CLB BBC Lào Cai: ý tưởng tổ chức giải hạng gà cho anh em CLB

Duongapaco

Đại Tá
Mình nghe TIN BUỒN mẹ của bác Phạm Xuân Hằng Chủ nhiệm CLB BBC vừa qua đời , Xin chia buồn với gia đình bác Hằng và anh em BBC .
Đúng rồi anh Sơn ah, anh Phạm Xuân Hằng là phó Giám đốc công ty CP Vật liệu XD tỉnh Lào Cai, Chủ nhiệm CLB Bóng bàn BBC Lào Cai đấy, anh em APT cũng chỉ biết tin qua Diễn đàn thôi, khi nào gia đình anh ấy về chịu tang mẹ lên chúng tôi sẽ lên chia buồn và hỏi thăm anh ấy và gia đình

Dũng Gai

Moderator
Đúng rồi anh Sơn ah, anh Phạm Xuân Hằng là phó Giám đốc công ty CP Vật liệu XD tỉnh Lào Cai, Chủ nhiệm CLB Bóng bàn BBC Lào Cai đấy, anh em APT cũng chỉ biết tin qua Diễn đàn thôi, khi nào gia đình anh ấy về chịu tang mẹ lên chúng tôi sẽ lên chia buồn và hỏi thăm anh ấy và gia đình

này bác, làm vài đôi giao lưu bia bác nhỉ. E và bác biên khoái nhậu đôi Yên + trừong lắm, có anh Tâm càng bon.

Duongapaco

Đại Tá
này bác, làm vài đôi giao lưu bia bác nhỉ. E và bác biên khoái nhậu đôi Yên + trừong lắm, có anh Tâm càng bon.
Ý em là đôi Yên Trường hay đôi Yên Tâm thi đấu với đôi Biên Dũng phải không ? Anh nhất trí đôi Yên Tâm sẽ nhận lời thách đấu này của em, địa điểm tại APT nhé

Last edited:

TERY

Binh Nhì
Cuối cùng vẫn là vấn đề kinh phí đúng ko bác Yên, theo em phải máu thì mới ra được tiền. Cứ tổ chức giải hạng gà đồng banh cho vui hãng rồi tính tiếp.

Theo mình không nên nặng nề về vấn đề kinh phí, mình tổ chức với quy mô nội bộ nên khâu tổ chức, trọng tài đều do anh em CLB tự làm. Có thể động viên anh em đạt giải bằng nhiều hình thức như:
- Trích từ hòm quỹ CLB (một chút gọi là có thưởng thôi)
- Lên hạng cho anh em
- Nếu hăng lên thì đóng góp đôi chút để cùng ngồi ở quán bia lai rai cho vui
Như vậy anh em nào cũng được tham gia và đoàn kết hơn, vì ở CLB ngoài những Víp ra thì còn rất nhiều anh chị em còn khó khăn. Mình thuộc thành viên CLB chuyên chơi ở sân ngoài nên có thể suy nghĩ của mình khách quan hơn. A Dũng thấy thế nào?

Dũng Gai

Moderator
Theo mình không nên nặng nề về vấn đề kinh phí, mình tổ chức với quy mô nội bộ nên khâu tổ chức, trọng tài đều do anh em CLB tự làm. Có thể động viên anh em đạt giải bằng nhiều hình thức như:
- Trích từ hòm quỹ CLB (một chút gọi là có thưởng thôi)
- Lên hạng cho anh em
- Nếu hăng lên thì đóng góp đôi chút để cùng ngồi ở quán bia lai rai cho vui
Như vậy anh em nào cũng được tham gia và đoàn kết hơn, vì ở CLB ngoài những Víp ra thì còn rất nhiều anh chị em còn khó khăn. Mình thuộc thành viên CLB chuyên chơi ở sân ngoài nên có thể suy nghĩ của mình khách quan hơn. A Dũng thấy thế nào?
Vâng, anh cứ nghiên cứu cách chơi ở các CLB trên toàn quốc và áp dụng phần nào vào CLB BBC. CLB BBC xét về tổng lực người khó khăn không nhiều. Với mức góp 200 k cho 1 lần/quý để thi đấu là khả thi. Những ng thực sự khó khăn thì ko cần phải đóng góp cho giải. Cái này tùy vào sự nhiệt tình, máu lửa của mọi người thôi. Nếu ko đóng góp gì thì đều tổ chức được giải, có điều sẽ ko có tiền chi giải thưởng.
Ý mình ko nặng về kinh phí mà làm sao để mọi người có ý thức trong việc tạo ra kinh phí duy trì các hoạt động CLB sẽ vui hơn.

