Dũng Cửu Shop Chuyên mục tư vấn mặt vợt & cốt vợt - định hướng lối đánh

Dũng Cửu

Đại Tá
Em muốn mua mặt FH cho cốt PG7, lối đánh chặn bóng ,giật gần và trung bàn ,mong anh dũng tư vấn giùm. Cảm ơn anh.
PG7 cốt thuần gỗ có tốc độ khá cao em có thể sử dụng các combo sau:
BUTERFLY :FH :TEN05(64) + BH:TEN 64(05FX)
ANDRO : FH: RASANT TURBO + BH: PLASMA 470
FH:RASANT POWER SPONGE + BH :RASANT POWER SPONGE
COMBO kết hợp : FH: TEN 64 + BH :CALIBRA SOUND ; FH :RASANT POWER SPONGE
XIOM :SIGMA II EURO + BH : VEGA JAPAN

huynhanhthai

Binh Nhất
Chào anh Dũng Cừu,xin nhờ anh tư vấn giúp em chọn mặt vợt

Trước đâ em dùng côt YEO Cpen,FH H3 40 độ,BH Bryce Speed Hard,lối đánh ôm bàn,tấn công nhanh demi,dùng FH để chặn đẩy cho bên BH,cú chặn đẩy của em khá tốt và ổn định,BH lâu lâu giật dc 1 2 cái.Em vừa đổi sang dùng Rosewood 5 sau 1 thời gian trăn trở vì em phát lực ko mạnh,đánh YEO hơi bất lợi,em muốn học đánh BH toàn diện như WangHao XuXin,xin anh tư vấn cho em 1 mặt vợt phù hợp để em tập từ con số 0.Cảm ơn anh!

Em có cảm giác tốt với những mặt cứng hơn là mặt mềm.YEO em xoay H3 đánh BH thấy cảm giác tốt hơn là Sriver FX hay Bryce Speed FX,mềm quá em đánh ko dc

Dũng Cửu

Đại Tá
Chào anh Dũng Cừu,xin nhờ anh tư vấn giúp em chọn mặt vợt

Trước đâ em dùng côt YEO Cpen,FH H3 40 độ,BH Bryce Speed Hard,lối đánh ôm bàn,tấn công nhanh demi,dùng FH để chặn đẩy cho bên BH,cú chặn đẩy của em khá tốt và ổn định,BH lâu lâu giật dc 1 2 cái.Em vừa đổi sang dùng Rosewood 5 sau 1 thời gian trăn trở vì em phát lực ko mạnh,đánh YEO hơi bất lợi,em muốn học đánh BH toàn diện như WangHao XuXin,xin anh tư vấn cho em 1 mặt vợt phù hợp để em tập từ con số 0.Cảm ơn anh!

Em có cảm giác tốt với những mặt cứng hơn là mặt mềm.YEO em xoay H3 đánh BH thấy cảm giác tốt hơn là Sriver FX hay Bryce Speed FX,mềm quá em đánh ko dc

'' Em có cảm giác tốt với những mặt cứng hơn là mặt mềm.YEO em xoay H3 đánh BH thấy cảm giác tốt hơn là Sriver FX hay Bryce Speed FX,mềm quá em đánh ko dc[/quote]''
Em có cảm giác đánh tốt với các dòng mặt cứng em có thể chọn một số sản phẩm sau đây :
BUTERFLY : TEN 64
ANDRO :RASANT POWER SPONGE
XIOM : SIGMA II EURO
Với 3 sản phẩm trên sẽ trợ giúp cho em tập quả trái tay rất tốt với dòng cốt thuần gỗ ROSE WOOD 5 thiên về độ control và spin em nên chọn những dòng mặt bọt khí có sự hỗ trợ cao về SPIN + SPEED để có sự cảm nhận và xoáy tốt!

