Cần mua H3 NT

Dunghacid

Trung Sỹ
đã mua dc mặt H3 Nt rồi, bác nào hướng dẫn mình tune mặt này cái nhỉ. chưa làm bao giờ nên ko biết

Bác mua được mặt H3NT rồi à. mặt còn ngon ko bác. mà bác cứ để nguyên bản chơi xem thế nào đã chứ. còn sau đó muốn tune thì nhờ cao thủ như bachikho chỉ giáo cho

truongtxt

Đại Tá
Các bác chuyên gia mặt tàu vào giúp e vụ này với. Mình đinh mua lọ Long booster của tuankhoai đe tune cái mặt h3 nt vừa mua nhưng chưa kịp thì đã có ng mua rồi. Tìm hiều trên dd thấy có cách tune bằng lọ baby oil nên mình mua về để thử. Mới bôi 1 lớp mỏng lên mặt sau miếng mút , khoảng 15 phút sau thấy miếng mút cứng đơ lại. Để từ 9h tới giờ mà ko thấy mềm đi tý nào. Cho mình hỏi có phải là miếng mút này hỏng rồi ko. Cách khắc phục ntn để cho nó mềm lại. Cám ơn các bác nhiều

Duc_NM

Đại Tá
Các bác chuyên gia mặt tàu vào giúp e vụ này với. Mình đinh mua lọ Long booster của tuankhoai đe tune cái mặt h3 nt vừa mua nhưng chưa kịp thì đã có ng mua rồi. Tìm hiều trên dd thấy có cách tune bằng lọ baby oil nên mình mua về để thử. Mới bôi 1 lớp mỏng lên mặt sau miếng mút , khoảng 15 phút sau thấy miếng mút cứng đơ lại. Để từ 9h tới giờ mà ko thấy mềm đi tý nào. Cho mình hỏi có phải là miếng mút này hỏng rồi ko. Cách khắc phục ntn để cho nó mềm lại. Cám ơn các bác nhiều
Chắc không phải là hỏng đâu bác, ban đầu sponge nó hút dầu rất mạnh nên bác chỉ bôi một lớp mỏng thì bề mặt nó se lại ngay nên bác có cảm giác là nó cứng đơ đi thôi. Bác quét thêm vài lớp nữa đi khi nào thấy dầu nó không khô ngay mà phải để một thời gian nó mới khô ấy thì lúc đấy mút nó mới mềm, lúc này sponge đã ngậm dầu kha khá rồi nên không hút nhanh nữa.

truongtxt

Đại Tá
Minh ban cho ban mat h3 nt vua roi neu hong thi gui lai minh gui lai ban tien

Là bạn bán cho mình à. Cái vấn đề gửi lại ko quan trọng đau bạn à. Miếng này bạn tune bang baby oil rồi đúng ko. Lần đầu ban tune bằng baby oil nó có cứng vậy ko bạn.

truongtxt

Đại Tá
Chắc không phải là hỏng đâu bác, ban đầu sponge nó hút dầu rất mạnh nên bác chỉ bôi một lớp mỏng thì bề mặt nó se lại ngay nên bác có cảm giác là nó cứng đơ đi thôi. Bác quét thêm vài lớp nữa đi khi nào thấy dầu nó không khô ngay mà phải để một thời gian nó mới khô ấy thì lúc đấy mút nó mới mềm, lúc này sponge đã ngậm dầu kha khá rồi nên không hút nhanh nữa.
Vậy hả bạn. Bây giỏ cứ quét baby oil lên bao giờ nó ko hút nữa là dc à hay là mình chỉ cần thẻm 1-2laanf nữa là dc. Quét nhiều quá nó có ảnh hưởng gì ko bạn

bachikho

Đại Tá
cứng lại ko phải hỏng mà là do sp thấm BO nó dãn ra làm ts căng theo đó, mặt vợt cong ưỡn lên đúng ko, để vài hôm ts dãn ra theo sp là lại bt thôi, thậm chí còn mềm đi nữa kia chứ làm j có chuyện cứng hơn đc, tune người ta muốn ko mềm đi còn ko được chứ làm j có chuyện tune mà cứng được hơn, cứ yên tâm

truongtxt

Đại Tá
cứng lại ko phải hỏng mà là do sp thấm BO nó dãn ra làm ts căng theo đó, mặt vợt cong ưỡn lên đúng ko, để vài hôm ts dãn ra theo sp là lại bt thôi, thậm chí còn mềm đi nữa kia chứ làm j có chuyện cứng hơn đc, tune người ta muốn ko mềm đi còn ko được chứ làm j có chuyện tune mà cứng được hơn, cứ yên tâm

anh oi nhưng của e nó ko cong mà nó vẫn phẳng như bình thường a à. chả thấy nó cong lên tý nào

truongtxt

Đại Tá
E vừa lột lớp keo ra rồi. Quét thêm 1 lượt baby oil vào rồi đè chồng sách lên. Để đén chiều xem như thế nào vậy. Có nên quét đè 2 lựot cùng ko anh

Duc_NM

Đại Tá
Chuyện nó cong là lẽ tự nhiên thôi bác ơi, sponge nó hút dầu vào làm nó nở ra, sponge nở ra mà topsheet ko nở theo cùng thì nó cong là chuyện bình thường. Bác mới phết một lớp mỏng thì làm sao mà cong được. Em thì cứ dùng Booster phết lên sponge lúc mà chưa bóc keo ra ấy (để nó thấm từ từ qua lớp keo cho ổn định), đến khi nó cong tớn lên và thấy quét thêm vào mà sponge vẫn đẫm dầu và keo trở nên ướt ướt nhầy nhầy thì thôi. Để sponge khô tự nhiên mất 1 đêm. Sau đó quét Falco Life Expander vào topsheet, lúc này topsheet dãn ra và cả mút sẽ bớt cong lại, khi nào cả mút trở về trạng thái phẳng gần như ban đầu thì thôi, lúc này thấy trên mặt topsheet chân gai nổi ầm ầm nhìn đẹp lắm, chắc đây là điểm giới hạn của việc tune mút.

