Cần tư vấn mua vợt.

atnguyen23

Trung Uý
Bác nào có kinh nghiệm tư vấn giúp em mua cây vợt với ợ .Cơ thể em khá bền ,dẻo dai nhưng đập hay bạt thì yếu lắm, tay chân chả có cơ bắp mấy .Giá vợt thì em mua tầm trên dưới 2tr (cao hơn nữa cũng được)

MaiXuanViet

Moderator
Bác nào có kinh nghiệm tư vấn giúp em mua cây vợt với ợ .Cơ thể em khá bền ,dẻo dai nhưng đập hay bạt thì yếu lắm, tay chân chả có cơ bắp mấy .Giá vợt thì em mua tầm trên dưới 2tr (cao hơn nữa cũng được)

Bác nói phớt quá, có thể chi tiết hơn rơ 2 càng trái phải của bác thế nào không :zingme31:

atnguyen23

Trung Uý
Em cũng mới tập nâng cao, chưa định hình phong cách chơi bóng của mình nhưng mà phải mua vợt rồi .trái tay thì em yếu rồi, chỉ đỡ thôi, phải thì em thích giật nhanh với đá xoáy thôi .bác tư vấn em các phong cách đánh được thì tốt quá .hì

MaiXuanViet

Moderator
Em cũng mới tập nâng cao, chưa định hình phong cách chơi bóng của mình nhưng mà phải mua vợt rồi .trái tay thì em yếu rồi, chỉ đỡ thôi, phải thì em thích giật nhanh với đá xoáy thôi .bác tư vấn em các phong cách đánh được thì tốt quá .hì

Đánh càng phải mà dùng chiêu này nghe lạ quá nhỉ.hihi. Phong cách đánh thì em chịu, bác cứ sở trường mà phát huy thôi. Nếu bác có cơ bản tốt thì nên tập rơ 2 càng hiện đại, tuy thời gian đầu tập rất khổ và dễ thua rơ rừng nhưng sau này sẽ lên bóng nhanh hơn đấy, rồi dần dần sẽ bỏ xa các rơ rừng thôi.

hour.minute.second

Thượng Sỹ

+ Bác đang tập chơi, trước khi mua vợt nên cân nhắc Cổ tay của Bác khỏe không, hợp với trọng lượng cốt = bao nhiêu ( cổ tay khỏe hợp với Cốt vợt nặng >87g, tay nữ thì hợp với cốt nhẹ < 85g), hợp với kiểu cán vợt đuôi cá FL (phổ thông-đại đa số đông players) hay cán thẳng ST (cao thủ)....
+ Độ nảy/tốc độ của vợt Mid Fast- OFF -> FAST -OFF +...OFF 2+
+ Độ dày của hợp 5.5mm ->6 -> 7.5 mm
+ Cảm giác Cứng - Feeling Hard (cốt thuần gỗ + cốt carbon /Tamca 5000) hay cảm giác mềm - Feeling Soft (Butterfly dòng ZLF/ZLC/ALC/)

Lối chơi - chiến thuật của bạn:
Ôm bàn: + Rơ bạt bóng thì nên chọn cốt vợt dày, Feeling Hard nẩy tốt, tốc độ cao trọng lượng ~90g > 6.0mm, nhiều lớp veneer> 3 lớp để giảm độ rung khi đập bóng, kê chặn bóng...
Trung Bàn: + Rơ giật 2 càng thì nên chọn cốt Mid Fast, dày ~ 6mm Feeling Soft weight ~ 85g, kết hợp với dòng mút công nghệ bọt khí Air Sponge/Spring sponge để tăng độ bám xoáy + Tốc độ + độ bền + trọng lượng khá nặng vì mút dày 2.1mm/MAX
Xa bàn + Nên chọn cốt có độ nảy cao, kiểm soát tôt như Butterfly dòng ZLF...

Bác chơi cả 2 mặt láng hay 1 bên láng + 1 bên gai/gai công/gai phản xoáy....

Cuối cùng là giá cả.... và hầu bao của bạn...!

Với tầm tiền của Bác, bác tham khảo 2 miếng mút Donic Baracuda (mút mềm phù hợp cho người đang tập luyện + bám xoáy) 2x500k = 1 chai + cốt Andro/Donic dòng OFF là OK... Ngon + Bổ + Rẻ + Hàng hiệu Âu Châu...ít bị hàng Fake.... <=2.5 chai.

