CẢNH BÁO Đã xuất hiện Speed 10 Hàng nhái trên thị trường !

xukaka

Đại Tá
Cái này thì để mình giải thích chi tiết không các bạn lại hiểu nhầm thì chết.
Avalox/AVX là hàng làm tại nhà máy Woodhouse tại Tranas, Thụy Điển. Phong cách của AVX/Avalox tại nhà máy này là thô ráp + cổ điển và khách hàng Châu Âu rất chuộng phong cách này. Còn nếu nói cẩu thả thì mình nghĩ là không vì cốt AVX/Avalox làm rất cân đối và có chiều sâu.
Nếu cốt vợt AVX/Avalox nào của Hỏa Châu phân phối bị lệch, lỗi, bạn đem đến Hỏa Châu sẽ được đổi cái khác ngay.

Về hàng giữa các thị trường thì mời bạn tham khảo hình ảnh để tiện theo dõi.
Hàng cốt vợt Ma Wenge C555 tại thị trường Hàn Quốc (rất khó tính):

Hàng Ma Wenge C555 tại Việt Nam (Hỏa Châu chụp ảnh và phân phối):

P700 tại thị trường Hàn Quốc:

P700 tại Đức:

P700 tại Việt Nam (Hỏa Châu chụp ảnh và phân phối):

Tosios tại thị trường Việt Nam (Hỏa Châu chụp ảnh và phân phối).
Ảnh này chắc do đẹp nên nhà phân phối AVX/Avalox tại Hàn Quốc lấy lại của Hỏa Châu luôn :) ).

Kết luận về độ tinh xảo nhìn ngoài thì tùy từng mẫu vì có mẫu theo phong cách thô, cổ điển, còn có mẫu theo phong cách mịn màng, tinh xảo. Còn hàng AVX của Hỏa Châu phân phối đảm bảo về chất lượng là tương đương những thị trường khó tính như Châu Âu, Hàn Quốc...
Khách hàng nào mua AVX/Avalox tại các nước như Đức, Nhật, Hàn, Australia về so sẽ thấy ngay.
Chỉ có những loại cốt nhìn không cân đối, bị bung cán, dễ gãy, cong vênh thì mới là cốt có chất lượng kém. Từ lúc Hỏa Châu phân phối cốt AVX thì chưa bao giờ gặp trường hợp này cả.

Các bạn lưu ý có rất nhiều hàng AVX/Avalox nhái. Thêm nữa có cả hàng nhái của hãng Avalox Trung Quốc, còn gọi là hãng Globe Avalox nữa nhé.
Rất cám ơn các bạn đã theo dõi.
---------------
Vừa rồi lấy cây AVX Tosios bên HỎA CHÂU. Có tem HC là ok uiiiiiiiii. Khi đã thích và đam mê thì địa lý không là vấn đề (đặt hàng từ HỎA CHÂU cách xa 2000km....) khà khà...

Hỏa Châu cho em hỏi:
làm sao để phân biệt P500 thật hay fake vậy ạ?
em có mua 1 cây P500 cũ của 1 anh ở trong SG
mua về thì phát hiện là 2 bên mang cá ko cân xứng
em hỏi thì anh ấy chỉ bảo là mua lại của 1 người là binhlt
vậy cho em hỏi mang cá ko cân xứng như vậy là do bị người ta mài hay đây là hàng fake?
đây là ảnh cây P500 anh ấy gửi cho em:

Cây này khả năng hàng nhái là ít. Theo HC thì cây này là hàng chính hãng nhưng mang cá bị mài đi.

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
OH ! nó xúc phạm tôi dc còn tôi thì ko dc nói lại nó ah`
toi chỉ nói để anh em biet thoi ! chang loi lam gi ca ma` treo nick ! tôi biết nên nói cho anh em biết để còn cảnh giác ! vậy thôi . còn lgnam ah` tao nói cho mày biết tao chơi ko nhiều nhưng về cốt thì có thể bằng cả your family cộng lại . chắc mày đang ôm một đống cốt fake ở nhà rồi
2 cái post này nhé, em đọc từ đầu không thấy có gì là xúc phạm bác cả, xưng hô bạn mình nhẹ nhàng, bác có đọc kĩ không thế o_O

Bình luận từ Facebook