CLB những người đánh mặt Tàu

Piing poong

Thiếu Uý
bác cho em hỏi em Blitz 2010 đánh trái thế hay ko bác. điểm mạnh điểm yếu của em nó ra sao.thank

Hỏa châu chỗ Thắng Fanta và Lân rùa có review khá hay và chi tiết bạn nhé Bia
http://bongban.org/forum/showthread...-và-trả-lời-các-thắc-mắc-hỏi-đáp-của-Hỏa-Châu

Nguyên văn bởi Seiya
Hay quá, em xin mở hàng đầu tiên, đây ko chỉ là thắc mắc của em mà còn của 1 số ae chơi bb khác.
Em thấy dòng Palio mà cửa hàng đang phân phối có loại mặt vợt Palio Blizt. Nhưng hình như nó có nhiều đời, đời 2010, 2011, rồi có cả loại Blizt soft nữa. Em nghe nhiều anh chị em khen ngợi dòng sp này, nhưng hình như thông tin về nó là hơi ít.
Bác làm ơn cho 1 vài thông tin Blizt các đời, ưu điểm của từng đời, đời nào hợp đánh phải, đánh trái, có 1 vài so sánh với mặt vợt của hãng khác thì quá tốt. Và bao bì các đời ra sao, có dễ bị nhầm lẫn khi mua ko.
Em cảm ơn. Chúc Hỏa Châu ngày càng phát đạt!
Chào bạn.
Rất cảm ơn bạn đã quan tâm đến sản phẩm của Palio.
Về dòng sản phẩm Blitz của Palio thì có chính xác là 4 đời bao gồm Blitz 2010, Blitz 2011, Blitz 2011 Hard và Blitz Soft. Tuy nhiên dòng Blitz 2010 Hard tính năng và độ tương hợp thị trường kém với những nhược điểm như nặng, cứng, bì, độ bám không cao...nên Hỏa Châu dừng nhập, vì vậy hiện nay chỉ còn lưu hành 3 bản là Blitz 2010, Blitz 2011 và Blitz Soft. Ba bản này có bao bì ngoài và lanh giống nhau nên đúng là dễ gây nhầm lẫn cho người tiêu dùng.

Về đặc điểm và tính năng.
1. Palio Blitz 2010:
-Đặc điểm nhận dạng: Bao bì có ghi chú là 47 độ, lót bọt khí màu trắng, lỗ bọt khí trung bình nhỏ, khi dán vào đánh có cảm giác trung bình cứng.
-Tính năng: Độ xoáy rất cao, góc bắn cao, tốc độ tốt. Vì góc bắn cao và có tốc độ nên mặt vợt này lý tưởng cho tấn công trái vì nó trợ lực rất tốt trong khi đường bóng xoáy lồng, khi đập bàn cắm xuống rất khó chịu. Đây là một trong một số hiếm hoi những mặt vợt trên thị trường có thể dùng giật bên trái mà có thể dứt điểm được với hiệu suất rất cao. Ngoài ra đây cũng là một trong số những mặt vợt tốt nhất để thực hiện kỹ thuật ngoáy cổ tay trên bàn. Một điểm cộng nữa là mặt rất xoáy nên khi gò bóng rất nặng và trôi nhanh, làm đối phương rất khó giật được, hoặc có ra chân đủ nhanh để giật thì cũng chỉ giật xoáy vào bàn thôi chứ không hiểm. Tóm lại đây là một mặt vợt tấn công toàn diện bên trái. Lại thêm một ưu điểm cho mặt vợt này đó là với những hôm trời nồm hay ẩm thì mặt vợt ít bị ảnh hưởng hơn những mặt vợt khác rất nhiều.

Nhược điểm của mặt là trọng lượng trên trung bình.

