CLB những người đánh mặt Tàu

mcfly

Thượng Tá
bác cho vài ảnh cây kiếm của bác cho mọi người chiêm ngưỡng được không?

nó đây bác. không phải bản gold đâu ạ - cây này em mua hàng lướt giá rất ổn.

thoạt nhìn thấy chẳng khác gì hàng commercial nhưng đánh lại thấy rất khác - giật càng mạnh càng thấy êm. cùng một mặt H3 em dán lên cây thường giật nó cứ bộp bộp không đanh như cây 968.

cá nhân em thấy vợt càng hi-end càng thấy mình đánh giống ML - thế mới… đau đầu ;)

Last edited:

Tuyen Chien

Trung Sỹ
Mặt tàu giờ thống trị thế giới rồi nhỉ. Xu hướng hiện nay ai không chơi mặt tàu sẽ bị bỏ lại phía sau. Vì bóng bàn giờ thiên về nhanh và mạnh. Tiện cho em hỏi đánh mặt tàu H3 sao cho chuẩn nhất vậy các bác. Giật mỏng bóng hay dày bóng. Vô lực hết sức nhanh đột ngột hay là kéo dài đòn quạt tay ạ ?

Tuyen Chien

Trung Sỹ
tụi nhật hàn h cũng đánh h3 blue rất nhiều, k biết là dhs hay nittaku turbo
Đúng rồi b. Ngay cả Nhật quốc gia sx butterfly cũng đánh H3 rồi. Xu thế mới phải thay đổi thì mới mong đánh lại TQ. TQ 100% H3 blue hết. Nếu không bị giới hạn thì giờ top 10 TG chắc hết 10 người là TQ luôn rồi.

Bb_hcm

Binh Nhì
Mình mới tập chơi, mới mua cốt yinhe V14 Pro như này. Các Bác cho hỏi giờ mua loại mặt tàu nào giá rẻ mà gắn vào chơi ok. Chủ yếu là chơi gò trái, bạt và giật phải thôi ạ. Tks Các Bác

Pluripotenial

Đại Uý
View attachment 141980

nó đây bác. không phải bản gold đâu ạ - cây này em mua hàng lướt giá rất ổn.

thoạt nhìn thấy chẳng khác gì hàng commercial nhưng đánh lại thấy rất khác - giật càng mạnh càng thấy êm. cùng một mặt H3 em dán lên cây thường giật nó cứ bộp bộp không đanh như cây 968.

cá nhân em thấy vợt càng hi-end càng thấy mình đánh giống ML - thế mới… đau đầu ;)
Cây này của bác hàng chuẩn quá, chữ nằm chính giữa luôn.

729-FX

Trung Uý
Em chào mọi người, các anh các bác có thể xem giúp em nên chỉnh sửa động tác giật phải như thế nào để tốt hơn không ạ?
Bên dưới là video tập của em, cũng là cuối buổi tập nên khá nhiều mồ hôi bám trên bàn, bóng thi thoảng có bị tụt do trượt ạ.
Em cầm super vis, fh battle 2 40 độ 2.1mm, bh dig 05 2.1mm.

Last edited:

minhlee

Trung Uý
Em chào mọi người, các anh các bác có thể xem giúp em nên chỉnh sửa động tác giật phải như thế nào để tốt hơn không ạ?
Bên dưới là video tập của em, cũng là cuối buổi tập nên khá nhiều mồ hôi bám trên bàn, bóng thi thoảng có bị tụt do trượt ạ.
Lực căng đấy bạn, động tác đẹp, giật góc chéo này theo mình thì chân trái dẫm về sau 1 chút (2 chân gần như song song với cạnh bàn) sẽ cảm thấy xoay người thoải mái hơn. Ý kiến cá nhân thôi nhé pro))

docmaorg

Đại Tá
Mặt trái đánh DIGNIC thì ko ổn rồi bạn nên đánh 50FX là đẹp. DIGNIC cứng quá đánh trái ko cảm giác. Còn động tác thế nào lên Youtube tìm của Pháp sư Trung Hoa Ý. Trên này toàn chém gió thôi chứ đánh phong trào ko chuẩn đc đâu.

hoangday113

Thượng Sỹ
Giật bóng ra tiếng nổ đen đét nghe thích thật :D.
Có lẽ bác cần người tập có khả năng đỡ ngon hơn thì sẽ oke hơn đó haha .

mcfly

Thượng Tá
Mặt trái đánh DIGNIC thì ko ổn rồi bạn nên đánh 50FX là đẹp. DIGNIC cứng quá đánh trái ko cảm giác. Còn động tác thế nào lên Youtube tìm của Pháp sư Trung Hoa Ý. Trên này toàn chém gió thôi chứ đánh phong trào ko chuẩn đc đâu.
cá nhân em thấy với Dignics phải vào dầy bóng thì mới hiệu quả - mà càng sau này mút càng cứng nên xu hướng ưu tiên tốc độ đang lên ngôi

docmaorg

Đại Tá
cá nhân em thấy với Dignics phải vào dầy bóng thì mới hiệu quả - mà càng sau này mút càng cứng nên xu hướng ưu tiên tốc độ đang lên ngôi
Vần đề là cái tốc độ đó nó phù hợp với ai thôi. Còn với trình C,D,E diễn đàn thì cá nhân mình thấy ko cần thiết vì nó ko giúp ích cho tập luyện.

bachikho

Đại Tá
thấy các bác cứ tranh luận với nhau vụ dày với mỏng, nhanh với chậm cũng buồn cười, ai cũng cho là mình đúng, cá nhân tui thì cho rằng tốt nhất cứ THỬ, vì cái quan trọng nhất k phải là nghe người khác nói mà quan trọng nhất là thấy HỢP mình hay ko, tay mỗi người mỗi khác, vợt mỗi người mỗi khác, cách đánh mỗi người mỗi khác nên cái đúng với người này chưa chắc đã đúng với người khác

Bình luận từ Facebook