Last edited:

Hùng Cận

Thượng Sỹ
1 * Họ tên : Đoàn Ngọc Hùng
2 * Năm sinh : 1986
3 * Cốt vợt ,mặt vợt hiện đang sử dụng : Trước e có chơi Bóng nhưng e bỏ mất 2 năm. Giờ quay lại chơi thì e mới mua cốt vợt 729 - F3. Mặt 729-5, 729-8.
4 * Lối đánh :E chơi vợt Dọc
- Quả phải (FH ): chủ yếu là giật moi
- Quả trái (BH) :Do e chơi vợt Dọc nên quả trái vẫn bị yếu và e đang tập lại quả giật Mặt Sau của Vợt Dọc vì trước đó e đã giật ngược được khá khá nhưng do bỏ bê 2 năm nên giờ mất lại quả giật mặt sau của Vợt Dọc này ^^
5 * Giao bóng:+ E hay giao bóng xoáy ngang và giao bóng xoáy xuống.
+ Điểm rơi giao bóng: E có thể điều khiển được là nên cho bóng rơi dài hay ngắn.

6 * + Những lỗi thường mắc phải khi thi đấu đối kháng : Do e hay vội vàng tấn công và giật ( Các ae khuyên bảo nhiều nên thủ .cò ) nhưng xung quá nên cứ vội nên nên hay hỏng ^^
+ Sở trường : Tấn Công nhanh và thủ , cò tốt.
+ Sở đoản(điểm yếu) : Hấp Tấp , Vội vàng

* Chú thích:
- Bạn vui lòng ghi rõ mình thích hoàn thiện,kỹ năng, lối đánh,phát triển kỹ thuật... : E bi giờ muốn tấn công , giật tốt hơn.
- Giá thành bạn mong muốn khi mua sản phẩm : Do điều kiện không có mấy nên có thể <2 tr.

Thanks A ^^

atnguyen23

Trung Uý
PG7 cốt thuần gỗ có tốc độ khá cao em có thể sử dụng các combo sau:
BUTERFLY :FH :TEN05(64) + BH:TEN 64(05FX)
ANDRO : FH: RASANT TURBO + BH: PLASMA 470
FH:RASANT POWER SPONGE + BH :RASANT POWER SPONGE
COMBO kết hợp : FH: TEN 64 + BH :CALIBRA SOUND ; FH :RASANT POWER SPONGE
XIOM :SIGMA II EURO + BH : VEGA JAPAN

Cảm ơn anh đã tư vấn, nhưng em còn đang tập ,đánh vẫn còn yếu nên muốn mua mặt tầm trung trong khoảng 500k thôi, không biết có mặt nào đánh được .Nhân tiện em muốn hỏi cốt này mặt khá to và hơi nặng đầu, em muốn vát bớt phần đầu cốt thì có nên không?

Tungaritus

Binh Nhì
Em mới tập chơi và đang tìm lối đánh phù hợp, nên muốn tìm mặt vợt tàu trung tính để mua. Em thấy trên diễn đàn nước ngoài người ta khuyên nên dùng mặt Friendship 729 Cream MRS (http://www.tabletennisdb.com/rubber/729-cream-mrs.html) vì giá cả rất phải chăng và phù hợp. Vậy mà sao em kiếm khắp nơi ko thấy bán loại này. Anh D9 có thể cho em biết shop anh có định nhập mặt này về bán ko? Nếu ko thì anh cho em biết mặt tàu nào có giá cả và tính năng tương đương mặt này ko? Cảm ơn anh.

Dũng Cửu

Đại Tá
1 * Họ tên : Đoàn Ngọc Hùng
2 * Năm sinh : 1986
3 * Cốt vợt ,mặt vợt hiện đang sử dụng : Trước e có chơi Bóng nhưng e bỏ mất 2 năm. Giờ quay lại chơi thì e mới mua cốt vợt 729 - F3. Mặt 729-5, 729-8.
4 * Lối đánh :E chơi vợt Dọc
- Quả phải (FH ): chủ yếu là giật moi
- Quả trái (BH) :Do e chơi vợt Dọc nên quả trái vẫn bị yếu và e đang tập lại quả giật Mặt Sau của Vợt Dọc vì trước đó e đã giật ngược được khá khá nhưng do bỏ bê 2 năm nên giờ mất lại quả giật mặt sau của Vợt Dọc này ^^
5 * Giao bóng:+ E hay giao bóng xoáy ngang và giao bóng xoáy xuống.
+ Điểm rơi giao bóng: E có thể điều khiển được là nên cho bóng rơi dài hay ngắn.

