Chọn mặt đánh BH với Boll ZLC

Thehung7687

Binh Nhì
Nhờ các bác tư vấn giúp em mặt BH ạ. Em đang dùng cốt boll zlc, hướng tới chơi 2 càng, giật trái, flick trái. Em đang phân vân các loại dignics(05,64,80).
Tiện đây cho em hỏi FH chơi 09C được k ạ?
Em cảm ơn!

hoangday113

Thượng Sỹ
09C chơi được ạ. Em thấy mọi ng khuyên chọn mặt mềm BH dễ chơi
Tuỳ thuộc trình độ với năng khiếu của bạn đến đâu nữa.
Nếu giật thì cứ ten 05 mà chơi.
Provip oánh vào lực vào xoáy tốt r muốn advance hơn thì lên dig 05.
Không phải pha bóng nào cũng giật trái được nên nếu có điều kiện bác cứ mua mấy loại test dần là ra chân ái.
Chứ 9 người 10 ý …

Trainee

Đại Tá
Dội là sao bác ơi. BH thì ten nào hợp ạ? Em cảm ơn
BH thì T05, 80, 64 đều dễ chơi với bóng lớn bây giờ; nghiêng về 05 nếu tạo xoáy liên tục, nghiêng về 64 nếu như có ý bắn đôi công demi nhiều hơn,
Dội tức là ko ngậm bóng, bóng bị nhả nhanh; 09C + ZLC thường là sẽ hơi cứng (còn chút tùy vào mặt trái mềm hay cứng nữa); nhưng nói chung mình thấy không nên đánh 09C với TMB ZLC, với TMB ALC, Super Vis ALC, ... thì OK;
Mà trong chừng mực nào đó, mình khuyên là nếu trình vừa phải, lâu lâu vẫn thích/cần bạt thì không nên đánh 09C bên phải: 80, 64 dễ đánh hơn nhiều mà vẫn đủ xoáy.

Thehung7687

Binh Nhì
BH thì T05, 80, 64 đều dễ chơi với bóng lớn bây giờ; nghiêng về 05 nếu tạo xoáy liên tục, nghiêng về 64 nếu như có ý bắn đôi công demi nhiều hơn,
Dội tức là ko ngậm bóng, bóng bị nhả nhanh; 09C + ZLC thường là sẽ hơi cứng (còn chút tùy vào mặt trái mềm hay cứng nữa); nhưng nói chung mình thấy không nên đánh 09C với TMB ZLC, với TMB ALC, Super Vis ALC, ... thì OK;
Mà trong chừng mực nào đó, mình khuyên là nếu trình vừa phải, lâu lâu vẫn thích/cần bạt thì không nên đánh 09C bên phải: 80, 64 dễ đánh hơn nhiều mà vẫn đủ xoáy.
Cám ơn bác nhé. Em gần như không bạt, giật nhiều hơn ạ

Hinoki_Co

Trung Tá
Giữa dig 05 và 09c cái nào giật fh tốt hơn bạn

Trainee

Đại Tá
Giữa dig 05 và 09c cái nào giật fh tốt hơn bạn
Còn tùy rơ đánh của anh và cốt của anh cốt gì;
Nói chung 05/80/64 vẫn là thuần chất và dễ đánh, toàn diện; 09C nhiều hạn chế cho anh em phong trào! Một cách nói vui vui, đến Tú mẩu đánh 09C còn lắm lúc như dở hơi, gặp thằng nó lốp bóng bổng cũng bí dị! :D

Bình luận từ Facebook