CLB những người đánh mặt Tàu

Tuyen Chien

Trung Sỹ
Mặt tàu mà ai tune thì thường là do lực tay yếu nên tune đánh cho nảy, bóng đi xa. Đánh mặt tàu không tune, càng xịt đánh càng sướng. Xoáy thôi rồi, giật bóng cứ gọi là chìm nghỉm. Tuy nhiên ai lực tay yếu đánh xa bàn sẽ không nổi do bóng không bồng cao, xịt hay rúc lưới.

mcfly

Thượng Tá
Mặt tàu mà ai tune thì thường là do lực tay yếu nên tune đánh cho nảy, bóng đi xa. Đánh mặt tàu không tune, càng xịt đánh càng sướng. Xoáy thôi rồi, giật bóng cứ gọi là chìm nghỉm. Tuy nhiên ai lực tay yếu đánh xa bàn sẽ không nổi do bóng không bồng cao, xịt hay rúc lưới.
bác nói nhỏ thôi kẻo bọn China Team nó nghe nó tủi thân đấy!

thanhibt

Thượng Sỹ
Mình lại vừa phải bóc mặt H3 blue ra đế dán lại 09c trên sp vis các bác ạ. Mấy hôm nắng quá đánh mồ hôi ướt nhẹp, cả bóng cả mặt mãi chả khô dc. Đánh bóng cứ tụt lưới ức chế vãi haizz. Mặt H3 dán trên sp vis không hợp lắm, đánh cứ thiếu thiếu sự ổn định kiểu gì ấy, haizz. Ngày xưa mình chơi H3 với TMB alc gần chục năm thấy chơi hay và cực xoáy, lúc chuyển sang bóng 40+ thì ko đủ sức với xoáy kém hơn.

lhduy

Trung Uý
Mình lại vừa phải bóc mặt H3 blue ra đế dán lại 09c trên sp vis các bác ạ. Mấy hôm nắng quá đánh mồ hôi ướt nhẹp, cả bóng cả mặt mãi chả khô dc. Đánh bóng cứ tụt lưới ức chế vãi haizz. Mặt H3 dán trên sp vis không hợp lắm, đánh cứ thiếu thiếu sự ổn định kiểu gì ấy, haizz. Ngày xưa mình chơi H3 với TMB alc gần chục năm thấy chơi hay và cực xoáy, lúc chuyển sang bóng 40+ thì ko đủ sức với xoáy kém hơn.
D09C trên sp Vis đánh BH rất hay, còn FH sẽ khá dễ out nếu vô lực. Mình lại thích đánh H3 blue cỡ 40 (nếu không tune) bên FH, kiểu cảm giác giật chỗ nào cũng được, giật láo moi xoáy lên khá OK, khống chế flick trong bàn ngon lun. Hồi xưa mình đánh H3 41 blue trên sp Vis cũng tụt lưới dữ thần hồi mới chơi, mà sau khoảng 4,5 tháng kiên trì là thấy OK lắm ấy, cái quan trọng là bác phải thật sự quyết tâm vào cú giật ấy (chuẩn bị OK, đi theo trái bóng lúc giật kiểu cầm trái bóng quăng luôn ấy, đánh nên dùng cái cơ lườn xoay tán vào trái banh ở phía sau rồi kéo lên về phía trước), đừng làm hời hợt như ESN sẽ không rớt lưới nữa đâu.

thanhibt

Thượng Sỹ
D09C trên sp Vis đánh BH rất hay, còn FH sẽ khá dễ out nếu vô lực. Mình lại thích đánh H3 blue cỡ 40 (nếu không tune) bên FH, kiểu cảm giác giật chỗ nào cũng được, giật láo moi xoáy lên khá OK, khống chế flick trong bàn ngon lun. Hồi xưa mình đánh H3 41 blue trên sp Vis cũng tụt lưới dữ thần hồi mới chơi, mà sau khoảng 4,5 tháng kiên trì là thấy OK lắm ấy, cái quan trọng là bác phải thật sự quyết tâm vào cú giật ấy (chuẩn bị OK, đi theo trái bóng lúc giật kiểu cầm trái bóng quăng luôn ấy, đánh nên dùng cái cơ lườn xoay tán vào trái banh ở phía sau rồi kéo lên về phía trước), đừng làm hời hợt như ESN sẽ không rớt lưới nữa đâu.
Tks bác chia sẻ kinh nghiệm, mình đánh H3 nittaku bản national 39 độ, đánh giật bóng xoáy xuống nặng rất tốt, nhưng quả cứ lỏng lẻo ko có lực giật hay bị rúc lưới hoặc ra ngoài (chắc do trình thấp :)) ) giật đờ mi thì ok, xa bàn chút hơi thiếu lực bác ạ. Khả năng nghe lời bác dán lại kiên trì đánh mấy tháng nữa xem sao ạ. Mình chơi BH ten05, thấy khó chơi hơn ten64 hoặc dignic 05. Nhưng lỡ mua rồi lại phải chơi cho nó đỡ phí :))

