Chi tiết cú FH flick theo cảm nhận cá nhân

long thủ

Đại Tá
Em thấy mặt tàu đánh cú hất cổ tay tốt hơn nhiều mặt Nhật, nguyên do là do độ cứng của mặt, nó giúp không bị ảnh hưởng bởi xoáy đối phương. Mà khi bóng gần lưới, chỉ cần bị ăn chút xoáy là cũng rất dễ đánh hỏng.

PingPong9x

Đại Tá
Xin phép phá đám topic tý. Không biết ông chủ topic đánh đấm thế nào. Kĩ thuật cơ bản đã vững hết chưa mà suốt ngày bàn luận hướng dẫn kĩ thuật cao siêu, anh em đọc xong rối mù, tập theo có khi tẩu hỏa nhập ma. Nên có video đi kèm do chính bản thân quay sẽ thuyết phục hơn là dẫn video trên mạng.

archer

Đại Tá
Xin phép phá đám topic tý. Không biết ông chủ topic đánh đấm thế nào. Kĩ thuật cơ bản đã vững hết chưa mà suốt ngày bàn luận hướng dẫn kĩ thuật cao siêu, anh em đọc xong rối mù, tập theo có khi tẩu hỏa nhập ma. Nên có video đi kèm do chính bản thân quay sẽ thuyết phục hơn là dẫn video trên mạng.
Chủ top đã rào trước là "TRÌNH GÀ" và mục đích của topic là ae chia sẻ, thỏa mãn đam mê sở thích mày mò nghiên cứu và chém gió, thiết nghĩ ko cần gạch đá :)

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Chắc bác đánh siêu rồi, nên mời bác đừng vào các topic của em nữa nhé, vì em luôn mở đầu/kết thúc bằng trình gà đúng như @archer đã nói.

Đây là trả lời cuối cùng của em với bác, vì sau đây em đưa bác vào blacklist, nên sẽ không xem các comment của bác.

EM TRÌNH GÀ CHIA SẺ NHÉ

baoquynh

Trung Uý
Đang đọc hay thấy cái comment này chán vãi. Không có chút tinh thần xây dưng cho tốt hơn mà giống ganh ăn tức ở.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Bài này hay,nhưng e nhớ cái clip của ĐƯỜNG KIẾN QUÂN hướng dẫn chi tiết hơn. Thêm bộ chân phải chuẩn nữa.
Đã đánh Tàu thì bộ chân luôn phải đảm bảo, chứ Tàu mà không có bộ thì toi nhanh lắm, cứu được cũng bị táng tơi bời thôi

Chưa nhắc đến chân đã bị ném đá ngay rồi, khiếp thật :p:p:p:p

Bondnguyen

Binh Nhì
Xin chia sẽ kinh nghiệm của mình về cách tập flick FH:
1. Nên tập bộ chân vào bàn nhuần nhuyễn để bóng rơi đúng lúc.
2. Nên cảm nhận rõ đc mức độ bóng nặng nhẹ của từng quả bóng
3. Cách thức tập:
b1: Thay vì đứng mặt vợt thì mới tập nên ngửa mặt vợt hết sức có thể nhấc nhẹ bóng qua bàn bên kia ( cái này tập cảm giác thui), bóng sẽ bay len cao rùi qua bàn.
b2: khi b1 qua bàn dễ dàng thì sẽ chính góc vợt đứng lên 1 chút, từ dưới bóng kéo tay đẩy về phía trc, giai đoạn này tập cảm nhận ma sát bóng
b3: khi b2 hoàn thành thì tập điều chỉnh góc vợt đứng lên thêm cho đến khi đạt đc mức độ chính xác của riêng mỗi người.
Lưu ý: khi bạn không tập chuyên sâu thì nên góc nghiêng mặt vợt an toàn thui không nên tạo đường bóng quá sát lưới hay mất banh, vì flick để lên banh đánh tiếp đừng nên làm thánh phồng flick phát thắng lun haha.
b4: phát lực, khi tìm đc mức độ phù hợp và cảm giác bóng thì dung hòa bộ chân bước vào bàn. Dùng lực cánh tay xô mạnh vào bóng và flick như b2.
Nếu chịu khó và có người tập chung thì khoảng 3 buổi tập là có thể canh banh flick qua bàn rùi. nhưng sát thương không cao đâu. Cách mình tập thì có thể áp dụng đc cho mọi đối tượng. Mem mới gia nhập ai thấy hay cho mình 1 like nhé hehe. Chúc các mem có cú flick hợp với mình. Nhưng giờ toàn dụng Flick BH :(

iso9000

Thượng Tá
9x ====> @Trạng .... CÁ nó lấy vợ sớm nó đẻ được ra mày đấy, diễn đàn ảo thật nhưng ăn nói cũng lịch sự tôn trọng người khác tý chứ, nghe cái kiểu lấc cấc đã méo muốn nói chuyện rồi.

Bình luận từ Facebook