CLB những người đánh mặt Tàu

M.Hoang

Đại Tá
Ha ha ha! Ở tuổi 55 mà bác bảo mình đánh BH xa bàn thì chắc đi luộm banh thường xuyên. Mình thấy tầm trung ngoài bàng đánh vào cũng OK. Nội theo banh để kịp mà dùng lực đánh ra là mình thấy cũng hơi căng rồi. Ngoài xa bàn là mình phải dùng cập chân để sàng phải né giựt…hehehe
ý là ra xa chút chứ cũng không hẳn xa bàn ấy bác

mcfly

Thượng Tá
em chỉ tin dùng mỗi loại bao này

thinhdl

Binh Nhì
Chào các bác,
Lâu nay mình chơi mặt Nhật & Đức. Cách đây 10 ngày chơi thử mặt H3 pro 40 độ. Những ngày đầu còn lớp dính bề mặt, giờ thì hết rồi. Mình gọi điện chỗ bán thì họ nói mặt tàu nào cũng như vậy, chỉ dính vài ngày đầu, không có hư hao gì, cứ để vậy chơi, nó bền hơn mặt Nhật & Đức nữa.
Xin ý kiến của các bác, mình nên để vậy chơi hay sao? Sáng giờ đọc trên diễn đàn, có bác chỉ là dùng dung dịch gì đó quét lên thì nó dính lại..Mình hoang mang quá ah.

mcfly

Thượng Tá
Chào các bác,
Lâu nay mình chơi mặt Nhật & Đức. Cách đây 10 ngày chơi thử mặt H3 pro 40 độ. Những ngày đầu còn lớp dính bề mặt, giờ thì hết rồi. Mình gọi điện chỗ bán thì họ nói mặt tàu nào cũng như vậy, chỉ dính vài ngày đầu, không có hư hao gì, cứ để vậy chơi, nó bền hơn mặt Nhật & Đức nữa.
Xin ý kiến của các bác, mình nên để vậy chơi hay sao? Sáng giờ đọc trên diễn đàn, có bác chỉ là dùng dung dịch gì đó quét lên thì nó dính lại..Mình hoang mang quá ah.
chơi xong bác hà hơi rồi dùng lòng bàn tay lau sạch, để khô rồi dán miếng phim bảo vệ đừng để trơ mặt vợt ra ngoài không khí quá lâu, sẽ không dính nữa.

trong trường hợp bác muốn dính thì lấy một tí xíu nước rửa bát pha loãng với nước rồi lau nhanh qua mặt vợt đừng để dính bọt (nhớ lau thật sạch sẽ) - để khô rồi dán phim bảo vệ vào sẽ dính hơn.

miếng phim bảo vệ có 2 loại, bình thường và loại dính. loại nào cũng được nhưng dùng một thời gian sẽ bám bẩn, bác cứ rửa sạch với nước, để thật khô rồi ốp vào mặt vợt sẽ dính như cũ.

dung dịch vệ sinh thì chỉ có chị em hay dùng - bác muốn dùng em cũng k ý kiến gì

ducanhmh

Đại Tá
Chào các bác,
Đánh xong b lau sạch bằng nc hoặc mồ hôi, rồi lấy tấm nilong dán lên mặt, cứ đánh như vậy khoảng vài tuần mới dính. H3 mới thường ít dính. Chỉ khi bảo quản tốt và đánh 1 tgian thì nó mới càng dính nhiều hơn. Còn nếu b đánh xong mà k lau, k dán bọc, thì nó hết dính kiểu bị trơ, khó phục hồi lắm.

Bình luận từ Facebook