Cho hỏi cốt TamCa có gì đặc biệt ????

docmaorg

Đại Tá
So sánh các dòng vợt khác thì không biết, riêng dòng Sarsius bạc, đồng có và k series, luôn cả lùn (Con lùn này em chưa thử) nó khác nhau 1 trời một vực các bác nhé.
Chẳng qua trình các bác chưa đến cảnh giới nên chưa cảm nhận được thôi.
Sorry nếu có đụng chạm đến lòng tự ái của bác nào đó nhé. Nếu chưa thử thì nên thử, vạn lần đừng nghe người khác.!
Chuẩn rồi đấy tem đồng luôn có sự khác biệt, và nhất là các cây được giữ như mới.

phungducthang

Đại Tá
Em đi chơi BB thấy trên 1 số cốt vợt Butterfly có dán nhãn TamCa, lên mạng search thì có 3 loại
+ Tamca 5000 :
+ Tamca Sadius :
+ Tamca Gergery :
Cho em hỏi 3 cốt đó khác nhau như thế nào ? và cốt có dán nhãn TamCa thì ra sao ????
Qua những cây TamCa tôi đã chơi hoặc có biết thì dòng TamCa là dòng Carbon thuần thiên về tốc độ. Sardius, series Gergely, Primozac, Schlager... (Không biết có cây nào TamCa mà không phải Carbon thuần không?). Có lẽ nó là tên gọi của 1 công nghệ: TamCa, ALC,ZLC, SZLC...

songphaisock

Trung Tá

archer

Đại Tá
TAMCA là viết tắt của Tamped Carbon, nghĩa là công nghệ chèn thêm lớp carbon được ép-nén vào giữa các lớp gỗ của cốt.

Cái này là tên mã của một công nghệ, như kiểu Nano, hay Core i vậy.

TENERGY là viết tắt của Tension Energy - năng lượng căng, một công nghệ tăng sức căng và sức bật của lớp topsheet.

Còn Spring Sponge chính là thứ ta vẫn gọi là lót "bọt khí", không phải như cao su đặc khi bóng ép vào mặt vợt sẽ lún vào trên diện rộng và ko ôm bóng ít tạo xoáy, công nghệ bọt khí tạo ra những lỗ hổng khiến mặt vợt chỉ bị nén sâu vào tại điểm tiếp xúc bóng, tạo ra cái gọi là "ôm bóng" và kết quả là độ xoáy và độ nảy đều tăng lên...

Phuc nguyen

Binh Nhất
Minh doc thay cac ban rat hay .theo minh thi moi cu cũng vay.chi co cai la tam ca 5000.tan cong tot.doi cong .nhung kho không chế lam.tap luyen suong các ban.xin cam on cac ban

chjck3n_pzo

Thượng Sỹ
Butterfly sardius tem đồng và tem bạc không cho ta những cảm nhận giống nhau nhưng nếu để so sánh hơn kém thì cũng chỉ mang tính tương đối.. Theo e bác nên mua 1 cây vơt tiện lợi và giá cả hợp lý nhất..

Konte

Binh Nhì
Em mới đc truyền cho 1 cây Sardius Tamca 5000, các bác tư vấn dùng mặt gì phù hợp, hiện cả 2 mặt em nó đều đang là Sriver Butterfly.
Tks các cụ.

Harry.pt

Binh Nhì
Xin các bác review giúp em về cốt vợt Tamca ULC Holycrown với ạ. Em mới tập chơi dc tặng cốt vợt này để đánh ạ.
Em cám ơn các bác.

lion

Đại Tá
Butterfly có công nghệ vợt carbon là Tamca5000 (Sadius, Schlager carbon, Gergely/ Gergely alpha/ Gergely 21, Primorac carbon, Fukuhara, Timoboll T5000, Innerforce T5000, .... ) và TamcaULC (Kreanga carbon, Ishilion, Holycrown, ....)

3 vợt của bạn hỏi đều có nhãn là Tamca5000 cả chứ không phải là Tamca Sardius, Tamca Gergely.
Chuẩn không phải Chỉnh!

truongpc

Trung Uý
Em đi chơi BB thấy trên 1 số cốt vợt Butterfly có dán nhãn TamCa, lên mạng search thì có 3 loại
+ Tamca 5000 :
+ Tamca Sadius :
+ Tamca Gergery :
Cho em hỏi 3 cốt đó khác nhau như thế nào ? và cốt có dán nhãn TamCa thì ra sao ????
Hiểu nôm na là loại cốt có cấu trúc sợ carbon thôi

lion

Đại Tá
Nói chung thì nó cũng có cấu tạo gỗ và carbon, nảy, khô, đắt hơn thuần gỗ, rẻ hơn ALC trở lên, thích hợp với rơ bạt, gai, dứt điểm nhanh, không phù hợp với rơ khéo, tạo xoáy, đối giật, thường hay được dùng với mút mềm để giảm độ cứng, và bên Châu Âu dùng nhiều. Trước đây do những chất liệu đặc biệt, tổng hợp chưa có mà chỉ có carbon thuần thì nó là dòng cao cấp, cho trải nghiệm hơn hẳn cốt thuần gỗ nên một thời làm mưa làm gió. Bây giờ thì ít người chơi rồi.

Harry.pt

Binh Nhì
Nói chung thì nó cũng có cấu tạo gỗ và carbon, nảy, khô, đắt hơn thuần gỗ, rẻ hơn ALC trở lên, thích hợp với rơ bạt, gai, dứt điểm nhanh, không phù hợp với rơ khéo, tạo xoáy, đối giật, thường hay được dùng với mút mềm để giảm độ cứng, và bên Châu Âu dùng nhiều. Trước đây do những chất liệu đặc biệt, tổng hợp chưa có mà chỉ có carbon thuần thì nó là dòng cao cấp, cho trải nghiệm hơn hẳn cốt thuần gỗ nên một thời làm mưa làm gió. Bây giờ thì ít người chơi rồi.
Bác cho em hỏi Tamca ULC Holycrown và Tamca ULC Ishlion nếu so sánh thì cái nào ổn hơn ạ? Và giá cả thế nào ạ?
Em cám ơn bác.

Trainee

Đại Tá
Bác cho em hỏi Tamca ULC Holycrown và Tamca ULC Ishlion nếu so sánh thì cái nào ổn hơn ạ? Và giá cả thế nào ạ?
Em cám ơn bác.
Tùy ai hợp cây nào; nhưng có vẻ Ishlion mềm mại hơn, dễ xử lý kỹ thuật hơn.
Về giá cả thì đây là hàng hết sx, cũ rích tám đời rồi, nên giá nó hên xui tùy hứng người mua.

Harry.pt

Binh Nhì
Tùy ai hợp cây nào; nhưng có vẻ Ishlion mềm mại hơn, dễ xử lý kỹ thuật hơn.
Về giá cả thì đây là hàng hết sx, cũ rích tám đời rồi, nên giá nó hên xui tùy hứng người mua.
dạ vậy giờ còn nhiều người chuộng đánh 2 dòng này ko bác?

Bình luận từ Facebook