Chế PC để xem RIO OLIMPIC 2016 trên LCD 49 in .

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Mình thấy các giải BB TG Truyền hình VN rất ít truyền TT , chủ yếu phải xem qua mạng . Có lần mình có nghe nói , dùng PC kết nối với màn hình Tivi LCD cỡ lớn , để xem các chương trình ... Xin hỏi ACE đã ai kết nối LẤY MÀN HÌNH TIVI THAY CHO MÀN HÌNH MÁY TÍNH CHƯA ? Nếu làm rồi xin chia sẻ giúp .

thelanqb

Moderator
Cái này a ra mấy tiệm tivi hoặc shop tin học. Hỏi mua bộ cable mạng từ pc sang tivi là đc. Đôi khi chỉ dây là đủ đôi khi cần bộ chuyển đổi. Cơ bản cổng tv phải có hdmi thì phải

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Cái này a ra mấy tiệm tivi hoặc shop tin học. Hỏi mua bộ cable mạng từ pc sang tivi là đc. Đôi khi chỉ dây là đủ đôi khi cần bộ chuyển đổi. Cơ bản cổng tv phải có hdmi thì phải
Cái này chịu khó nghiên cứu thì biết thôi , a muốn hỏi những người đã sử dụng rồi để làm cho nhanh .

bachikho

Đại Tá
nếu chịu khó chi phí thêm chút thì làm con android box các bác ợ, tha hồ xem live các giải pro tour trên ITTF homepage cũng như xem china super league trên cctv5

thanh_chi_nc

Trung Uý
Mình hiện nay cũng đang dùng đầu HD của Viettel , kết nối bằng cáp và cổng HDMI , mình định thử xem sao , nên muốn hỏi AE trước cho chắc ăn . Thanks
Có cổng HDMI thì bác mua cái cáp HDMI nối laptop với TV thôi. Kiểu như laptop cắm vào máy chiếu thôi. Bác đầu tư bộ bàn phím với chuột ko dây nữa là ngon luôn.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Bác mua

1. cáp HDMI, máy tính cần có cổng này, khoảng 200k

2. bộ bàn phím + chuột không dây Logitech K240 khoảng 600k ở SVHouse (đại lý độc quyền chính thức của Logitech tại VN, yêu cầu nó ship cho)

Thế là xong

Nếu bác cận, nhớ mua thêm kính, nếu bác viễn, tháo kính ra dòm :p vì chữ trên màn hình TV sẽ bé tí tì ti, em lắp thử vào TV Sony 32 inch, nhưng chỉ để xem JAV thôi, chứ lướt web thì đau mắt lắm

trần hiệp

Binh Nhất
Bác mua

1. cáp HDMI, máy tính cần có cổng này, khoảng 200k

2. bộ bàn phím + chuột không dây Logitech K240 khoảng 600k ở SVHouse (đại lý độc quyền chính thức của Logitech tại VN, yêu cầu nó ship cho)

Thế là xong

Nếu bác cận, nhớ mua thêm kính, nếu bác viễn, tháo kính ra dòm :p vì chữ trên màn hình TV sẽ bé tí tì ti, em lắp thử vào TV Sony 32 inch, nhưng chỉ để xem JAV thôi, chứ lướt web thì đau mắt lắm
Bác cần nguồn JAV full không che không :)

Vo Va

Trung Uý
nếu chịu khó chi phí thêm chút thì làm con android box các bác ợ, tha hồ xem live các giải pro tour trên ITTF homepage cũng như xem china super league trên cctv5
Bác xem bằng phần mềm nào đấy chỉ em với, em cũng dùng Androi box nhưng không xem được trên trang của
ITTF homepage, còn cctv5 dùng mấy phần mềm xem tivi nhưng cũng chập chờn lắm, chưa tìm được phần mềm nào ngon lành để xem:(

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Mình hiện nay cũng đang dùng đầu HD của Viettel , kết nối bằng cáp và cổng HDMI , mình định thử xem sao , nên muốn hỏi AE trước cho chắc ăn . Thanks
HDMI thì ngon rồi, chất lượng cao hơn, mà giống như VGA, không phải lựa độ phân giải

Em hôm qua tí toáy lắp lại, bỏ luôn con máy để bàn thành TV Box luôn, chỉnh đi chỉnh lại, mới được full hình, và chữ to rõ, lướt web ok, ngồi xa chỉ 3m đổ lại thôi, đánh được Word, sử được Excel, làm PowerPoint không bị nhức mắt.

Bình luận từ Facebook