CLB những người đánh mặt Tàu

thanh dai ca77

Đại Tá
H8 nằm ở giữa H3 tune và untune, trên tất cả mọi phương diện

Riêng nẩy thì H8 hơn hẳn cả tune, nhưng vì sponge vẫn cứng nên không thể so với H3 tune được, vì H3 sau khi tune, ngoài nẩy hơn, quan trọng hơn là cảm giác hơn, vì lót mềm hơn, nên sự cảm nhận về bóng sẽ tốt hơn.

Do lót mềm hơn, nên bóng vào sâu hơn, nhưng do lót không nẩy, thành ra giữ trong mặt lâu hơn, dễ tạo xoáy và điều chỉnh bóng hơn
H3 Mà đem tuned thì là vô đối, kể cả Te cũng chưa chắc qua được. Ngặt nổi VN mình nguồn hàng không ổn định mua cùng 1 chỗ được miếng ngon, lần sau mua chưa chắc được như thế chính vì thế em mới bỏ H3 chuyển sang chơi H8.
Cá nhân em thấy H3 Pro không tunde chưa chắc qua được H8, nhưng đã tuned ( bằng Long Booster) thì H3 NT untuned cũng phải dè chừng!
Còn về phần H8 thì em thấy không nên tuned, khi tuned lên thì em nó nhanh, dễ đánh nhưng độ dị mất đi hẳn. Vì thế nếu mút mới mua về vẫn còn cứng các bác cứ táng thoải mái, tuần lột ra dán lại 1 lần mỗi lần tầm 3 lớp keo haifu. Làm như thế tầm 3 lần là vừa. Không nên tuned H8

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Các bác xem em luyện tập với máy như thế này có ổn không?Em đánh Fh là H3 market + King II
Động tác sai rồi bác, form thì đúng, nhưng bác không phải giật bằng lườn, mà là bác nhấc người lên, chứ không phải quay người bằng lườn đổi trụ

Bác giật được cú 1 sẽ không đánh được cú 2 vì không có chân để giật. Trước em cũng bị mắc lỗi này

Động tác sai rồi bác, form thì đúng, nhưng bác không phải giật bằng lườn, mà là bác nhấc người lên, chứ không phải quay người bằng lườn đổi trụ

Bác giật được cú 1 sẽ không đánh được cú 2 vì không có chân để giật. Trước em cũng bị mắc lỗi này
Cảm ơn bác trạng cá nhiều em sẽ luyện lại để hoàn thiện cú giật!

lamtq

Đại Tá
CLB mình bán mặt Tàu, cốt Tàu DHS, 729 chính hãng do Tân Liên Minh là đại lý chính thức. Anh em trong hội mặt Tàu mình sẽ giảm giá 10%.
Ông Anh thửa cho cây hàng ngon qá. Vân gỗ như này. Ae hội Tàu đoán đc tên nó ko?

Last edited:

atnguyen23

Trung Uý
Các bác xem em luyện tập với máy như thế này có ổn không?Em đánh Fh là H3 market + King II
Quả này bạn đánh không có vấn đề gì, có điều động tác giật cánh tay từ dưới lên trên nên thiếu lực nhiều khi dễ rúc lưới, bạn nên chờ bóng chậm thêm 1 chút và đừng cố đánh mạnh làm gì, tập trung điểm rơi thôi. Luyện thêm 1 quả giật sung lăng tay từ sau ra trước, thời điểm bóng ngừng trên đỉnh, bóng sẽ mạnh hơn rất nhiều.

aunhh

Đại Tá
Anh @langngoi hướng dẫn giúp em cách rửa mặt vợt bằng nước rửa bát với. tình hình là miếng B2 của em nó ít dính rồi. Hehe. Anh chỉ cho em, mai mốt áp dụng cho miếng H3 luôn. Cảm ơn anh. :)

langngoi

Đại Tá
Anh @langngoi hướng dẫn giúp em cách rửa mặt vợt bằng nước rửa bát với. tình hình là miếng B2 của em nó ít dính rồi. Hehe. Anh chỉ cho em, mai mốt áp dụng cho miếng H3 luôn. Cảm ơn anh. :)
oài có gì đâu mà, lấy nước rửa bát mỹ hảo hay sunlight gì đó, nhỏ 1 giọt ra tay xoa đều lêu bọt rồi xoa vào mặt vợt, xoa đi xoa lại cho sạch bẩn của mặt vợt, rồi rửa lại = nước sạch cho đến khi hết độ nhớt là xong, như rửa bát vậy :D, nhưng mình chỉ mới thực nghiệm với mặt DHS chứ 729 thì ko dám nói là được hay ko đâu

Bình luận từ Facebook