6 * + Những lỗi thường mắc phải khi thi đấu đối kháng : Do e hay vội vàng tấn công và giật ( Các ae khuyên bảo nhiều nên thủ .cò ) nhưng xung quá nên cứ vội nên nên hay hỏng ^^
+ Sở trường : Tấn Công nhanh và thủ , cò tốt.
+ Sở đoản(điểm yếu) : Hấp Tấp , Vội vàng

* Chú thích:
- Bạn vui lòng ghi rõ mình thích hoàn thiện,kỹ năng, lối đánh,phát triển kỹ thuật... : E bi giờ muốn tấn công , giật tốt hơn.
- Giá thành bạn mong muốn khi mua sản phẩm : Do điều kiện không có mấy nên có thể <2 tr.
Thanks A ^^
Vợt dọc em muốn mua với giá dưới 2tr sẽ hơi khó khi em mua ở Việt Nam !^ ^ vì ở VN các cửa hàng bán vợt dọc ít!Và 1 điều nữa chơi voẹt dọc em nên mua cây cốt có chất lượng tốt 1 chút!
Theo anh em nên chọn cốt vợt dọc ZETRO QUAD của XIOM nhưng đẻ mặt vợt hợp với cốt này theo anh nghĩ để giá thành rẻ chút em có thể chọn 729 -08 đánh FH và vega Japan hoặc andro plasma com bo này xấp xỉ 3 triệu anh nghĩ em cố đầu tư để có cây vợt tốt hơn ^ ^

Dũng Cửu

Đại Tá
Cảm ơn anh đã tư vấn, nhưng em còn đang tập ,đánh vẫn còn yếu nên muốn mua mặt tầm trung trong khoảng 500k thôi, không biết có mặt nào đánh được .Nhân tiện em muốn hỏi cốt này mặt khá to và hơi nặng đầu, em muốn vát bớt phần đầu cốt thì có nên không?
em muốn mua mặt tầm trung khoảng dưới 500 k có thể chọn 729 -8 cho FH mặt này bền và xoáy em chịu khó dán keo thường xuyên để đánh FH thì rất hiệu quả ^ ^

Dũng Cửu

Đại Tá
Em mới tập chơi và đang tìm lối đánh phù hợp, nên muốn tìm mặt vợt tàu trung tính để mua. Em thấy trên diễn đàn nước ngoài người ta khuyên nên dùng mặt Friendship 729 Cream MRS (http://www.tabletennisdb.com/rubber/729-cream-mrs.html) vì giá cả rất phải chăng và phù hợp. Vậy mà sao em kiếm khắp nơi ko thấy bán loại này. Anh D9 có thể cho em biết shop anh có định nhập mặt này về bán ko? Nếu ko thì anh cho em biết mặt tàu nào có giá cả và tính năng tương đương mặt này ko? Cảm ơn anh.
hiện SHOP mình chưa nhập mặt này về để bán!Với mặt có giá cả và tương đương mặt trên bạn có thể chọn mặt FOCUS III của 729 có chất lượng và giá thành tương đương và dễ chơi hơn nhiều ^_^

T2A

Binh Nhì
1.Họ & Tên: Trần Tuấn Anh
2.NS: 1982.
3.Combo đang chơi: Adidas C500 + RZ 7+RZ 9.
4.Lối chơi:
FH: chủ yếu dùng FH có thể giật xung, giật moi, bạt tốt nhưng thiên nhiều về giật lai bạt.
BH: chủ yếu gò cài điểm rơi, chặn đẩy, đang tập giật BH.
Giao bóng: nói chung có thể giao dài , ngắn ch̉ủ́ yếu xoáy xuống và không xoáy. Giao bóng hơi hiền(ít xoáy tập trung vào điểm rơi) chủ yếu để đánh trái 2.Mình có thể giao tốt cả thuận tay và trái tay.