Last edited:

mrbien

Binh Nhì
Anh Y giỏi thật, lúc nào cũng xuất khẩu thành thơ được, em luôn ngưỡng mộ tài nghệ của anh đấy
Thật là ghen tỵ với bác Yên được nhiều chân dài ngưỡng mộ. Thao thức cả đêm qua định làm bài thơ tặng người đẹp honggai mà chẳng rặn ra được câu nào. Gần sáng mới ngộ ra rằng: trời cho cái gì thì sài cái đó, nếu không được lộc của trời thì có cố cũng chẳng được. Thôi đành yên phận với nghề đóng gạch của mình vậy, bác Yên nhẩy.

Dũng Gai

Moderator
Thật là ghen tỵ với bác Yên được nhiều chân dài ngưỡng mộ. Thao thức cả đêm qua định làm bài thơ tặng người đẹp honggai mà chẳng rặn ra được câu nào. Gần sáng mới ngộ ra rằng: trời cho cái gì thì sài cái đó, nếu không được lộc của trời thì có cố cũng chẳng được. Thôi đành yên phận với nghề đóng gạch của mình vậy, bác Yên nhẩy.

Đóng gạch xong cũng xuất ra khối thơ đó bác.

Duongapaco

Đại Tá
Mọi người cứ nói thế chị em ngại chẳng dám vào diễn đàn nữa rôi đấy. CLB BBC mấy hôm nay có thêm 3 người mới tham gia là thành viên diễn đàn ko biết có đúng ko ( Truongvoky, honggai, TE RY ) hay là hai trong ba ?

Dũng Gai

Moderator
Mọi người cứ nói thế chị em ngại chẳng dám vào diễn đàn nữa rôi đấy. CLB BBC mấy hôm nay có thêm 3 người mới tham gia là thành viên diễn đàn ko biết có đúng ko ( Truongvoky, honggai, TE RY ) hay là hai trong ba ?
Khéo của bác Yên cũng nên, em sẽ mở cuộc điều tra và tóm gọn.

Duongapaco

Đại Tá
Năm 2011 mình cũng tổ chức giải đơn nam trong CLB chia thành 2 hạng: Hạng A và hạng B ( Hạng B nhỉnh hơn hạng gà một tý ) mỗi người đóng góp 200 K vậy mà cũng có nhiều ý kiến nói ra nói vào ( do phải góp tiền làm giải thưởng ) lúc bấy giờ mọi người chưa quen khái niệm nộp tiền làm giải mà, kết thúc giải mình tổ chức một buổi liên hoan trao giải và tặng lại mỗi người 100 K ( như vậy chỉ phải nộp có 100 K thôi ) năm đấy tổ chức kéo dài ( vì chỉ chơi vào các buổi chiều ) lại đánh vòng tròn một lượt nên càng lâu, được cái ai cũng được gặp nhau trong đồng hạng của mình nên rất vui và máu lửa. Năm 2012 mọi người nêu ý kiến với mình tổ chức giải đơn và đôi nam phân hạng, nhưng một số ý kiến nói rằng trình độ bây giờ sấp xỉ nhau rồi không phân hạng nữa, một số lại nói rằng nếu không phân hạng thì chênh lệch rất khó đánh trong khi tài trợ không có lại đóng góp tiền làm giải, mục đích của mình là cho anh em thi đấu cọ sát nhiều để tạo tâm lý tốt, phần nào nâng cao trình độ chuyên môn nhưng gặp phải một số ý kiến trên nên chưa tổ chức được. Năm nay cơ chế nộp tiền để tổ chức giải đã ngấm dần vào mỗi người nên có vẻ mọi người tích cực hơn những năm trước vì ai cũng đã biết Bóng bàn là bộ môn không có xếp to nào chơi và cũng rất ít nhà tài trợ cho để làm giải vì vậy hô hào đóng tiền cũng thuận lợi hơn trước.

