CLB những người đánh mặt Tàu

rossicarbon

Trung Sỹ
Nhóc này mới em ko biết, chứ cũ em có một em, dính kinh dị nhưng khó đánh hơn H3 nhiều, trình em non
Loai nay cu roi nhung luc xua Kong choi 2 phien ban khac nhau.. globe999 va super99T, cai loai globe 999 lot xanh thi co ban ngoai thi truong con loai super 999T lot xanh thi khong co ban o ngoai thi truong.

thuanlacsg

Đại Tá
Mút của KONG LING HUI sử dụng :)

docmaorg

Đại Tá
Andro Proloom dùng với H8 hợp ko anh? Em ít thấy ai đánh Andro với mặt tàu, Cây này cảm giác so với cây cũng thuần gỗ như Stiga Infinity VPS thì sao hè? ,
Đánh oải lắm nếu ko tune. Nhưng nếu tune lên thì đánh ngon đó, nhưng về cơ bản con cốt này xịt hơn VIS. Đánh FH tầu nên tuned, BH nên chọn mút nẩy như T64 hặc Hecxe HD

docom

Trung Uý
Xem video của "bác Hói" dễ gây nghiện quá :D e xin 1 vé lớp "vỡ lòng" tà đạo :). Mong các bác chỉ giáo thêm.Thanks

HaQuocLinh

Thượng Tá
Cho mình xin hỏi cái mặt vợt BTY tackifire Drive(Joo dùng trước đây) có chỉ số speed, spin, tackiness lần lượt là 80,87,56 có khác nhiều lắm với mặt vợt Joola Drum CWX ( Chen weixing dùng trước đây) chỉ số tương ứng 75,92,100 theo đánh giá của tabletennisdb.com không các bạn? Mình thấy nếu theo đánh giá này thì các mặt này có gì đó giống mặt tàu ở độ bám dính, tuy nhiên thực tế lối chơi của 2 VĐV này khác nhau nhiều bên FH. Mình thấy Joo dùng cốt ( đã cầm thử) thấy nặng, cứng và chậm, tâng bóng thấy cứng chát chúa luôn! Mình nghe nói( không biết có đúng không???) trước đây Chen dùng Cốt BTY Defense II (loại này mình chưa được sờ) thấy thông số thì mềm hơn của Joo khá nhiều, tốc độ thì ngang cơ có chăng nhanh hơn 1 tý xíu. Bạn nào có tìm hiểu về mấy thứ này cho mình rõ hơn được không các bạn? Ngoài ra 2 loại mặt vợt mình nhắc đến ở trên theo nhận xét thì có độ bám dính khá cao nó có gì giống và khác với mặt Tàu thuần chủng vậy các bạn?

langngoi

Đại Tá
Cho mình xin hỏi cái mặt vợt BTY tackifire Drive(Joo dùng trước đây) có chỉ số speed, spin, tackiness lần lượt là 80,87,56 có khác nhiều lắm với mặt vợt Joola Drum CWX ( Chen weixing dùng trước đây) chỉ số tương ứng 75,92,100 theo đánh giá của tabletennisdb.com không các bạn? Mình thấy nếu theo đánh giá này thì các mặt này có gì đó giống mặt tàu ở độ bám dính, tuy nhiên thực tế lối chơi của 2 VĐV này khác nhau nhiều bên FH. Mình thấy Joo dùng cốt ( đã cầm thử) thấy nặng, cứng và chậm, tâng bóng thấy cứng chát chúa luôn! Mình nghe nói( không biết có đúng không???) trước đây Chen dùng Cốt BTY Defense II (loại này mình chưa được sờ) thấy thông số thì mềm hơn của Joo khá nhiều, tốc độ thì ngang cơ có chăng nhanh hơn 1 tý xíu. Bạn nào có tìm hiểu về mấy thứ này cho mình rõ hơn được không các bạn? Ngoài ra 2 loại mặt vợt mình nhắc đến ở trên theo nhận xét thì có độ bám dính khá cao nó có gì giống và khác với mặt Tàu thuần chủng vậy các bạn?
bác phải xem độ cứng của lót miếng đó so với mút tầu dư lào bác ạ, chứ mút có tacky thậm chí cao hơn cả H3 cũng ko phải là ít. Mút tầu ngoài lót cứng, chân gai cũng rất cứng, chỉ lớp bề mặt rất mỏng trên cùng là mềm và dính thôi, còn thông thường các mút của nhật, đức .. có dính đi nữa thì độ cứng của cao su bề mặt và chân gai là đồng đều.

