Dũng Cửu Shop Chuyên mục tư vấn mặt vợt & cốt vợt - định hướng lối đánh

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Chào anh Dũng. Tôi có thắc mắc mặt cốt Jun vân gỗ màu vàng đậm, vàng nhạt xen nhau thì có phải gỗ ghép không.
gỗ ghép thì cũng không vấn đề gì bác ơi :) thường gỗ trung tâm các hãng ghép để tránh sự giãn nở và ổn định hơn đòi hỏi công nghệ cao hơn :D

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Em đang chơi Sardius tem đồng, FH-Acuda S2, BH gai dài 755. Em nghe nói sardius đánh kiểm soát bóng không tốt, nhất là tưng khi đánh với gai. Em giật phải chưa đều, chỉ giật 1 2 quả để ăn luôn hoặc thua luôn :) còn trái thì trong bàn kê nhẹ, bóng xuống thì thỉnh thoảng vẩy, còn xa bàn thì em chỉ mới đẩy nhẹ lại cho vào bàn ah. Anh @Dũng Cửu SHOP tư vấn giúp em là có nên đổi sardius lấy cốt vợt khác cho phù hợp hơn không ạ. Và nếu vậy thì cốt nào phù hợp với em ạ? có nên dùng cốt 2 tốc độ không ạ?
Em xin cảm ơn :)
cây sadius kiểm soát rất kém 1 số cây bạn nên đổi nếu đổi để có thể chơi mặt gai hiệu quả hơn như sieg , treiber z , amutart ... , graydia t5000 ....
về thực tế cây sadius nếu bạn chơi gai ok rồi cũng không cần phải thay đổi :)
vì thay đổi sang dòng kia bạn nên chọn FH trung bình cứng đổ lên sẽ hiệu quả hơn vd nếu bạn đổi sang cây amutart và treiber z nên chọn các dòng mặt như ten 80 , rasant turbo ,power grip , evolution mxp , sigma 2 euro & pro ... chơi s2 mà đánh fh rất thiếu lực :)

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Chào D9
- Mình là Linh 41 tuổi
- Các vợt từng sư dụng:
1, Friendship - Mazunov off+ - Friendship/Yasaka
2, Baracuda/Palio Blizt soft / Hexer duro- Primorac cacbon - Palio Macro era
3, Ten 05fx - Leovis Dimond cacbon - Palio blizt soft ( hiện đang sử dụng)
- Lối đánh: ôm bàn, phòng ngự phản công, móc xoáy, bạt, gò chặt
- Mong muốn tìm vợt tốc độ nhưng kiểm soát tốt
- Đang quan tâm: Treibe K hoặc Q
Thanks D9
NTLINH
email: linhnguyen1474@yahoo.com
hf: 0983868308
bác nên chọn cây TREIBER Q cây này rất toàn diện bác có lối phòng ngự phản công chọn
TREIBER Q
chọn cây K thì bác chọn 2 mặt có độ cứng hơn chút :) do cây K mềm hơn sử dụng sợi fiber nên chọn những dòng mặt có độ cứng trung bình trở lên chơi sẽ hiệu quả cao hơn :)

dau_gel

Binh Nhì
Dạ em xin chào anh!
Em tên Nguyễn Xuân Lộc!
Hiện em đang chơi combo là cốt vợt TOP SPEED - FH là mặt vợt CLIBRA LT SPIN - và BH là mặt vợt BOOST TC (combo này là do anh gợi ý em từ lâu rồi)
Lối đánh của em: Bên phải hay trái gì em cũng giật xung trên bàn! Bên trái còn có khả năng chặn đẩy tốt!
Sở trường: Em có cú giao bóng lỏng dài đánh lừa đối phương, đối phương hay giật ra bàn hoặc gò nhỏng banh cho e bạt!
Sở đoản: Em gò trái chưa tốt!
Nay em mún nâng cấp cốt vợt! Em mún xài dòng của BUTTERFLY, nhưng giá tầm từ 2mil đến 2.5mil! Và bên phải thì e mún sử dụng mút TEN 05! Bên trái thì e có thể sử dụng lại Boost TC vì e thấy miếng này chặn đẩy bóng rất khó chịu!
Xin nhờ anh tư vấn giùm em!
A nghĩ sao về combo cốt vợt là CLIPPER CR - FH Là CALIBRA LT SPIN - BH là BOOST TC! Combo này có ok ko ạh???
Em xin cám ơn anh!