Khi đánh phải thì đây không phải là mặt vợt xuất sắc vì chỉ hợp với một vài giơ đánh nhất định.
Giơ đánh thứ nhất là có thể hình cao, khi giật ép đầu bóng nhiều và giật bóng sớm, lúc đó thì tốc độ và đường bóng cao của mặt vợt sẽ cho bạn quả giật rất mạnh và hiểm.
Giơ đánh thứ hai là có thể lực kém, hầu như chỉ đánh móc xoáy, giật điểm rơi. Lúc này thì mặt vợt trợ lực tốt nên đánh sẽ rất nhàn, ngoài ra bóng cắm và xoáy nên đối phương chỉ chặn thường hoặc giảm lực chứ ít khi dám tăng hoặc đờ mi. Khi lùi ra đối giật mặt vợt cũng sẽ trợ lực cho giơ đánh này rất nhiều.
Người có thể hình thấp (khoảng dưới 1,7 mét) và có lực mạnh không hợp với mặt này bên phải cho lắm vì hầu hết người có thể hình này giật bóng ở điểm có phần thấp hơn, tiếp xúc bóng cũng có xu hướng lên trên nhiều hơn, lực mạnh kết hợp mặt có góc bắn cao, tốc độ tốt sẽ dẫn đến bóng bị dư ra ngoài nhiều. Tuy nhiên nếu là người có trình độ cao thì sẽ khác vì họ có thể điều chỉnh điểm và thời gian tiếp xúc bóng.

2. Palio Blitz 2011:
-Đặc điểm nhận dạng: Bao bì có in 42 độ, lót bọt khí màu vàng, bọt khí trung bình nhỏ, khi dán vào đánh có cảm giác trên trung bình.
-Tính năng: So với bản 2010 thì bản này hài hòa hơn. Blitz 2011 có độ lưu bóng lâu hơn, đường bóng thấp hơn nên đánh phải toàn diện hơn. Với người có vóc dáng nhỏ và lực mạnh thì dùng bản 2011 sẽ tốt hơn vì mặt ngấm lực tốt hơn. Những quả giật móc và giật chậm bóng nhưng nhiều lực cũng sẽ được thực hiện tốt hơn hẳn. Blitz 2011 đánh được cả bên phải lẫn bên trái, tuy nhiên đánh trái không thể xuất sắc như bản 2010 cả về công lẫn thủ. Mặt vợt có trong lượng trung bình, không quá xuất sắc ở điểm nào ngoài sự ổn định và hài hòa, vì vậy cũng chẳng có nhược điểm nào lớn. Bên minh khuyên dùng bản 2010 bên trái và 2011 cho bên thuận tay.

3. Palio Blitz Soft:
-Đặc điểm nhận dạng: Bao bì có in 42.5 độ, lót bọt khí màu vàng, bọt khí trung bình lớn, khi dán vào đánh có cảm giác mềm.
-Tính năng: Bản Blitz Soft tương đối khác với cả 2 bản trước của nó. Mặt vợt mềm, nhẹ và tưng. Bản này hợp với rất nhiều giơ đánh, cho nhiều cảm giác, xoáy tương đối tốt, tuy nhiên không bằng Blitz 2010. Mặt vợt có thể đánh được cả bên trái lẫn phải, tốt cho giơ giật ngắn tay 2 càng. Nhược điểm của mặt vợt này là chỉ hợp cốt có lõi cứng như Sardius, Schlager, Primorac Carbon, Gergely Alpha, Amultart, Tibhar Triple Carbon, Samsonov Carbon, Leoviz Ruby (đúng cặp thịt chó-mắm tôm), Amber, Opal, Xiom Axelo, Strato, Ignito, Nittaku Large Spear, TSP Hino Carbon series, FC Large, High Large hoặc cốt có bề mặt đanh như AVX Monoset, Tosios, Cornilleau Gatien series, Stiga Rosewood và Ebenholz 7 lớp...hoặc cốt vợt dày và có tốc độ cao như Joola Kool, MC-1, Tibhar H 1-9, TSP Balsa Filter 8.5, AVX Asuka...
Nếu không kết hợp với những dòng cốt trên thì Blitz Soft sẽ có cảm giác thiếu lực khi tấn công.

