CHỌN BÓNG 40+ CÓ ĐỘ BỀN VÀ CHẤT LƯỢNG NHẤT?

khanhcfc

Thượng Tá
nói về bóng 40+ thì mình cực kỳ uy tín đối với loại bóng sushaofa. nhưng là phải loại chữ đỏ và vỏ cứng hình tròn nhé. bóng rất tròn và chuẩn , ôn định hơn loại chữ màu đen. loại này bên tàu cũng đắt hơn khoảng 40 nghìn một hộp. đây là một quả bóng mình đã đánh được 20 hôm mà chưa vỡ.

hoantopas

Đại Tá
nói về bóng 40+ thì mình cực kỳ uy tín đối với loại bóng sushaofa. nhưng là phải loại chữ đỏ và vỏ cứng hình tròn nhé. bóng rất tròn và chuẩn , ôn định hơn loại chữ màu đen. loại này bên tàu cũng đắt hơn khoảng 40 nghìn một hộp. đây là một quả bóng mình đã đánh được 20 hôm mà chưa vỡ.View attachment 66539 View attachment 66540
Loại này mua ở đâu hả Bạn? CLB mình cũng đánh bóng này nhưng là loại màu đen

pmhung

Trung Uý
Vote cho DHS 3 sao 40+, ở clb mình (CLB CS Chùa Láng- 159 Chùa Láng, HN) đã từng dùng : Andro ( hơi nhẹ), Yinhe ( tốn quá vì vỡ ( bể) nhiều- chắc Hoả Châu nên xem lại, góp ý nhà cung cấp về chất lượng), BTY (giá cao), DHS 3sao: chấp nhận đc, tỉ lệ bóng vỡ, hỏng ít,tính ổn định ok, giá cả hợp lý.

Trước đây tôi có nghe nói bóng không viền của các hãng đều từ cùng một nhà máy nào đó đúc ra, sau đó mới dập tên từng thương hiệu lên. Nay lại nghe Hỏa Châu có cùng ý kiến như vậy, chắc là đúng rồi. Tuy nhiên, tôi xin hỏi tôi có chơi qua 2 loại không viền là Xushaofa và Xiom, thì thấy rõ ràng là Xiom nặng hơn. Vậy phải chăng là khi sản xuất cho Xiom thì nhà máy kia làm nặng, còn cho Xushaofa thì làm nhẹ bớt đi? Tương tự như vậy, mỗi khi làm cho hãng nào thì nhà máy kia lại điều chỉnh tùy vào yêu cần của từng hãng? Đôi chút thắc mắc mong Hỏa Châu hay ae nào có kinh nghiệm, hiểu biết giải thích giùm, xim cám ơn.
Cái này do từng đợt bóng thôi bạn ạ. Theo mình biết các nhà sản xuất bóng vẫn liên tục cải tiến chất lượng của bóng 40+, vì vậy nếu có gì đó mà tốt hơn là họ làm ngay rồi chứ không phải là hãng nào đặt tốt hơn thì họ sẽ làm tốt hơn. Nhất là trong bối cảnh bây giờ khi nhà sản xuất bóng không mối nối và có mối nối đang cạnh tranh nhau rất khốc liệt.

langngoi

Đại Tá
nói về bóng 40+ thì mình cực kỳ uy tín đối với loại bóng sushaofa. nhưng là phải loại chữ đỏ và vỏ cứng hình tròn nhé. bóng rất tròn và chuẩn , ôn định hơn loại chữ màu đen. loại này bên tàu cũng đắt hơn khoảng 40 nghìn một hộp. đây là một quả bóng mình đã đánh được 20 hôm mà chưa vỡ.View attachment 66539 View attachment 66540
bóng này của bác saoo ko thấy dòng chữ ITTF Aprrove nhỉ? là bóng tập 3 sao à bác?

khanhcfc

Thượng Tá
bóng này của bác saoo ko thấy dòng chữ ITTF Aprrove nhỉ? là bóng tập 3 sao à bác?
bóng màu đỏ thì không có ITTF giá 45 tệ.
bóng màu đen thì có chữ ITTF giá 30 tệ.
các bác tự hiểu vì sao các thương gia không đánh chữ màu đỏ về. chất lượng thì mình đã dùng cả 2 loại rồi nên mình biết.

Trainee

Đại Tá
Báo cáo với anh em là mình đã dùng thử bóng 40+ Yinhe. Bóng 1, mới, chơi 3 hôm. Vỡ. Bóng 2, mới chơi đc mấy tiếng. Vỡ. Giờ đang chơi bóng 3, đc 1 hôm rồi, dự là nay mai sẽ hỏng :(
Bác xui vcc :D, fun tý nhé.
Em vừa lấy thêm 10 (tổng 20) hộp từ HC, chất lượng 7 hộp đã khui, chưa thấy ai phàn nàn gì cả.
Bóng bác vừa đánh đã vỡ thế là đủ tiêu chuẩn y/c HC đổi hộp mới, bác cứ gọi cho Kiên, Lân, ...

Bình luận từ Facebook