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Dạ em xin chào anh!
Em tên Nguyễn Xuân Lộc!
Hiện em đang chơi combo là cốt vợt TOP SPEED - FH là mặt vợt CLIBRA LT SPIN - và BH là mặt vợt BOOST TC (combo này là do anh gợi ý em từ lâu rồi)
Lối đánh của em: Bên phải hay trái gì em cũng giật xung trên bàn! Bên trái còn có khả năng chặn đẩy tốt!
Sở trường: Em có cú giao bóng lỏng dài đánh lừa đối phương, đối phương hay giật ra bàn hoặc gò nhỏng banh cho e bạt!
Sở đoản: Em gò trái chưa tốt!
Nay em mún nâng cấp cốt vợt! Em mún xài dòng của BUTTERFLY, nhưng giá tầm từ 2mil đến 2.5mil! Và bên phải thì e mún sử dụng mút TEN 05! Bên trái thì e có thể sử dụng lại Boost TC vì e thấy miếng này chặn đẩy bóng rất khó chịu!
Xin nhờ anh tư vấn giùm em!
A nghĩ sao về combo cốt vợt là CLIPPER CR - FH Là CALIBRA LT SPIN - BH là BOOST TC! Combo này có ok ko ạh???
Em xin cám ơn anh!
Với tầm giá 2 triệu đến 2 triệu 500 em có thể mua cây timoboll spirit cây này chơi FH : TEN 05 rất ok của hãng BUTTERFLY :)
Với combo clipper cr em nên sử dụng FH : CALIBRA SPIN và BH : nếu em muốn mềm cảm giác tốt chọn BH : calibra sound
COMBO : FH : CALIBRA SPIN và BH : CALIBRA SPIN khá hợp với lối chơi của em :)

dau_gel

Binh Nhì
Với tầm giá 2 triệu đến 2 triệu 500 em có thể mua cây timoboll spirit cây này chơi FH : TEN 05 rất ok của hãng BUTTERFLY :)
Với combo clipper cr em nên sử dụng FH : CALIBRA SPIN và BH : nếu em muốn mềm cảm giác tốt chọn BH : calibra sound
COMBO : FH : CALIBRA SPIN và BH : CALIBRA SPIN khá hợp với lối chơi của em :)
Em cám ơn anh!
Nếu với cốt Timoboll thì em nên xài bên BH là mặt gì ạh??
Còn ý anh là nếu em sử dụng Clipper thì em nên chọn 2 mặt đều Calibra Spin hết phải k ạh?

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Em cám ơn anh!
Nếu với cốt Timoboll thì em nên xài bên BH là mặt gì ạh??
Còn ý anh là nếu em sử dụng Clipper thì em nên chọn 2 mặt đều Calibra Spin hết phải k ạh?
Cốt Timo Boll có nhiều loại chắc ý em là cốt timo boll zlc với bóng 40 + chơi BH ten 64 hoặc 05fx là hợp lý ngoài ra 1 số mặt cũng rất hay như rasant power sponge , rasant grip , evolution fxp , omega iv asian ... :)
- Nếu em sử dụng clipper CR thì ý anh là như vậy em nên chơi cả 2 mặt calibra spin combo này control cao , xoáy tốt khá toàn diện :)