Duongapaco

Đại Tá
Lúc nào có em mời bác nhé, hiện tại chưa làm được bác ạ
Dạo này bà xã không được khỏe nên mình rất hạn chế thời gian để chơi bóng. Nếu BBC tổ chức thì cứ thông báo cho mình để nếu có điều kiện mình sẽ lên cổ vũ cho mọi người đấu giải thêm vui. Mình đã thông báo cho Tâm khùng là: đôi Biên Dũng BBC muốn thi đấu một trận với đôi Yên Tâm đôi thua phải mất 2 mâm thịt chó ( hoặc thịt vịt ) đôi thắng cuộc được mời khách cho đủ 2 mâm, còn đôi thua trả tiền, Tâm khùng có vẻ máu lắm và nói là tổ chức ngay ở dưới này thôi

Last edited:

Dũng Gai

Moderator
Dạo này bà xã không được khỏe nên mình rất hạn chế thời gian để chơi bóng. Nếu BBC tổ chức thì cứ thông báo cho mình để nếu có điều kiện mình sẽ lên cổ vũ cho mọi người đấu giải thêm vui. Mình đã thông báo cho Tâm khùng là: đôi Biên Dũng BBC muốn thi đấu một trận với đôi Yên Tâm đôi thua phải mất 2 mâm thịt chó ( hoặc thịt vịt ) đôi thắng cuộc được mời khách cho đủ 2 mâm, còn đôi thua trả tiền, Tâm khùng có vẻ máu lắm và nói là tổ chức ngay ở dưới này thôi
Thế à bác, em thì chẳng vấn đề gì lo nhất mrbiÊN sợ bác YÊN quá ko dám thôi

Dũng Gai

Moderator
năm 2011 mình cũng tổ chức giải đơn nam trong clb chia thành 2 hạng: Hạng a và hạng b ( hạng b nhỉnh hơn hạng gà một tý ) mỗi người đóng góp 200 k vậy mà cũng có nhiều ý kiến nói ra nói vào ( do phải góp tiền làm giải thưởng ) lúc bấy giờ mọi người chưa quen khái niệm nộp tiền làm giải mà, kết thúc giải mình tổ chức một buổi liên hoan trao giải và tặng lại mỗi người 100 k ( như vậy chỉ phải nộp có 100 k thôi ) năm đấy tổ chức kéo dài ( vì chỉ chơi vào các buổi chiều ) lại đánh vòng tròn một lượt nên càng lâu, được cái ai cũng được gặp nhau trong đồng hạng của mình nên rất vui và máu lửa. Năm 2012 mọi người nêu ý kiến với mình tổ chức giải đơn và đôi nam phân hạng, nhưng một số ý kiến nói rằng trình độ bây giờ sấp xỉ nhau rồi không phân hạng nữa, một số lại nói rằng nếu không phân hạng thì chênh lệch rất khó đánh trong khi tài trợ không có lại đóng góp tiền làm giải, mục đích của mình là cho anh em thi đấu cọ sát nhiều để tạo tâm lý tốt, phần nào nâng cao trình độ chuyên môn nhưng gặp phải một số ý kiến trên nên chưa tổ chức được. Năm nay cơ chế nộp tiền để tổ chức giải đã ngấm dần vào mỗi người nên có vẻ mọi người tích cực hơn những năm trước vì ai cũng đã biết bóng bàn là bộ môn không có xếp to nào chơi và cũng rất ít nhà tài trợ cho để làm giải vì vậy hô hào đóng tiền cũng thuận lợi hơn trước.
cái món nỘp tiỀn làm giẢi các tỈnh, thành phỐ khác làm lâu rỒi, có lẼ chúng ta chƯa quen thôi, tiỀn mình bỎ ra mình Đánh trách nhiỆm, ko thỂ nói ai thẢ ai ĐƯỢc.
Dạo này bác Biên phong độ xuống do chấn thương bác Yên à.

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Lúc nào mr Biên khỏe thì ta đấu, Tâm khùng đọc lời thách đấu của chú mà cay lắm hắn bảo chú chỉ muốn đấu đôi thôi còn đơn thì chưa bao giờ dám thách đấu, chú có muốn đấu một trận đơn với Tâm không ?

Last edited:

Dũng Gai

Moderator
Vâng anh, thế nào cũng được. Có điều kiện em và bác BIÊN sẽ xuống hang cọp của bác.

Last edited:

Bình luận từ Facebook