CHỌN BÓNG 40+ CÓ ĐỘ BỀN VÀ CHẤT LƯỢNG NHẤT?

aunhh

Đại Tá
trừ nittaku40+ bóng + bất cứ nhãn hiệu nào e giật trúng cạnh nó đều vỡ tung cmn toé b ơi

Dhs40+ đánh như CC. Bóng liệng qa liệng lại đếch theo qũy đạo nào, mấy bố gai thích là phải.
A thấy Nittaku tuy đắt nhưng lại thành rẻ vì quả nào đánh cũng ngon ko bị như bóng khác cùng hộpp mà quả được quả ko, mà dùng thì bền vô địch.
Em dùng thử Xushaofa 40+ ko viền màu đỏ hàng từ Châu Âu cũng ngon lắm anh. Tiếng bóng nghe chắc, quả bóng tròn, đánh rất tốt.

lamtq

Đại Tá
Đội gà vịt thì đánh Yinhe loạt đầu em mua thấy bền quá đáng. Phải nói là phát chán anh ạ. Em đánh 6 tháng chưa hết 2 hộp. Đến nỗi muốn thử bóng khác lại thấy còn 2 hộp mới Yinhe nên thôi :D . Kê kê. Tất nhiên 6 tháng đó em còn đánh 1 ít Andro, Cornilleau và cả bóng của người khác.
Để hôm nào em cầm cho anh 3, 4 quả xem lực táng của anh nó trụ được mấy tiếng đồng hồ. Nhiều khi nó có cái ngưỡng, không qua ngưỡng lực đó thì cứ bền, còn qua phát thì 1' hỏng ngay!
đấy là a giật như gãi ghẻ đấy chứ như hôm đánh với cu @Red Arc 2 trận nó giật vỡ 3 quả Tibharlấy trong hộp nguyên mới bóc tem ra. Trong đó quả cuối nó giật trúng cạnh, bay lên vỡ ngay trên trời rơi làm 2 mảnh luôn. Ko bjt có thù hằn gì Tibhar ko mà nó giật vãi CC:rolleyes:

Trainee

Đại Tá
đấy là a giật như gãi ghẻ đấy chứ như hôm đánh với cu @Red Arc 2 trận nó giật vỡ 3 quả Tibharlấy trong hộp nguyên mới bóc tem ra. Trong đó quả cuối nó giật trúng cạnh, bay lên vỡ ngay trên trời rơi làm 2 mảnh luôn. Ko bjt có thù hằn gì Tibhar ko mà nó giật vãi CC:rolleyes:
Với lực đánh đó thì e là bóng Yinhe nó còn thêm tiếng nổ nữa :D
Bóng Yinhe nặng, cứng, hơi trơ nên em nghĩ nó cứng giòn, lực căng là vỡ ngay chứ không mềm dẻo như dòng đắt tiền Nittaku được. Tiền nào của đó!

thanh dai ca77

Đại Tá
Theo cảm nhận của mình thì hiện tại bóng 40+ loại không viền và có viền cảm giác hoàn toàn khác nhau. Với mình thì cảm giác bóng không viền chắc hơn, đằm hơn và quỹ đạo bóng không khác là mấy so với bóng 40, còn 40+ có viền thì mình chơi qua các loại như: DHS, Zoola, Stiga, Double Fish thì mình thấy ổn nhất là Stiga, còn bóng có 40+ không viền thì cứ chơi Xushaofa hoặc Yinhe
Tiện thể các bác cho em hỏi tí bóng 40 + Xushaofa chữ đỏ sao không thấy chữ ITFF nhưng bán mắc hơn vậy!!!

aunhh

Đại Tá
Theo cảm nhận của mình thì hiện tại bóng 40+ loại không viền và có viền cảm giác hoàn toàn khác nhau. Với mình thì cảm giác bóng không viền chắc hơn, đằm hơn và quỹ đạo bóng không khác là mấy so với bóng 40, còn 40+ có viền thì mình chơi qua các loại như: DHS, Zoola, Stiga, Double Fish thì mình thấy ổn nhất là Stiga, còn bóng có 40+ không viền thì cứ chơi Xushaofa hoặc Yinhe
Tiện thể các bác cho em hỏi tí bóng 40 + Xushaofa chữ đỏ sao không thấy chữ ITFF nhưng bán mắc hơn vậy!!!

Hop dai, tron nhin kha dep. Co mo dqc diem bong do , ko vien, 40+ cua Xushaofa la bong nao ko co ghi 40+. :)

langngoi

Đại Tá

bác bóp vỡ 2 quả chữ đen và chữ đỏ thì mùi nhựa của 2 thằng này có giống nhau ko bác?

thanh dai ca77

Đại Tá
bác bóp vỡ 2 quả chữ đen và chữ đỏ thì mùi nhựa của 2 thằng này có giống nhau ko bác?
Anh chưa đánh loại chữ đỏ nên không biết thế nào
Hop dai, tron nhin kha dep. Co mo dqc diem bong do , ko vien, 40+ cua Xushaofa la bong nao ko co ghi 40+. :)
Em hỏi là loại chữ đỏ sao không thấy chứng nhận của ITFF

BongBanHG

Trung Uý

Em cũng thắt mắt như Bác ,chửa đỏ chỉ có chử 40+ ở ngoài hộp ,trên bóng thì không có ,em đã thử 2 loại chử đen và đỏ ,nhưng xusaofa chử đen lại bền hơn chắt do có cứng nhận ITTF hịihihi

langngoi

Đại Tá

hi xushaofa thời bóng 40 là hộp tròn cứng và chữ đỏ. lên 40+ cái loại mầu đỏ này ... em chửa được chơi thử bao giờ, nếu cùng là vật liệu mới thì bóp ra mùi nhẹ ko khó chịu, còn vật liệu cũ thì ai cũng biết rồi mùi rất khó chịu.

gaumeo

Đại Tá
trừ nittaku40+ bóng + bất cứ nhãn hiệu nào e giật trúng cạnh nó đều vỡ tung cmn toé b ơi

Dhs40+ đánh như CC. Bóng liệng qa liệng lại đếch theo qũy đạo nào, mấy bố gai thích là phải.
A thấy Nittaku tuy đắt nhưng lại thành rẻ vì quả nào đánh cũng ngon ko bị như bóng khác cùng hộpp mà quả được quả ko, mà dùng thì bền vô địch.
Bác thử Xiom xem thế nào

tipphono8x

Trung Uý
hi xushaofa thời bóng 40 là hộp tròn cứng và chữ đỏ. lên 40+ cái loại mầu đỏ này ... em chửa được chơi thử bao giờ, nếu cùng là vật liệu mới thì bóp ra mùi nhẹ ko khó chịu, còn vật liệu cũ thì ai cũng biết rồi mùi rất khó chịu.
Sau bao ngày ở ẩn, lên CLB em đã diệt 2 em Xusaofa :)
Anh Định cũng diệt được 1 em Yinhe :-D

Bình luận từ Facebook