5.Những điểm yếu hay mắc phải: giật phải đòn mạnh có thể một phát chết ngay nhưng chưa ổn định. BH còn yếu nên chưa tự tin khi bị gài bóng khó thường hay gò lại an toàn nên hay mất thế công dẫn đến bị động.

6.Mình muốn hỏi D9, Combo đang sử dụng có hợp với mình không? Nếu cần thay đổi mặt FH và BH thì thay mặt nào cho phù hợp lối chơi. Mình chủ yếu là công ôm bàn hầu như rất ít lùi xa. Thanks D9!!!

P/S: mình mới chơi bóng bàn khoảng 1 năm.

KingSpeedBP

Trung Uý

1* Họ tên: Võ Ngọc Thái
2* Năm sinh: 1996
3* Đang dùng cốt ruby carbon, trước đây đánh sardius được 2 năm.
4*Lối đánh: Tấn công
- Qủa phải: Giật nhanh, dứt điểm, lực phải tay mạnh.
- Qủa trái: chặn đẩy, bạt.
-Gò bóng: trái tay tốt, phải tay tạm,, không nặng bóng lắm.
5*Giao bóng: Trong thi đấu em thường giao xoáy xuống và ngang, điểm rơi dài ngắn xen kẽ.
6* Lỗi: giật bóng không đều, hay hỏng bóng, chưa có độ ổn định trong những quả giật.
7* Chú thích: Em muốn hoàn thiện cú giật phải hơn, giật ma sát, điểm rơi nhiều hơn, đồng thời muốn tập giật trái tay, đánh đều hai càng. Em tham khảo thấy có cốt timo boll alc khá hợp. Nhưng muốn anh tư vấn cho em chọn mặt phù hợp với giá phải chăng, hoặc một cốt vợt của hãng khác tính năng tương tự timo boll alc.
* Anh tư vấn giúp em 2 combo với ạ, một khoảng 3tr , một khoảng 4tr.

Hùng Cận

Thượng Sỹ
Vợt dọc em muốn mua với giá dưới 2tr sẽ hơi khó khi em mua ở Việt Nam !^ ^ vì ở VN các cửa hàng bán vợt dọc ít!Và 1 điều nữa chơi voẹt dọc em nên mua cây cốt có chất lượng tốt 1 chút!
Theo anh em nên chọn cốt vợt dọc ZETRO QUAD của XIOM nhưng đẻ mặt vợt hợp với cốt này theo anh nghĩ để giá thành rẻ chút em có thể chọn 729 -08 đánh FH và vega Japan hoặc andro plasma com bo này xấp xỉ 3 triệu anh nghĩ em cố đầu tư để có cây vợt tốt hơn ^ ^
Thanks a Dũng Cửu nhiều nhiều. E hiện giờ cũng đang cố gắng hỏi các ace đam mê môn bóng nhựa này xem còn cây Vợt Dọc nào ko đây ạ. 1 Lần nữa e cám ơn a đã tư vẫn cho e hjhj. Thanks ^^

Dũng Cửu

Đại Tá

1* Họ tên: Võ Ngọc Thái
2* Năm sinh: 1996
3* Đang dùng cốt ruby carbon, trước đây đánh sardius được 2 năm.
4*Lối đánh: Tấn công
- Qủa phải: Giật nhanh, dứt điểm, lực phải tay mạnh.
- Qủa trái: chặn đẩy, bạt.
-Gò bóng: trái tay tốt, phải tay tạm,, không nặng bóng lắm.
5*Giao bóng: Trong thi đấu em thường giao xoáy xuống và ngang, điểm rơi dài ngắn xen kẽ.
6* Lỗi: giật bóng không đều, hay hỏng bóng, chưa có độ ổn định trong những quả giật.
7* Chú thích: Em muốn hoàn thiện cú giật phải hơn, giật ma sát, điểm rơi nhiều hơn, đồng thời muốn tập giật trái tay, đánh đều hai càng. Em tham khảo thấy có cốt timo boll alc khá hợp. Nhưng muốn anh tư vấn cho em chọn mặt phù hợp với giá phải chăng, hoặc một cốt vợt của hãng khác tính năng tương tự timo boll alc.
* Anh tư vấn giúp em 2 combo với ạ, một khoảng 3tr , một khoảng 4tr.

