Chọn mặt vợt phù hợp với cốt Liberty

pktoan1987

Trung Uý
Như tiêu đề, e hiện đang sử dụng cốt Leoviz Liberty. FH: Dawei power 2008. BH: 729-2.
Em xin nói quá 1 chút về lối đánh của e để các pro tư vấn giúp.
FH: Cắt, gò, gài để kiếm những quả bạt. Giật moi và xung e cũng khá thạo nhưng chỉ thành công khi tâm lý thoải mái. Hic.
BH: Cắt, chặn, đẩy. (Mặt này em đánh hơi thất thường).
Sử dụng combo kể trên em thấy khó điều chỉnh bóng, cắt, cài bóng thường nẩy cao hơn so với ý muốn, đẩy xa thì thường bay ra ngoài, nói chung là khá nẩy.
Rất mong các pro tư vấn giúp e. Thanks

Lê Anh Trung

Binh Nhất
Lối đánh của bạn cũng tương đồng với lối đánh của mình. Mình cũng đang sử dụng cốt Liberty. Mình mạo muội xin góp ý cho bạn thế này. Mình cảm thấy Bên trái nên đánh mặt mềm như: Donic S3, Hoặc Baracuda BigLam, Bên phải mình sử Dụng Bardacuda. Mình thấy có vẻ ok.

Như tiêu đề, e hiện đang sử dụng cốt Leoviz Liberty. FH: Dawei power 2008. BH: 729-2.
Em xin nói quá 1 chút về lối đánh của e để các pro tư vấn giúp.
FH: Cắt, gò, gài để kiếm những quả bạt. Giật moi và xung e cũng khá thạo nhưng chỉ thành công khi tâm lý thoải mái. Hic.
BH: Cắt, chặn, đẩy. (Mặt này em đánh hơi thất thường).
Sử dụng combo kể trên em thấy khó điều chỉnh bóng, cắt, cài bóng thường nẩy cao hơn so với ý muốn, đẩy xa thì thường bay ra ngoài, nói chung là khá nẩy.
Rất mong các pro tư vấn giúp e. Thanks
Đối với 2 mặt hiện thời bạn còn thấy quá nảy thì nên chọn mặt bám hơn như DHS H3. Nếu H3 vẫn nảy thì chắc là thay cốt thôi.

Bình luận từ Facebook