Em biết các bác chuyên Tàu đạo lâu năm còn có những kinh nghiệm còn hay hơn nhiều, và trải nghiệm tune hiện tại của em chỉ có vậy. hehe. Nhưng kể ra bác nên mua một mặt H3 market tập tune trước cho nó rẻ chứ tune lần đầu mà quá tay là H3 NT hỏng phí lắm đấy.

truongtxt

Đại Tá
Chuyện nó cong là lẽ tự nhiên thôi bác ơi, sponge nó hút dầu vào làm nó nở ra, sponge nở ra mà topsheet ko nở theo cùng thì nó cong là chuyện bình thường. Bác mới phết một lớp mỏng thì làm sao mà cong được. Em thì cứ dùng Booster phết lên sponge lúc mà chưa bóc keo ra ấy (để nó thấm từ từ qua lớp keo cho ổn định), đến khi nó cong tớn lên và thấy quét thêm vào mà sponge vẫn đẫm dầu và keo trở nên ướt ướt nhầy nhầy thì thôi. Để sponge khô tự nhiên mất 1 đêm. Sau đó quét Falco Life Expander vào topsheet, lúc này topsheet dãn ra và cả mút sẽ bớt cong lại, khi nào cả mút trở về trạng thái phẳng gần như ban đầu thì thôi, lúc này thấy trên mặt topsheet chân gai nổi ầm ầm nhìn đẹp lắm, chắc đây là điểm giới hạn của việc tune mút.

Em biết các bác chuyên Tàu đạo lâu năm còn có những kinh nghiệm còn hay hơn nhiều, và trải nghiệm tune hiện tại của em chỉ có vậy. hehe. Nhưng kể ra bác nên mua một mặt H3 market tập tune trước cho nó rẻ chứ tune lần đầu mà quá tay là H3 NT hỏng phí lắm đấy.

mình ko co Booster và t Falco Life Expander, mua thử lọ baby oil quét vào , tư nhiên thấy nó cứng. qua 1 đem ko thấy mềm ra tý nào, vừa náy ngồi lọt hết keo ra, quét 1 lượt baby oil lên, để 1 lúc thấy nó bắt đầu cong, bây giờ có nên quét thêm lượt baby lên nưa ko ? có lên quét baby oil lên mặt topsheet không bạn.

Duc_NM

Đại Tá
mình ko co Booster và t Falco Life Expander, mua thử lọ baby oil quét vào , tư nhiên thấy nó cứng. qua 1 đem ko thấy mềm ra tý nào, vừa náy ngồi lọt hết keo ra, quét 1 lượt baby oil lên, để 1 lúc thấy nó bắt đầu cong, bây giờ có nên quét thêm lượt baby lên nưa ko ? có lên quét baby oil lên mặt topsheet không bạn.
Baby oil thì nó cũng giống như mấy loại kia chỉ có điều là không duy trì lâu bằng. Em cũng chưa thử bôi baby oil lên mặt topsheet bao giờ nên ko khuyên bác được nhưng nghe nói là nó sẽ làm tăng độ bám dính của topsheet lên rất nhiều. Còn cái chuyện bây giờ nó cong lên là do bác bôi nhiều dầu vào làm sponge dãn nở nên nó cong thôi. Tune kiểu này mỗi người một kiểu không ai giống ai cả nên mỗi người sẽ có một trải nghiệm về liều lượng tune, tốt nhất bác nên kiếm cái mặt H3 cũ rẻ để tune thử đi cho chắc bác ạ.

bachikho

Đại Tá
hehe, ku Đức mới làm quen mà tune thế là ngon rùi đó, tune đè lên keo hay hơn là trực tiếp lên sp, nhược điểm là tác dụng chậm hơn nhưng ưu điểm là kéo dài time tác dụng hơn, BO thì nó có tác dụng như booster hay LE thôi nhưng tác dụng yếu, chậm và time giữ tác dụng ngắn hơn 2 loại kia nhiều, cứ quét lên ts thoải mái ko sao hết
để tune nhanh, tác dụng mạnh và giữ đc hiệu quả lâu thì xài falco long booster + LE là tốt nhất (quét LE hoặc nhiều lớp BO lên ts sẽ làm ts dãn ra theo sp khi tune, làm mặt vợt ko bị cong nữa)

TUANGAUTH

Thượng Sỹ
e thì ko phải chuyên gia mà e cũng đang đánh mặt tàu. mặt mới về buổi tối e quét khoảng 15 lớp keo lên mặt rùi để khô dán vào. hôm sau đi đánh lột ra dán thêm 2 3 lớp nữa là e đánh ok rùi bác ạ. mà e toàn đánh h3 neo 400k thôi. chứ chưa bgio đánh H3 xịn cả. e chỉ ý kiến theo knghiem e đánh thôi nha bác. nếu tiện thì bác thử làm theo xem sao nha.:zingme14: còn khi nào đánh giải thì e quét dầu tăng lực của stiga vào thì nó có lực hơn hẳn nhưng cũng hơi nhanh phù.khi nào đánh giải bác nên xài thử dầu đó xem nha.:zingme17::zingme17:

Last edited:

Bình luận từ Facebook