Changanuong

Thượng Sỹ
công nhận với bác là 09c đánh quả trái thực sự rất hay

thanhibt

Thượng Sỹ
Hiện tại combo của bác là sp vis, FH H3 và BH 09c à bác? Hay bác lại đổi rồi ?

lhduy

Trung Uý
Hiện tại combo của bác là sp vis, FH H3 và BH 09c à bác? Hay bác lại đổi rồi ?
Super vis đánh hai bên D09C cả hai tháng nay, nay mới ship về H3, mình lại đổi FH H3 rồi ấy. Mình đánh thêm một combo full tàu nữa, kiểu tùy đối thủ thôi, mình thấy đứa nào đánh cả hai càng mà thích đôi công trái với tấn công nhanh mình đánh super vis với D09C, nào mà đánh một trận dài hơi, kiểm soát nhiều thì W968 provincial với hai H3 để đánh xoáy với điểm rơi, hoặc đánh với ông nào mà thủ chặn cứng hết hai bên thì mình cũng đánh tàu nốt :) (thì thường đánh vs mấy ông đó đánh nhanh hơn không có tác dụng gì).

Last edited:

Changanuong

Thượng Sỹ
Super vis đánh hai bên D09C cả hai tháng nay, nay mới ship về H3, mình lại đổi FH H3 rồi ấy. Mình đánh thêm một combo full tàu nữa, kiểu tùy đối thủ thôi, mình thấy đứa nào đánh cả hai càng mà thích đôi công trái với tấn công nhanh mình đánh super vis với D09C, nào mà đánh một trận dài hơi, kiểm soát nhiều thì W968 provincial với hai H3 để đánh xoáy với điểm rơi, hoặc đánh với ông nào mà thủ chặn cứng hết hai bên thì mình cũng đánh tàu nốt :) (thì thường đánh vs mấy ông đó đánh nhanh hơn không có tác dụng gì).
Con super vis của bác nặng bao nhiêu gram vậy? Chơi đc 2 dignic 09c luôn @@

thanhibt

Thượng Sỹ
Tốc độ sp vis + H3 so với w968 +h3 như nào bác?

lhduy

Trung Uý
Tốc độ sp vis + H3 so với w968 +h3 như nào bác?
Vis nhanh hơn, khó kiểm soát hơn, đánh tốn ít lực hơn. W968 chậm hơn nhưng xoáy hơn khá nhiều, cảm giác trái nào giật cũng vào, cắm, vòng cung cao vừa phải nếu biết cách vào lực. Mình nghĩ nếu có bạn tập thì ráng vào cái bàn trống trong một phòng rồi mua banh nhiều vào rồi tập multiball sẽ có cảm giác nhanh hơn, hoặc đánh với người nào mà chặn cứng hết hai bên ấy, bạn giựt thoải mái hư thì thôi, sẽ biết được cảm giác cần điều chỉnh cái gì. Nhiều lúc là di chuyển chưa đủ, nên không có khoảng trống để làm được full động tác ấy. Những lúc ấy thì bạn phải cố sống sót qua xem như nào, kiểu vỗ vào trái banh, cứu banh như nào khi vào tình huống đối thủ sục một quả hiểm vào cùi chỏ, hoặc trái xa, test nhiều tình huống lên là tự nhiên khả năng đánh mặt nào cũng lên chứ không riêng gì mặt tàu.

Last edited:

Tieuphi2012

Thượng Sỹ
Em đánh mặt tàu được vài tuần, về cứ bị đau vai các bác ạ. Các cao thủ mặt tàu có kinh nghiệm xin chỉ giáo giúp ạ. Nhà cháu xin cảm ơn !

Tuyen Chien

Trung Sỹ
Em đánh mặt tàu được vài tuần, về cứ bị đau vai các bác ạ. Các cao thủ mặt tàu có kinh nghiệm xin chỉ giáo giúp ạ. Nhà cháu xin cảm ơn !
Đau vai do đánh mặt tàu là chuyện bình thường thường. Do mặt này xịt đánh mất sức. Nếu đánh hời hợt không hết lực và hết tay thì không phát huy được sức mạnh của mặt tàu. Để hạn chế đau vai và đau tay thì b nên dùng nhiều lực xoay eo và lưng. Dùng lực từ đôi chân bật mạnh kết hợp xoay eo sẽ hạn chế dùng lực từ vai và tay. Đòn sẽ nhanh mạnh và xoáy hơn. Mặt tàu H3 càng giật mạnh thì bóng càng vào bàn, đánh hời hợt thì dễ cắm lưới hoặc bay ra ngoài. Tập thật nhiều đến khi b không còn thấy đau vai nữa thì lúc đó b sẽ thấy sự lợi hại của mặt tàu.

Bình luận từ Facebook