lamtq

Đại Tá
Tackyfire Drive khá mềm, độ bám kiểu grippy nhiều, tacky chỉ tương đươngmấy e tàu lai như gold arc, tin arc3 .ngc lại joola drum có tacky gần tương tự h3, chỉ kém chút xíu, độ cứng sponge chỉ có 1 loại so với h3 thì h3 gọi =cụ-khoảng 42-43độ- nên khá khó đánh và kết hợp cốt.
cây JSH đúng là khá cứng nhưng nhanh hơn defence2 b nhé.
vài dòng cảm nhận bản thân. Tất cả mut và cốt bạn nói ở trên mình đã từng ttrải nghiệm qa

nvh78

Đại Tá
Tackyfire Drive khá mềm, độ bám kiểu grippy nhiều, tacky chỉ tương đươngmấy e tàu lai như gold arc, tin arc3 .ngc lại joola drum có tacky gần tương tự h3, chỉ kém chút xíu, độ cứng sponge chỉ có 1 loại so với h3 thì h3 gọi =cụ-khoảng 42-43độ- nên khá khó đánh và kết hợp cốt.
vài dòng cảm nhận bản thân. Tất cả mut và cốt bạn nói ở trên mình đã từng ttrải nghiệm qa
Chà!Bác này,trong BB thì cđjcb...:cool::cool::cool:

lamtq

Đại Tá
Chà!Bác này,trong BB thì cđjcb...:cool::cool::cool:
từ lúc bắt đầu chơi đc- khoảng 1 năm sau khi cầm vợt,2002 đến nay, tớ thử qua khoảng hơn 500 loại cốt mút đếm ko nổi.
CỐt từ Sar xuống đến loại chuyên phòng thủ cắt xa bàn, mút từ loại cực nảy đến Tàu, gai công, gai trung gai thủ các loại. thành ra b g mặc dù chuyên tâm về tàu chứ rơ mình cũng thuộc loại tổng hợp, giật, đôi công, chặn đẩy, cắt xa bàn, lốp bổng xa bàn như Jun clgcb nên g đánh vẫn phọt phẹt chả clgrclg. kkk

Last edited:

HaQuocLinh

Thượng Tá
Mình xin nhập hội mặt Tàu:
Blade: innerfore AL
FH: H3, 729-08es
BH: curl p4 1.5mm
Mình cũng chơi mặt tàu được 18 năm, còn gai dài lót dày mới chơi chưa được 1 năm, trước đó cách đây chừng 10 năm cũng chơi gai dài nhưng lót mỏng tầm 0.5mm sau đó nghỉ chơi 1 thời gian thì sắm luôn gai dài năm ngoái và thấy ok cứ thể chơi luôn( đáng lý là cắt xa bàn nhưng mình lại ôm bàn!)

HaQuocLinh

Thượng Tá
EM xin chân thành cảm ơn bác nhé!

nvh78

Đại Tá
từ lúc bắt đầu chơi đc- khoảng 1 năm sau khi cầm vợt,2002 đến nay, tớ thử qua khoảng hơn 500 loại cốt và mút thì đếm ko nổi.
CỐt từ Sar xuống đến loại chuyên phòng thủ cắt xa bàn, mút từ loại cực nảy đến Tàu, gai công, gai trung gai thủ các loại. thành ra b g mặc dù chuyên tâm về tàu chứ rơ mình cũng thuộc loại tổng hợp, giật, đôi công, chặn đẩy, cắt xa bàn, lốp bổng xa bàn như Jun clgcb nên g đánh vẫn phọt phẹt chả clgrclg. kkk
Phọt phẹt mà clgcb cũng là đáng để cho người khác ngưỡng mộ rồi:eek::eek::eek:

Bình luận từ Facebook