em sử dụng TMB ALC cần mặt vợt với giá phải chăng và bền em có thể chọn:
TMB ALC : FH : AURUS BH :AURUS SOUND
TMB ALC :FH :XIOM IV PRO BH :XIOM ELITE
TMB ALC : RASANT POWER TURBO BH :HEXER DURO
Em có thể chọn COMBO tương tự ALC có thể dùng cốt TREIBER K là cây cốt tương đối toàn diện co tốc độ cao hơn TMB ALC 1 chút
TREIBER K : FH : RASANT POWER SPONGE + BH :HEXER POWER SPONGE (HEXER +)
STRAVADIUS FH : SIGMA II EURO + BH :XIOM IV ASIAN
^_^

Dũng Cửu

Đại Tá
1.Họ & Tên: Trần Tuấn Anh
2.NS: 1982.
3.Combo đang chơi: Adidas C500 + RZ 7+RZ 9.
4.Lối chơi:
FH: chủ yếu dùng FH có thể giật xung, giật moi, bạt tốt nhưng thiên nhiều về giật lai bạt.
BH: chủ yếu gò cài điểm rơi, chặn đẩy, đang tập giật BH.
Giao bóng: nói chung có thể giao dài , ngắn ch̉ủ́ yếu xoáy xuống và không xoáy. Giao bóng hơi hiền(ít xoáy tập trung vào điểm rơi) chủ yếu để đánh trái 2.Mình có thể giao tốt cả thuận tay và trái tay.

5.Những điểm yếu hay mắc phải: giật phải đòn mạnh có thể một phát chết ngay nhưng chưa ổn định. BH còn yếu nên chưa tự tin khi bị gài bóng khó thường hay gò lại an toàn nên hay mất thế công dẫn đến bị động.

6.Mình muốn hỏi D9, Combo đang sử dụng có hợp với mình không? Nếu cần thay đổi mặt FH và BH thì thay mặt nào cho phù hợp lối chơi. Mình chủ yếu là công ôm bàn hầu như rất ít lùi xa. Thanks D9!!!

P/S: mình mới chơi bóng bàn khoảng 1 năm.
COMBO bạn đang chơi đánh với cốt ADIDAS C500 cốt mỏng tốc độ cao + bên FH bạn có thể giật xung,moi ,bạt tốt bạn nên sử dụng mặt FH là các dòng mặt bọt khí VD :TEN 64 ,SIGMA II EURO,RASANT POWER SPONGE,RASANT TURBO sẽ giúp bạn đánh bên FH có lực và xoáy lớn hơn bên BH bạn sử dụng RZ7 & RZ9 đều ok

• Like
Reactions: T2A

KingSpeedBP

Trung Uý
em sử dụng TMB ALC cần mặt vợt với giá phải chăng và bền em có thể chọn:
TMB ALC : FH : AURUS BH :AURUS SOUND
TMB ALC :FH :XIOM IV PRO BH :XIOM ELITE
TMB ALC : RASANT POWER TURBO BH :HEXER DURO
Em có thể chọn COMBO tương tự ALC có thể dùng cốt TREIBER K là cây cốt tương đối toàn diện co tốc độ cao hơn TMB ALC 1 chút
TREIBER K : FH : RASANT POWER SPONGE + BH :HEXER POWER SPONGE (HEXER +)
STRAVADIUS FH : SIGMA II EURO + BH :XIOM IV ASIAN
^_^
Dạ, em cám ơn ak, ak cho em hỏi , cây treiber k bề mặt có dễ tước gỗ ko ak, có cần quét sơn chống tước ko ak. em muốn giữ vợt mới thì vào keo mỏng ở cán có ảnh hưởng gì nhiều và có nên ko ak?