dau_gel

Binh Nhì
Cốt Timo Boll có nhiều loại chắc ý em là cốt timo boll zlc với bóng 40 + chơi BH ten 64 hoặc 05fx là hợp lý ngoài ra 1 số mặt cũng rất hay như rasant power sponge , rasant grip , evolution fxp , omega iv asian ... :)
- Nếu em sử dụng clipper CR thì ý anh là như vậy em nên chơi cả 2 mặt calibra spin combo này control cao , xoáy tốt khá toàn diện :)
Em đã hiểu cám ơn anh!
Tại em đang cân nhắc về 2 combo:
1) Cốt vợt Clipper CR và 2 mặt Calibra Spin. Combo này thì giá thành vừa phải! Nhưng theo e đc biết thì cốt Clipper CR là 7 lớp gỗ, nên e nghĩ nó về tốc độ nó sẽ không bằng cốt vợt của Timoboll Spirit.
2) Cốt vợt Timo Spirit và 2 mặt Tenergy 80 hoặc 64. Combo này giá thành cũng kha khá anh nhỉ!
Anh cho em hỏi là nếu so sánh giữa 2 cây Tim spirit và Sardisu (em thấy nó cùng giá thành) thì cây nào hợp với mút Ten hơn vậy anh?
Lối đánh của e thiên về giật banh trên bàn (cả FH và BH)! Thời điểm chạm bóng của em khi giật là khá sớm (trước khi bóng nảy đến điểm cao nhất), nên vế mặt tốc độ là em đã có chút lợi thế! Nếu vậy thì em nên chọn combo nào anh? Chọn combo để tăng thêm độ xoáy cho cú giật hay chọn combo cân bằng giữa tốc độ và độ xoáy vậy anh?
Em xin cám ơn!!

Hoangvn1111

Trung Sỹ
Long II được thiết kế cán cầm dài hơn dành cho các vdv có lối đánh tấn công toàn diện giật thuận tay giằng lực và xoáy,cán dài hơn và có tính đối xứng giúp VDV sử dụng tăng lực quả trái( đấm trái) với tốc độ cao!
CLIPPER CR PRO được thiết kế cho những vdv đồng đều về kỹ thuật,cán cầm ngắn,nhỏ và ôm tay dành cho những vdv có lối đánh ôm bàn và trung bàn giật cả trái tay và thuận tay,kiểm soát và xoay sở tốt là ưu điểm của CLIPPER CR PRO ^ ^
D9 tu van la qua chuan roi. Like!!!
Them zui ty: Can dai giup ich nhieu trong gài, gò, đấm, chặn bóng tot...bjabja! ̣

hoangtung1804

Binh Nhì
Anh dũng ơi em ms chơi bóng bàn quả phải chỉ gò h thì đang chuyểnvqua bạtvà công moi quả trải thì chỉ cắt hoặc đẩy bóng. Em dùng combo A. Mazunov-fl fh:stiga mendo
Bh là nittaku flyatt thì có đc ko ah. Hiên tại em đang con 1 mắt yasaks zad nữa anh tu vấn dùm em. Mà kinh tế thì hơi tù em ms mua cái cốt này nên hơi bí. Mà nhiều người bảo cốt này đánh rung. Anh cho em ý kiến vs

hoangtung1804

Binh Nhì
Hiện tại em đang dùng Combo A. Mazunv-fl bh Stiga mendo fh Nittaku flyatt quả trái em chỉ cắt quả phai chủ yếu em moi và gò. Mà cây cốt này em mới mua thì ms ng chê đánh rung vs khó kiểm soát. Mong anh tư vấn

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Anh dũng ơi em ms chơi bóng bàn quả phải chỉ gò h thì đang chuyểnvqua bạtvà công moi quả trải thì chỉ cắt hoặc đẩy bóng. Em dùng combo A. Mazunov-fl fh:stiga mendo
Bh là nittaku flyatt thì có đc ko ah. Hiên tại em đang con 1 mắt yasaks zad nữa anh tu vấn dùm em. Mà kinh tế thì hơi tù em ms mua cái cốt này nên hơi bí. Mà nhiều người bảo cốt này đánh rung. Anh cho em ý kiến vs
mazunov thì gần như không rung mặc dầu cấu tạo thuần gỗ nhưng cứng - nặng chì , với thế hệ chơi bóng 40+ bóng 40+ em cố mua những dòng mặt bọt khí giá vừa phải trên thị trường như omge ga iv asian - hexer duro - plaxo - plasma 470 - aurus tibhar - razka 7 những dòng mặt này khá bền để chơi - hỗ trợ cho cốt Mazunov tăng độ kiểm soát và nhẹ định hướng phát triển kỹ thuật lâu dài :)

Hạt cát

Binh Nhì
Chào cả nhà, chào @Dũng Cửu, mình lính mới, xin đuợc anh chị em tư vấn!
Mình đánh bóng được hai năm, không bài bản, mình không nhanh nhẹn, cắt trái tốt, biết giật phải.
Với tg và kiểu đánh vậy, mình phù hợp với cốt và mặt vợt nào ạ?
( Hiện mình đang dùng cốt butterfly off+ và hai mặt 729-5. Hôm nọ mình cầm thử vợt của bạn dùng cốt tamca, mặt buớm nổi thấy rất thích)
Cảm ơn ace nhiều!