Vài dòng chia sẻ kinh nghiệm Bắt Bướm, chúc Bác giải quyết [RAID NHANH + TIÊU DIỆT GON] sớm rước em nó về GỌN NHẸ TRONG VÒNG 07 nốt nhạc !!!!

>>> Trí với Trí dễ bề hòa hợp vs Tài với Tài khó nỗi dung nhau <<<<<

>>> Bình dân ĐẠI CÁO <<< Thành kính phân ưu >>> Hạ hồi phân giải <<<<

atnguyen23

Trung Uý
+ Bác đang tập chơi, trước khi mua vợt nên cân nhắc Cổ tay của Bác khỏe không, hợp với trọng lượng cốt = bao nhiêu ( cổ tay khỏe hợp với Cốt vợt nặng >87g, tay nữ thì hợp với cốt nhẹ < 85g), hợp với kiểu cán vợt đuôi cá FL (phổ thông-đại đa số đông players) hay cán thẳng ST (cao thủ)....
+ Độ nảy/tốc độ của vợt Mid Fast- OFF -> FAST -OFF +...OFF 2+
+ Độ dày của hợp 5.5mm ->6 -> 7.5 mm
+ Cảm giác Cứng - Feeling Hard (cốt thuần gỗ + cốt carbon /Tamca 5000) hay cảm giác mềm - Feeling Soft (Butterfly dòng ZLF/ZLC/ALC/)

Lối chơi - chiến thuật của bạn:
Ôm bàn: + Rơ bạt bóng thì nên chọn cốt vợt dày, Feeling Hard nẩy tốt, tốc độ cao trọng lượng ~90g > 6.0mm, nhiều lớp veneer> 3 lớp để giảm độ rung khi đập bóng, kê chặn bóng...
Trung Bàn: + Rơ giật 2 càng thì nên chọn cốt Mid Fast, dày ~ 6mm Feeling Soft weight ~ 85g, kết hợp với dòng mút công nghệ bọt khí Air Sponge/Spring sponge để tăng độ bám xoáy + Tốc độ + độ bền + trọng lượng khá nặng vì mút dày 2.1mm/MAX
Xa bàn + Nên chọn cốt có độ nảy cao, kiểm soát tôt như Butterfly dòng ZLF...

Bác chơi cả 2 mặt láng hay 1 bên láng + 1 bên gai/gai công/gai phản xoáy....

Cuối cùng là giá cả.... và hầu bao của bạn...!

Với tầm tiền của Bác, bác tham khảo 2 miếng mút Donic Baracuda (mút mềm phù hợp cho người đang tập luyện + bám xoáy) 2x500k = 1 chai + cốt Andro/Donic dòng OFF là OK... Ngon + Bổ + Rẻ + Hàng hiệu Âu Châu...ít bị hàng Fake.... <=2.5 chai.

Vài dòng chia sẻ kinh nghiệm Bắt Bướm, chúc Bác giải quyết [RAID NHANH + TIÊU DIỆT GON] sớm rước em nó về GỌN NHẸ TRONG VÒNG 07 nốt nhạc !!!!

Thú thực nhiều từ chuyên môn các bác nói em chả hiểu gì mấy .tay chân em thì chả có sức mạnh gì nên đập hay bạt yếu lắm, chủ yếu chơi kĩ thuật là chính .Cơ mà bỏ tầm ấy tiền mua vợt tập thì phí quá .Em muốn mua cốt xịn với 2 cái mút mềm để tập, sau 1 năm cty có giải ,đi giao lưu thì mua mặt khác sau thế có được không nhỉ .Mà em cũng chưa có sở trường gì cả, đang tìm hướng tập nâng cao, muốn học cách đánh của cao thủ nào đó mà chưa biết .hi

MaiXuanViet

Moderator
Thú thực nhiều từ chuyên môn các bác nói em chả hiểu gì mấy .tay chân em thì chả có sức mạnh gì nên đập hay bạt yếu lắm, chủ yếu chơi kĩ thuật là chính .Cơ mà bỏ tầm ấy tiền mua vợt tập thì phí quá .Em muốn mua cốt xịn với 2 cái mút mềm để tập, sau 1 năm cty có giải ,đi giao lưu thì mua mặt khác sau thế có được không nhỉ .Mà em cũng chưa có sở trường gì cả, đang tìm hướng tập nâng cao, muốn học cách đánh của cao thủ nào đó mà chưa biết .hi

Về cách đánh bạn đang trong quá trình tập thì mình khuyên nên tập đều 2 càng theo rơ tấn công gò-giật, sau này khi bạn đã giật được 2 càng và giao bóng tốt tí thì đi tự tin đi chiến trong cty rồi.

