Cần tư vấn về cốt đánh gai và mặt gai

namtdcvl

Thượng Tá
Hi mọi người ah. Mình định chuyển qua tập đánh gai nhưng không biết chọn cốt và mặt thế nào cho hợp. Mình định mua cây KTS Zi:k Sieg Feint, một bên carbon, một bên thuần gỗ có được không, mặt nào dán mút mặt nào dán gai? Mình mới tập nên chọn mặt gai nào cho phù hợp? Mình cũng đã nghiên cứu các chủ đề về gai trên dđ nhưng thú thật là rối quá :D.Mong các ace chơi gai tư vấn giúp ah. Cảm ơn mọi người.

Nghiêm Hoàng

Trung Uý
trước tiên bác muốn đánh gai công hay gai thủ đã. Em nghĩ nên đánh gai công có lót mềm như hx pips trước cho gần giống mút để làm quen. Nếu đánh gai thủ nên thử cốt yinhe T-9 xem sao

namtdcvl

Thượng Tá
trước tiên bác muốn đánh gai công hay gai thủ đã. Em nghĩ nên đánh gai công có lót mềm như hx pips trước cho gần giống mút để làm quen. Nếu đánh gai thủ nên thử cốt yinhe T-9 xem sao
Tks bác. Mình định đánh gai thủ luôn nên mua cốt 2 tốc độ. Ở nhà có máy bắn bóng nên tìm người dạy cơ bản kết hợp xem clip rồi tập tự kỷ với máy trước cho nhuần động tác. Bên chậm dán gai, bên carbon dán mút đúng ko bác?

Nghiêm Hoàng

Trung Uý
Tks bác. Mình định đánh gai thủ luôn nên mua cốt 2 tốc độ. Ở nhà có máy bắn bóng nên tìm người dạy cơ bản kết hợp xem clip rồi tập tự kỷ với máy trước cho nhuần động tác. Bên chậm dán gai, bên carbon dán mút đúng ko bác?
Đúng rồi ah. Nhưng đánh gai thủ thì dễ bị bắt bài lắm ah. ở clb của em có bác đánh gai thủ, lúc đầu em ko lên nổi 5 bóng nhưng khi biết cách đánh thì lại thắng khá nhàn ah.

namtdcvl

Thượng Tá
Đúng rồi ah. Nhưng đánh gai thủ thì dễ bị bắt bài lắm ah. ở clb của em có bác đánh gai thủ, lúc đầu em ko lên nổi 5 bóng nhưng khi biết cách đánh thì lại thắng khá nhàn ah.
Mình tập để tham gia hội thao ngành, năm nào mình cũng hạng 3, có 2 người trên cơ mình xuất thân từ năng khiếu, mình thua nhiều ở quả giao bóng nên quyết tâm cải thiện tình hình xem thế nào :D

Bình luận từ Facebook