Cho hỏi cốt TamCa có gì đặc biệt ????

Harry.pt

Binh Nhì
Butterfly có công nghệ vợt carbon là Tamca5000 (Sadius, Schlager carbon, Gergely/ Gergely alpha/ Gergely 21, Primorac carbon, Fukuhara, Timoboll T5000, Innerforce T5000, .... ) và TamcaULC (Kreanga carbon, Ishilion, Holycrown, ....)

3 vợt của bạn hỏi đều có nhãn là Tamca5000 cả chứ không phải là Tamca Sardius, Tamca Gergely.
Xin bác cho em ít review về dòng Tamca ULC của Butterfly ạ. Cám ơn bác. :D

lion

Đại Tá
Công nhận là đỡ tốn lực thật, mà mấy cây Tamca hay dùng gỗ ngoài là Hinoki và bản vợt dầy loanh quanh 7mm nên vẫn ra xoáy được tương đối ổn. Dòng Tamca sau này dùng cho Boll, Zhang JiKe…thì em chưa dùng nên không biết hay dở thế nào nhưng chắc là nhanh tương đối.

Hinoki_Co

Trung Tá
Công nhận là đỡ tốn lực thật, mà mấy cây Tamca hay dùng gỗ ngoài là Hinoki và bản vợt dầy loanh quanh 7mm nên vẫn ra xoáy được tương đối ổn. Dòng Tamca sau này dùng cho Boll, Zhang JiKe…thì em chưa dùng nên không biết hay dở thế nào nhưng chắc là nhanh tương đối.
Hinoki ngoài cho rơ giật xung còn Limba ngoài cho rơ giật xoáy hả anh, em đang tìm vợt limba ngoài

nxaa

Trung Uý
cũng tùy tay tùy trình chứ trình D trở lên cây nào chơi nhìn cũng hay ho hết. Mấy chú mấy anh có tuổi chơi Tamca cũng đỡ tốn lực.
Trình cao họ sẽ chọn cây nào ổn định xoáy đánh đc các kỹ thuật hiện đại chứ ai chọn cây này làm gì

Bình luận từ Facebook