Trắng) pk e. Thua đ r. Cr đánh h3 ngon. Trái chặn đẩy ok lên xoáy hơi kém
E k biet phai k?
Thua luc nao cung 10/12 do kỵ gai, ma a Hieu quá khéo toàn hất, cắt là cháy bàn với em
Thua hơi nhụt,,, toàn mình cầm giao bóng

ngtrantoan

Đại Tá
Cr mình còn thấy nảy với H3
Mình 56kg , 1,63m
Cr china 86gr +H3 +calibra spin
K nang lam
Bỗng dưng thấy hợp
Mình choi Lechi sang chu nhat 8-9h
Hay đang voi a Hieu gai...thua hoai.
Hêh he danh yeu ma
Hiếu Gai là a Hiếu đánh chậm đó hả? Đánh gì ít vậy a, 8-9g là về, mấy lần e lên Lechi toàn 10-11g kg hèn gì k gặp

Bình luận từ Facebook