Vantuan0810

Binh Nhì
mặt BH đánh trái thay mặt G3 gold của dragon giant bằng saviga special có đc được không mấy bro...ai có hình miếng saviga special để e so sánh với miếng thường đc ko ạ...e cám ơn :D

hieudoanbay919

Trung Sỹ
Warmly well come

Chú ni thầy giáo bên Duy hưng, có mây học sinh khó chịu phết!

Piing poong

Thiếu Uý
Chú ni thầy giáo bên Duy hưng, có mây học sinh khó chịu phết!

Thầy quái trò quỉ là đúng rồi bác - Thầy này dạy trò quả trái rất hay - trò Trung tát trái mình cứ bôm bốp - 1 thời gian nữa học chăm chắc lại thịt ngược mình mất - phải luyện quả trái để đáu lại mới được hehe ;) Bia

hieudoanbay919

Trung Sỹ
Được hôm sang thăm sới Duy hưng, lại off hết Lễ. Tự ý nghỉ mà ko mõ làng trên Facebook. Ko bit mấy ông mặt tàu giao lưu ưu ra làm tí beer giữa ngày đại hàn!

Piing poong

Thiếu Uý
mặt BH đánh trái thay mặt G3 gold của dragon giant bằng saviga special có đc được không mấy bro...ai có hình miếng saviga special để e so sánh với miếng thường đc ko ạ...e cám ơn :D

Miếng của bạn khả năng ko phổ biến trong hội mặt Tàu (?) bạn thử post sang nhóm mặt phù hợp - Giant dragon (?!) Bia

anhnt

Trung Sỹ
Chúc Mừng Năm Mới toàn thể ACE CLB Mặt Tàu
Chúc mọi người Sức Khỏe - Thành Công trong cuộc sống và Không ngừng đam mê trái bóng nhựa.
Chúc ACE Mặt Tàu tìm được cho mình những mặt vợt Ngon - Hợp - Rẻ để góp phần nâng cao khả năng chơi bóng với mặt Tàu, và ACE trong Hội hãy chia sẻ kinh nghiệm chơi và tìm kiếm mặt Tàu nhiều hơn nữa để Hội Mặt Tàu ngày càng lớn mạnh cả về số lượng và chất lượng nhé!:):):)
Đặc biệt chúc riêng bác Hạnh Piing Poong. Chúc bác Sức khỏe - Và có nhiều thời gian rảnh hơn nữa để cùng AE thưởng thức "hương vị đặc biệt" của Mặt Tàu. Sự trở lại của bác đã làm cho tinh thần của anh em trong Hội mặt Tàu lên rất là nhiều. Thank's bác!!!!!!!!!!BiaBiaBia
Chúc mọi người vui vẻ!!!!!!!!!!!BiaBiaBia

Last edited:

Piing poong

Thiếu Uý
Chúc Mừng Năm Mới toàn thể ACE CLB Mặt Tàu
Chúc mọi người Sức Khỏe - Thành Công trong cuộc sống và Không ngừng đam mê trái bóng nhựa.
Chúc ACE Mặt Tàu tìm được cho mình những mặt vợt Ngon - Hợp - Rẻ để góp phần nâng cao khả năng chơi bóng với mặt Tàu, và ACE trong Hội hãy chia sẻ kinh nghiệm chơi và tìm kiếm mặt Tàu nhiều hơn nữa để Hội Mặt Tàu ngày càng lớn mạnh cả về số lượng và chất lượng nhé!:):):)
Đặc biệt chúc riêng bác Hạnh Piing Poong. Chúc bác Sức khỏe - Và có nhiều thời gian rảnh hơn nữa để cùng AE thưởng thức "hương vị đặc biệt" của Mặt Tàu. Sự trở lại của bác đã làm cho tinh thần của anh em trong Hội mặt Tàu lên rất là nhiều. Thank's bác!!!!!!!!!!BiaBiaBia
Chúc mọi người vui vẻ!!!!!!!!!!!BiaBiaBia

Piing poong

Thiếu Uý
Avatar của Tuấn Anh vui đới hehe ;)

Phụ họa tình iu là.....;) Bia

............................................................................................................................................................................................................​

Last edited:

Bình luận từ Facebook