Cho hỏi chút về Mitzutani Jun Special Edition

hatuanvinh

Binh Nhất
Do mình chuẩn bị chơi lại BB nên đang định sắm kiếm mới, mình đang phân vân có nên mua cây Jun Special hay chơi lại TMB Z. Hỏi mọi người xem có ai chơi thử cây này chưa cho xin ít cảm nhận. Cây này giá gấp đôi TMB Z nên hơi đắn đo!

lamtq

Đại Tá
thik là nhik bác máu đi rồi review cho ae chứ hàng này vừa hiếm vừa quý mấy ai chơi rồi đâu mà cảm nhận cho bác đc

Cây này rất hay, rất đáng để đầu tư. Nghe nói cầm cây này giao bóng xoáy xuống cực nặng, giật cực xoáy không ai đỡ được!!!
Hài...bác chơi chưa mà bác nói như đúng rồi vậy,nhìn bác nói kiểu "phong cách chém gió" quá.
Cây Mizutani Special Edition này cấu tạo không khác gì Mizutani thường bác ạ,e đã em kỹ rồi,từ cấu trúc cho đến cách sắp xếp đều y nguyên,có lẽ đây là chiêu PR Makerting của Butterfly mà thôi,ai cũng biết hãng luôn là thương hiệu số 1 về số lượng(chất lượng thì không ai dám khẳng định là No.1)
Có chăng cây này ngoại hình bắt mắt hơn mà thôi.

thuongtihar

Thượng Sỹ
Do mình chuẩn bị chơi lại BB nên đang định sắm kiếm mới, mình đang phân vân có nên mua cây Jun Special hay chơi lại TMB Z. Hỏi mọi người xem có ai chơi thử cây này chưa cho xin ít cảm nhận. Cây này giá gấp đôi TMB Z nên hơi đắn đo!

Em có cây này hay cực..............Amultat ZLC 6.9 Có khóa điều chỉnh anh mua không, em bán rẻ cho :):):)

hatuanvinh

Binh Nhất
Cây này rất hay, rất đáng để đầu tư. Nghe nói cầm cây này giao bóng xoáy xuống cực nặng, giật cực xoáy không ai đỡ được!!!

Mình lính mới tò te diễn đàn đừng chém tơi tả thế nhiều sẹo khó lành!

hatuanvinh

Binh Nhất
Hài...bác chơi chưa mà bác nói như đúng rồi vậy,nhìn bác nói kiểu "phong cách chém gió" quá.
Cây Mizutani Special Edition này cấu tạo không khác gì Mizutani thường bác ạ,e đã em kỹ rồi,từ cấu trúc cho đến cách sắp xếp đều y nguyên,có lẽ đây là chiêu PR Makerting của Butterfly mà thôi,ai cũng biết hãng luôn là thương hiệu số 1 về số lượng(chất lượng thì không ai dám khẳng định là No.1)
Có chăng cây này ngoại hình bắt mắt hơn mà thôi.

Cây Jun thường mình chưa cầm nhưng cây Special thì mình cầm thử rồi thấy cấu tạo giống TMB Z nhiều hơn, độ dày đúng bằng TMB Z nhưng khác lớp gỗ ngoài chắc là Limba. Cây thường có vẻ độ dày giống Amultart nhưng mình chưa dám chắc!

guest

Trung Sỹ

Tôi từng sang Nhật, từng chơi cây Mitzutani Jun Special Edition do chính tay 1 người bạn Nhật cho test. Phiên bản Classic là ALC cán ST nhưng sau này còn có biến thể ZLC. Tôi nhớ là cán vợt giống với cán của cây M.Maze, người Nhật giải thích đó là do sở thích của M.Jun.
Tôi thấy cốt này cũng hay, cho cảm giác tương tự như những cây ZLC: nhanh, rung nhẹ,phát lực và tạo xoáy dễ
Miên man về Mitzutani Jun Special Edition thì hay và chất chỉ tiếc người Nhật không đánh giá cao cây này vì nó thể hiện văn hóa riêng tư của cá nhân nhiều hơn tính thể thao, nó cần phải học theo sự thành công của TimoBoll limited series
@Mr DJ: Tôi không sợ xoáy nặng, tôi chỉ sợ không đọc được nó nặng bao nhiêu... megaton...:)

guest

Trung Sỹ
Mình chưa chơi, thậm chí chưa nhìn thấy bao giờ. Chỉ nghe kể lại là có 1 cây bảo kiếm như vậy. Anh hatuanvinh là 1 người rất có đam mê và tư chất, cái duy nhất anh còn thiếu là 1 cây bảo kiếm thật đắt nữa thôi!!!

Mình cùng đồng tình với bạn, Mizutani Special Edition thì đắt nhưng về chất thì như "Mr" Đàm hay Hà Hồ thôi. Theo tôi nó không hợp với người Việt. Nếu là tôi tôi sẽ không mua cái gọi là thảm họa mà người Nhật không xuất khẩu đó

Last edited:

hatuanvinh

Binh Nhất
Tôi từng sang Nhật, từng chơi cây Mitzutani Jun Special Edition do chính tay 1 người bạn Nhật cho test. Phiên bản Classic là ALC cán ST nhưng sau này còn có biến thể ZLC. Tôi nhớ là cán vợt giống với cán của cây M.Maze, người Nhật giải thích đó là do sở thích của M.Jun.
Tôi thấy cốt này cũng hay, cho cảm giác tương tự như những cây ZLC: nhanh, rung nhẹ,phát lực và tạo xoáy dễ
Miên man về Mitzutani Jun Special Edition thì hay và chất chỉ tiếc người Nhật không đánh giá cao cây này vì nó thể hiện văn hóa riêng tư của cá nhân nhiều hơn tính thể thao, nó cần phải học theo sự thành công của TimoBoll limited series
@Mr DJ: Tôi không sợ xoáy nặng, tôi chỉ sợ không đọc được nó nặng bao nhiêu... megaton...:)
Cảm ơn bác đã phân tích từ chính kinh nghiệm của bác, đúng là cây này giống M. Maze trông không đẹp hơn cây thường!