Tay bạn ko có sức thì chơi combo cốt có carbon tốc độ cao để trợ lực, mút bám xoáy, dễ điều khiển, lực khá, bền và dễ bảo quản là ok. Mình thấy 1 combo mới: cốt Xiom Axelo hoặc Leoviz Ruby (1tr5), 2 mặt mút Leoviz Penna X6 loại độ cứng trung bình (390k/mặt) là chơi ngon với tầm giá này và cũng bền hơn các combo khác trong tầm giá. Tổng lại là 2280k cho cả combo.

Last edited:

tuananh84

Thượng Sỹ
theo em bác chơi ở đâu thì mượn của vài bạn chơi đánh thử vài cái vợt rồi xem cái nào mình thấy đánh thích nhất thì nhích thôi , chứ tư vấn qua mạng chưa xem bác đánh thì khó lắm . Bác lại muốn kiếm cái nào tốt chơi mãi thì lại càng khó vì mỗi cái có một cái hay riêng bác ah. Nếu không bác cứ làm cây super ZLC tầm 7tr đi chắc còn lâu bác mới có ý định thay cốt hi''''.

Duc_NM

Đại Tá
Đúng là bạn mới tập và chưa xác định được kiểu đánh thì mua một cái vợt lởm cả bộ dán sẵn khoảng 2 hoặc 300k đã. Đi tập một thời gian đi, mượn vợt của các bác khác thử cảm giác dần đi, rồi khi hình thành lối đánh rồi thì mới có thể xác định được mình hợp với loại vợt nào. Có nhiều phong cách lắm: bạt bóng, giật bóng, kết hợp, gần bàn, trung bàn, xa bàn, đánh cắt, đánh chặn đẩy, đánh giật...

Mà bạn nhớ nhé, vợt dán sẵn cũng có dăm bảy loại, mình đã có kinh nghiệm vụ này. Một là mặt vợt chỉ có ma sát, không có độ nảy. Hai là vợt chỉ có nảy còn chả có ma sát gì cả. Nên chú ý điểm này để mua được cái vợt vừa có ma sát vừa có độ nảy. Tất nhiên là đây chỉ là bước đầu tiên thôi. Sau khoảng 3,4 tháng gì đó trải qua nhiều trải nghiệm cả về kỹ thuật lẫn cảm giác khi tham khảo vợt của người khác cũng như lối đánh hình thành của mình thì bạn mới nên đầu tư một chiếc vợt kha khá theo khả năng tài chính.

Nên kiên nhẫn từ từ thì khắc hiệu quả bác ạ.

atnguyen23

Trung Uý
Đúng là bạn mới tập và chưa xác định được kiểu đánh thì mua một cái vợt lởm cả bộ dán sẵn khoảng 2 hoặc 300k đã. Đi tập một thời gian đi, mượn vợt của các bác khác thử cảm giác dần đi, rồi khi hình thành lối đánh rồi thì mới có thể xác định được mình hợp với loại vợt nào. Có nhiều phong cách lắm: bạt bóng, giật bóng, kết hợp, gần bàn, trung bàn, xa bàn, đánh cắt, đánh chặn đẩy, đánh giật...

Mà bạn nhớ nhé, vợt dán sẵn cũng có dăm bảy loại, mình đã có kinh nghiệm vụ này. Một là mặt vợt chỉ có ma sát, không có độ nảy. Hai là vợt chỉ có nảy còn chả có ma sát gì cả. Nên chú ý điểm này để mua được cái vợt vừa có ma sát vừa có độ nảy. Tất nhiên là đây chỉ là bước đầu tiên thôi. Sau khoảng 3,4 tháng gì đó trải qua nhiều trải nghiệm cả về kỹ thuật lẫn cảm giác khi tham khảo vợt của người khác cũng như lối đánh hình thành của mình thì bạn mới nên đầu tư một chiếc vợt kha khá theo khả năng tài chính.

Nên kiên nhẫn từ từ thì khắc hiệu quả bác ạ.

bác có thể nói cách chọn vợt như thế nào được không ợ, em thì thấy cái nào cũng như cái nào.

hour.minute.second

Thượng Sỹ
bác có thể nói cách chọn vợt như thế nào được không ợ, em thì thấy cái nào cũng như cái nào.

