Chọn mặt nào giữa 05 và 64

hieusan2001

Trung Uý
Kính gửi các thầy cô và các anh chị, em năm nay 12 tuổi, em đang sử dụng cốt vợt Amultart mấy năm ni rồi, đánh cũng đã quen dần, mặt trái em vẫn dùng tennergy 05FX và thấy rất hợp, nhưng còn mặt phải thì vẫn còn lưỡng lự giữa 64 và 05. Bởi lạ một chổ là khi đánh 05 một thời gian, sau khi mặt bị cũ và phải thay mặt mới thì có một số anh chị khuyên nên em lại thử thay qua 64 thì lại thấy rất thích và nghĩ rằng mình hợp với 64; Nhưng sau đó 1 thời gian mặt bị cũ em lại dán thử 05 vào thì thấy nó bám xoáy và đánh lại thấy thích hơn, cứ như vậy chuyển qua chuyển lại hoài nên đôi lúc bị mất phương hướng tìm ra mặt phù hợp với mình nhất bên mặt phải là gì.

Lối đánh của em là tấn công và lên xoáy 2 càng đều được, chận thủ và cắt hơi kém. Tấn công càng phải tốt hơn, đánh hơi bị vội, giật tốt nhưng bạt hơi kém.

Em cũng vào diễn đàn và biết mặt TG80 là giống như nằm giữa 05 và 64. Hay có phải là mặt 80 phù hợp với em nhất không?

Xin các thầy và anh chị nào đã từng dùng Amultart và sử dụng các mặt Tgy cho ý kiến để em khắc phục. Em cám ơn rất nhiều.

Bình luận từ Facebook