Dũng Cửu

Đại Tá
Dạ, em cám ơn ak, ak cho em hỏi , cây treiber k bề mặt có dễ tước gỗ ko ak, có cần quét sơn chống tước ko ak. em muốn giữ vợt mới thì vào keo mỏng ở cán có ảnh hưởng gì nhiều và có nên ko ak?
Cốt TREIBER K sử dụng gỗ KOTO nên bề mặt khá ổn định và không bị tước gỗ em không cần quét sơn chống tước!em muốn giữ vợt vào keo mỏng cũng được không ảnh hưởng lắm nhưng nên để thuần đánh chuẩn hơn và dễ xoay sở hơn ^_^

vanhiephym

Binh Nhì
lời đầu tiên cho phép mình xin gửi lời chào đến toàn thể anh em diễn đàn bóng bàn
Mình là newbie nên rất mong nhận được sự góp ý và tư vấn của anh em trong diễn đàn
Đầu tiên khi ghé thăm 4r và đọc bài viết của a Dũng thấy rất hay và bổ ích nên e xin a tư vấn cho em

1 * Họ tên: Đỗ Văn Hiệp sdt 0975.485.434 Email vanhiephym@gmail.com
2 * Năm sinh:1987
3 * Cốt vợt ,mặt vợt hiện đang sử dụng: nittaku acoustic FH H3 BH Evolution EL-P
4 * Lối đánh :Giật moi bóng,chặn đẩy và phòng thủ xa bàn
- Quả phải (FH ):Giật moi bền bóng
- Quả trái (BH) :Gò bóng và chặn trái
- Gò bóng :
+ Gò trái tay:
+ gò thuận tay:

5 * Giao bóng:Xoáy xuống,Ngang xuống,Ngang lên và chuội bóng
+ Điểm rơi giao bóng:dài + ngắn

6 * + Những lỗi thường mắc phải khi thi đấu đối kháng
+ Sở trường :
+ Sở đoản(điểm yếu)

Hiện tại em muốn đổi cốt Huricane King II hoặc Long II nhưng đang phân vân,vậy a Dũng cùng với anh em trong 4r tư vấn cho em là với lối đánh của em hợp với cốt nào trong 2 loại trên và mặt vợt nào thì hợp
Em cám ơn

Dũng Cửu

Đại Tá
lời đầu tiên cho phép mình xin gửi lời chào đến toàn thể anh em diễn đàn bóng bàn
Mình là newbie nên rất mong nhận được sự góp ý và tư vấn của anh em trong diễn đàn
Đầu tiên khi ghé thăm 4r và đọc bài viết của a Dũng thấy rất hay và bổ ích nên e xin a tư vấn cho em
1 * Họ tên: Đỗ Văn Hiệp sdt 0975.485.434 Email vanhiephym@gmail.com
2 * Năm sinh:1987
3 * Cốt vợt ,mặt vợt hiện đang sử dụng: nittaku acoustic FH H3 BH Evolution EL-P
4 * Lối đánh :Giật moi bóng,chặn đẩy và phòng thủ xa bàn
- Quả phải (FH ):Giật moi bền bóng
- Quả trái (BH) :Gò bóng và chặn trái
- Gò bóng :
+ Gò trái tay:
+ gò thuận tay:

5 * Giao bóng:Xoáy xuống,Ngang xuống,Ngang lên và chuội bóng
+ Điểm rơi giao bóng:dài + ngắn

6 * + Những lỗi thường mắc phải khi thi đấu đối kháng
+ Sở trường :
+ Sở đoản(điểm yếu)

Hiện tại em muốn đổi cốt Huricane King II hoặc Long II nhưng đang phân vân,vậy a Dũng cùng với anh em trong 4r tư vấn cho em là với lối đánh của em hợp với cốt nào trong 2 loại trên và mặt vợt nào thì hợp
Em cám ơn
em đang chơi acoutic FH H3 và BH Evolution EL - P và em đang phân vân giữa Long II và King II thì em lên chọn cây King II
Cây KING II mặc dù thuần gỗ không nhưng tốc độ khá cao em đang chơi acoutic chuyển sang sẽ không mất time làm quen ! King II có tốc độ cao và nhanh lên em đánh xa bàn,gàn bàn,trung bàn đều rất ok!
KING II được thiết kế rất dễ xoay sở và cũng định hướng cho em quả trái tay rất tốt ^_^

Bình luận từ Facebook