Bác nói phải lắm! Biết rùi, khổ lắm ...nói mãi. Chốt lại là :Vợt BB cái nào cùng hình quạt, 1 mặt dán cao su màu Đỏ còn 1 mặt dán cao su màu đen... Bóng bay chạm vào vợt nghe Bong -Bong là nảy ra....
.... Tóm là khuyên bác nên mua cốt Hero Galaxy Yinhe T-2 ....thiêt hại khoảng = VND 350K + và 2 miếng mút ghép loại mềm (dễ kiểm soát, bám bóng, chặn kê hãm tốc độ đễ đưa bóng vào bàn là OK)..thất thoát khoảng .... ( 2x 130k )= VND 260K .

Tổng thiệt hại = 350k + 2x 130k = 610 k= VND 610 000 đồng (Báo giá tham khảo thôi nha) cho 1 vợt BB để tập kỹ thuật cơ bản đánh đều 1 điểm 2 càng Phải - Trái [FH -BH], bạt bóng, giao bóng, chặn đẩy, gò bóng, cắt bóng.....giật bóng -> đôi công -> tấn công + phòng thủ -> Vô C/sets/games.

Sau khi am hiểu kỹ thuật + chiến thuật chơi BB, thực hiên ngay việc GIÀU ĐỔI VỢ - SANG ĐỔI BẠN, tiễn em Hero Galaxy Yinhe T-2 nó lên đường cũng có NGƯỜI ĐÓN Rước và vớt vát chút đỉnh Của Hồi Môn (sau khi trừ đi khấu hao Depreciation).....Có còn hơn không - Có còn hơn không?

Tham khảo Hình ảnh/thông số cốt Tàu đạo Hero Galaxy Yinhe T-2 ở đây (giá cả chỉ mang tính tham khảo - thay đổi theo thị trường @Tiền trao + cháo múc]: http://dungcubongban.vn/vot-bong-ban/cot-vot-galaxy-yin-he/galaxy-t2

>>> Trí với Trí dễ bề hòa hợp <<< Bình Dân Đại Cáo >>> Hạ Hồi Phân giải <<<<

hour.minute.second

Thượng Sỹ
Về cách đánh bạn đang trong quá trình tập thì mình khuyên nên tập đều 2 càng theo rơ tấn công gò-giật, sau này khi bạn đã giật được 2 càng và giao bóng tốt tí thì đi tự tin đi chiến trong cty rồi.

Tay bạn ko có sức thì chơi combo cốt có carbon tốc độ cao để trợ lực, mút bám xoáy, dễ điều khiển, lực khá, bền và dễ bảo quản là ok. Mình thấy 1 combo mới: cốt Xiom Axelo hoặc Leoviz Ruby (1tr5), 2 mặt mút Leoviz Penna X6 loại độ cứng trung bình (390k/mặt) là chơi ngon với tầm giá này và cũng bền hơn các combo khác trong tầm giá. Tổng lại là 2280k cho cả combo.

Đóng học phí + trả giá khá đắt ấy. Chưa có kỹ thuật BB cơ bản mà dùng Vợt nẩy FAST/OFF +( vợt trợ lực nhiều như Xiom Axelo/Leovis Ruby thì chắc chắn Bóng sẽ bay ra ngoài bàn khi vung vợt đánh bóng.... Đối thủ sẽ chán nản Ko đánh nữa mà tự dương cờ trắng Bỏ cuộc + Xin hàng......cho xong khỏi phải đi nhặt banh nhựa nữa....he he

Và sẽ trả học phí cao khi thử nhưng làm thiệt trò GIÀU ĐỔI VỢ - SANG ĐỔI BẠN nhưng ngặt nổi không kiếm ai ra dám rước VỢ MÌNH CẢ....Thiệt hại lại càng thiệt hơn là THIỆT ĐƠN THIỆT KÉP.....

Bạn nên tham khảo tập BB với côt Hero Galaxy Yinhe-T-2 [Made in China] + 2 miếng mút ghép loại mềm -> NGON -BỔ - RẺ..
Xiền $$$$ + phần BÁC còn lai nên đi TẦM SƯ HỌC ĐẠO + Luyện công -kỹ thuật chơi bóng bàn....-> Thành Cu THẢO hay Cao Thủ gì đó....