duylong09

Binh Nhì
Em là người mới tập chơi bóng bàn. Hiện nay em đang có nhu cầu mua vợt bóng bàn với tầm giá <1tr5. Em xem review thấy cốt PG7 và mặt DHS Memo thấy cũng ổn.
Anh có thể tư vấn liệu em có nên sử dụng combo này không ạ. Và cửa hàng anh có cốt và mặt này không ạ, vì em không thấy trên website của anh có loại này. Nếu có anh có thể cho em xin ít ảnh được không ạ.
Em cảm ơn anh.

BH2H

Binh Nhì
Chào anh Dũng. Tôi năm nay 46, mới tham gia đánh phong trào ở cơ quan - cũng tập thêm ở clb. Tuần đánh 7 buổi. Tôi có đọc nhiều về cây PG7 ở mục này. Hiện tôi đang dùng PG7 fh 729-5 và bh 729-2. Tôi thấy hài lòng về cách lựa chọn này. Với fh giật xung và bạt, bh đẩy và bạt rất hài lòng. Giật moi thì chưa được. Tôi thấy mọi ng nói vợt này kém nên phải đổi. Đúng là trong clb có nhiều cây tiếng kêu khi bóng tiếp xúc mặt vợt nghe đanh hơn. Xin ý kiến của anh Dũng về mặt nào phù hợp PG7 về giật fh và bh. Cảm ơn anh.

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Chào anh Dũng. Tôi năm nay 46, mới tham gia đánh phong trào ở cơ quan - cũng tập thêm ở clb. Tuần đánh 7 buổi. Tôi có đọc nhiều về cây PG7 ở mục này. Hiện tôi đang dùng PG7 fh 729-5 và bh 729-2. Tôi thấy hài lòng về cách lựa chọn này. Với fh giật xung và bạt, bh đẩy và bạt rất hài lòng. Giật moi thì chưa được. Tôi thấy mọi ng nói vợt này kém nên phải đổi. Đúng là trong clb có nhiều cây tiếng kêu khi bóng tiếp xúc mặt vợt nghe đanh hơn. Xin ý kiến của anh Dũng về mặt nào phù hợp PG7 về giật fh và bh. Cảm ơn anh.
Với cây PG7 bác chỉ cần dán bộ đôi sản phẩm sau tăng độ kiểm soát - tốc độ nhanh dễ chơi và nhẹ hơn rất nhiều so với bộ đôi sản phẩm 729
andro : fh : rasant turbo + bh : rasant
tibhar : evo ELP + BH : EVO FXP
Andro phối hợp yasaka : fh :rasant turbo + bh : razk 7
xiom : omega V tour + bh :eek:mega iv asian
....
^_^ bác co thể thử 1 số combo sau

Xuanson80tn

Binh Nhất
Nhờ Dũng tư vấn cho mình dùng cốt và mặt
Mình mạnh ở chặn đấy trái, phải thì giật xung. Trước đây dùng Timo ALC với mặt ten 05 2.1m cho phải, yasaka Mark V cho trái thay cung dc.
Hiện tại minh đang thích dánh ZLC liệu có ổn không? minh cũng mơi đánh nên kỹ thuật chưa ổn định lắm. Mình nen danh ALC hay ZLC, đánh Zhang zike ALC hoặc T5000 co dc không vì mình thay nó đẹp, kết hợp với mặt nào đc. Cảm ơn bạn

BH2H

Binh Nhì
Với cây PG7 bác chỉ cần dán bộ đôi sản phẩm sau tăng độ kiểm soát - tốc độ nhanh dễ chơi và nhẹ hơn rất nhiều so với bộ đôi sản phẩm 729
andro : fh : rasant turbo + bh : rasant
tibhar : evo ELP + BH : EVO FXP
Andro phối hợp yasaka : fh :rasant turbo + bh : razk 7
xiom : omega V tour + bh :eek:mega iv asian
....
^_^ bác co thể thử 1 số combo sau
Cảm ơn anh Dũng. Có lẽ tôi chọn Andro với Yasaka theo gợi ý của anh.

Bình luận từ Facebook