hatuanvinh

Binh Nhất
Mình chưa chơi, thậm chí chưa nhìn thấy bao giờ. Chỉ nghe kể lại là có 1 cây bảo kiếm như vậy. Anh hatuanvinh là 1 người rất có đam mê và tư chất, cái duy nhất anh còn thiếu là 1 cây bảo kiếm thật đắt nữa thôi!!!

Chú để ý ngôn từ một chút nhé!

guest

Trung Sỹ
Chú để ý ngôn từ một chút nhé!

Tôi đã có lần ngồi uống bia với MrDJ, ông là Nguyễn Văn Dũng- phó trưởng phòng văn phòng văn phòng Quy Phạm Đăng Kiểm Việt Nam. Một người hòa nhã vui vẻ hay đùa, có lẽ "1 cây bảo kiểm thật đắt" là nói vui thôi mong bạn đừng hiểu lầm. Nếu có dịp mời 2 bạn giao lưu bóng bàn và bia, tôi sẽ làm trưởng ban hòa giải

thuongtihar

Thượng Sỹ
Một cây cốt vợt được sản xuất bằng cả 1 dây chuyền hiện đại nên em dám khẳng định rằng chất lượng các cốt đều như nhau: Timoboll ZLC - Timoboll ZLC Limited hay Mijutani ZLC - Mijutani Special Edition.....Chỉ khác nhau ở mẫu mã bên ngoài bằng cách PR sản phẩm, vì vậy ai thích đẹp độc thì mua phiên bản Limitted hoặc Special Edition, còn ai thích kinh tế thì mua phiên bản thường.....Còn nếu được đánh cây vợt của Mijutani đang đánh thì chắc sẽ thấy có sự khác biệt ^^....Em chém gió tý anh Vinh có mua thì cho em đánh ké vài tháng nhé ^^

hatuanvinh

Binh Nhất
Em không hiểu ý anh lắm, nhưng ở topic của anh nếu anh ko thích thì em sẽ del bài.

Anh không nghĩ là em không hiểu, quan điểm bóng bàn của anh là thể thao và sức khỏe không phải để tham dự giải như em, anh chưa hiểu cái gì thì anh xin tư vấn, nếu được thì mua đắt hay không không phải vấn đề bàn luận ở đây. Em không tư vấn cho anh được cũng không sao, chém gió cũng ok nhưng chém cũng phải làm sao để người khác nghĩ mình có văn hóa, anh không thích như thế!

guest

Trung Sỹ
Xét trên tình cảm và lý trí tôi thấy MrDJ đều có ý tốt, hatuanvinh nên bình tâm trở lại, quay đầu là bờ. Nhưng MrDJ và hatuanvinh cũng nên rút kinh nghiệm bằng cách cùng vào bàn bia , tôi sẽ tình nguyện ngồi cùng

Mr.DJ

Binh Nhất
Xét trên lý trí thì vào topic của người khác nói những điều họ không thích là sai. Xét trên tình cảm thì tôi vẫn nghĩ anh em chơi với nhau cũng lâu nói đùa 1 câu như vậy cũng không đến nỗi vô văn hóa!
Dù sao cũng là dịp để xem lại suy nghĩ của mình!

guest

Trung Sỹ
Xét trên lý trí thì vào topic của người khác nói những điều họ không thích là sai. Xét trên tình cảm thì tôi vẫn nghĩ anh em chơi với nhau cũng lâu nói đùa 1 câu như vậy cũng không đến nỗi vô văn hóa!
Dù sao cũng là dịp để xem lại suy nghĩ của mình!
Tôi nghĩ bạn không sai, nếu là anh em chơi với nhau thì lại càng không sai nên bạn cũng không phải xem lại suy nghĩ của mình, như thế vô hình chung làm bản thân bạn cuốn theo chiến tranh lạnh và có nguy có leo thang tư hai phía. Tôi đã gửi công điện khẩn tới bộ GDĐT nhắc nhở kiểm điểm tới hatuanvinh. Xét công lao đóng ghóp to lớn từ trước tới nay thì lỗi nhỏ do hơi nhạy cảm của hatuanvinh là hoàn toàn có thể bỏ qua. Anh em đã hiểu nhau thì mãi hiểu nhau, 1 vài câu nói này không nên để bụng, relax
ps: tôi là người qua đường chỉ muốn hòa giải, có gì tôi nói không phải đừng chém oan tôi

Ruahoguom

Thiếu Uý
Không biết Guest là ai nhưng tinh thần rất ok!
Còn 1 chú truyền hình Hà Nội hay Hồ chí Minh là HTV và 1 chú Disc Jockey thì bình tĩnh,đừng vì cái thằng Jun mà chém gió ghê quá!
2 chú cứ 4 quả vào xoong rồi chém bia với anh!
Lại còn chú Vô Thường ba ti nữa,không đi bán bia mà ngồi phân tích cốt vợt cảm nhận như đúng rồi!
Tóm lại là trời đang mát nhưng anh mời bia gió 3 2 chú HTV và Mr DJ nhé!Biathèm BiaBia

Bình luận từ Facebook