.......Sắm vợt -> Tìm Thầy -> Đầu tiên học Đánh đều 1 điểm Càng Phải + Trái -> Di chuyển Bộ Chân -> Bạt/Gò/ -> Chặn Đẩy -> Giật bóng + Giao Bóng -> Vô C/sets/Games + Nhận dạng banh xoáy khi đối phương giao bóng/đánh trả -> Tư duy chiến thuật -> Thi đấu + Bia BABA .......333....333....333...dzo -> Một chặng đường dài -> GIÀU ĐỔI BẠN - SANG ĐỔI VỢ.....Lặp lại Repeat after....XXX !!!!!!

chúc Chủ thớt sớm toại nguyện như ý....!

hour.minute.second

Thượng Sỹ

Bác mang Vợ....t viếng thăm thẩm mỹ viện -> Nâng Cấp + Làm Đẹp + Thay Da cũng khá .. tốn kém lắm ...ấy.... Tắm trắng + Lột da mặt...cũng bộn Xiền $$$$....Đã lột da thì cũng lột luôn cả 2 mặt Đỏ + Đen luôn....Nhân Đôi x 2 nhé.....

vài dòng kể lể cùng Bác---- Bác nên nghĩ lại.....là hơn....

>>>> Bình Dân ĐẠI CÁO <<< Đại siêu...Cao thủ Đất PHƯƠNG Nam..<<<<<<<

hour.minute.second

Thượng Sỹ
Cao nhân phương nào mà nói hay dữ dội thế nhỉ, hâm mộ bác quá...

Đa tạ bác đã ái mộ....!!!!

---------Trí với Trí dễ bề hòa hợp vs Tài với Tài khó nỗi dung nhau ---------

tuananh84

Thượng Sỹ
Bác mang Vợ....t viếng thăm thẩm mỹ viện -> Nâng Cấp + Làm Đẹp + Thay Da cũng khá .. tốn kém lắm ...ấy.... Tắm trắng + Lột da mặt...cũng bộn Xiền $$$$....Đã lột da thì cũng lột luôn cả 2 mặt Đỏ + Đen luôn....Nhân Đôi x 2 nhé.....

vài dòng kể lể cùng Bác---- Bác nên nghĩ lại.....là hơn....

Vậy là bác này khuyên bác nên nghĩ lại có nghĩa là bỏ bóng bàn đi cho đỡ đau đầu , con đỡ quấy , vợ đỡ kêu đấy hihi...

hour.minute.second

Thượng Sỹ
Vậy là bác này khuyên bác nên nghĩ lại có nghĩa là bỏ bóng bàn đi cho đỡ đau đầu , con đỡ quấy , vợ đỡ kêu đấy hihi...

Đâu giám bảo thế.... Đằng này chỉ khuyên Bác ấy học hỏi tiên bối + huyền thoại KIM LÂN 1944 chơi...>>> quả Vợ...t Nhặt <<< rất hiệu quả, ->Ngon + Bổ + Khỏe....không phải suy nghĩ gì cả cho...khỏi nhức đầy mệt óc ...nhăn trán ...hói đầu ...thành Prọc phú.....

Bác chịu khó cất công xuống Phố rùm [Forum] năng nhặt ....chặt bị ắt thế nào cũng....tái hiện lại Vợ Nhặt -> Vang bóng 1 thời như bác Kim Lân thuở nào....

Không khéo lại vớ được Vợ...t NHẬT MADE IN JAPAN chính gốc xách tay ....thì... không hổ danh: Lấy Vợ ...Nhật + Ở nhà Tây + Ăn cơm Tàu + Đi xe Huê Kỳ....Vang Bóng Đương Thời....không hổ danh Bạch Công tử Bạc Liêu ngày nay... đi đứt mấy Cậu Ấm - Cô Chiêu ấy chứ....

Chúc bác sớm gặp được Ý TRUNG NHÂN -Gậy như ý - và Bác dùng tuyệt chiêu RAID - HẠ GỤC NHANH + TIÊU DIỆT GỌN rước em nó về trong vòng 07..nốt nhạc !!!!!!

Gửi tình yêu vào....XXX - Anh trao cả cho ai.... Cả con tim dào dạt...

>>> Bình Dân đại cáo <<< Đất Phương NAM <<<

>>> Trời Nam riêng 1 cõi này - Anh Hùng hiệp Nữ ngày này thiếu gì <<<<<<<<<<

hour.minute.second

Thượng Sỹ

Gợi ý cho Bác khi sắm Vợ ...t mới: ... Giàu đổi Vợ...t -> Sang đổi...Bóng...

>>> Nhất Dáng - Nhì Da >>>> Người đẹp Tây Đô >>> ĐẤT PHƯƠNG NAM >>> Vang bóng đương thời <<<

Bình luận từ Facebook