Cần help về việc chọn mặt vợt cho cốt Yinhe T11 Plus & T2

haonguyen282

Trung Sỹ
Tình hình là em mới quay về với làng bóng bàn. Vì thế, em muốn lựa chọn một combo giá rẻ và khá chất. Do đó, em hướng tới dòng CỐT của YINHE và MẶT của 729 + Yinhe.

Định hướng: Em định hướng đánh tập lại ban đầu để tìm lại cảm giác vì thế mục tiêu là ĐÁNH ỔN ĐỊNH (Giat gần bàn, Flick, Cắt, gò, chặn đẩy,xoay cổ tay cho cú trái tay) không cần HIỂM.

CỐT VỢT: Em dự định chọn YINHE T11 PLUS hoặc YINHE T2 (Trong tầm giá khá ổn)

MẶT VỢT: Cần mọi người tư vấn giúp em về FH và BH cho 2 cốt vợt trên. Mặt nào của YINHE và 729 kết hợp với 2 cốt trên để phù hợp với định hướng là ĐÁNH ỔN ĐỊNH không ạ?

Cảm ơn mọi người rất nhiều :D;)

Tình hình là em mới quay về với làng bóng bàn. Vì thế, em muốn lựa chọn một combo giá rẻ và khá chất. Do đó, em hướng tới dòng CỐT của YINHE và MẶT của 729 + Yinhe.

Định hướng: Em định hướng đánh tập lại ban đầu để tìm lại cảm giác vì thế mục tiêu là ĐÁNH ỔN ĐỊNH (Giat gần bàn, Flick, Cắt, gò, chặn đẩy,xoay cổ tay cho cú trái tay) không cần HIỂM.

MẶT VỢT: Cần mọi người tư vấn giúp em về FH và BH cho 2 cốt vợt trên. Mặt nào của YINHE và 729 kết hợp với 2 cốt trên để phù hợp với định hướng là ĐÁNH ỔN ĐỊNH không ạ?

Đánh ổn định thì bạn nên chơi dòng Arylate Carbon tốt hơn là Carbon. Carbon nảy, trợ lực nhiều nên những kỹ thuật nhỏ như gò, bắt ngắn, móc cổ tay sẽ không phát huy được nhiều.

Vì đang tập chơi và cần đánh vào bàn nhiều nên dùng mặt vợt mềm thôi là được. Xác định đánh vào bàn để tập kỹ thuật là chính chứ đừng để thắng người khác làm gì.

Theo mình bạn dùng cây T8 và mặt Mars 2 hoặc Moon Soft là rất tốt rồi. Cốt hợp mặt và cũng phù hợp cho giơ đánh đều 2 càng luôn.

haonguyen282

Trung Sỹ
Đánh ổn định thì bạn nên chơi dòng Arylate Carbon tốt hơn là Carbon. Carbon nảy, trợ lực nhiều nên những kỹ thuật nhỏ như gò, bắt ngắn, móc cổ tay sẽ không phát huy được nhiều.

Vì đang tập chơi và cần đánh vào bàn nhiều nên dùng mặt vợt mềm thôi là được. Xác định đánh vào bàn để tập kỹ thuật là chính chứ đừng để thắng người khác làm gì.

Theo mình bạn dùng cây T8 và mặt Mars 2 hoặc Moon Soft là rất tốt rồi. Cốt hợp mặt và cũng phù hợp cho giơ đánh đều 2 càng luôn.
Cốt T8. FH Moon và BH Mars II ổn hơn hay là 2 mặt Mars II vậy HC? Cái nào tốt hơn :D

Trainee

Đại Tá
Nghe theo tư vấn của Hỏa Châu đi bạn.
Đánh một thời gian, trình độ nhỉnh lên chút, tay chân ổn đỉnh, giao lưu với nhiều người, lúc đó hiểu sơ sơ ra được mình đánh thế nào, cộng thêm thỉnh thoảng cầm vợt của anh em đánh thử, .... khi đó sẽ đổi combo mới.
Các combo của người có kinh nghiệm tư vấn cho người mới tập chơi/chơi lại lúc đầu đánh có thể sẽ không thích lắm vì có vẻ không "sướng" về lực, nhưng xét lâu dài nó sẽ rất tốt cho việc xây dựng/lại những kỹ thuật căn bản.

Phạm Việt

Thượng Sỹ

FH: 729-8
BH: 729-focus

Phạm Việt

Thượng Sỹ
Dán 729 2 bên liệu vợt có bị nặng không ạ.
Không nặng khoảng 160g rất nhẹ. cầm vợt nhẹ quá đánh uy lực hơi thiếu đó nhé! nhìn hình avatar thấy bạn củng khỏe mạnh nên đánh vợt có trọng lượng tầm 190g lúc đầu thấy hơi nặng nhưng tập các kỹ thuật thấy dễ dàng hơn, đánh cảm thấy thoải mái hơn

haonguyen282

Trung Sỹ
Không nặng khoảng 160g rất nhẹ. cầm vợt nhẹ quá đánh uy lực hơi thiếu đó nhé! nhìn hình avatar thấy bạn củng khỏe mạnh nên đánh vợt có trọng lượng tầm 190g lúc đầu thấy hơi nặng nhưng tập các kỹ thuật thấy dễ dàng hơn, đánh cảm thấy thoải mái hơn
Vậy nếu dùng 2 mặt vợt đó thì mình dán vào T11 và T2 được hả bác. Vì 2 cốt đó em nghĩ đều là Carbon. Mà là carbon thì em thấy ít người chơi mút tàu. Nếu dùng 2 miếng mút 729 này dán vào cây Yinhe N10 thì so với T2 như thế nào hả bác?

tho ga

Thượng Sỹ
Theo mình bạn nên dùng Moon Soft bên FH và Mars 2 bên BH. Mars 2 dùng để giật, gò, móc cổ tay trên bàn rất ổn và có cảm giác. Moon Soft thì mềm mại , bóng đi nhanh hơn Mars 2 nên dùng bên FH là hợp lý.
Cốt t8 dùng mặt nào bên bh theo cảm nhận của bạn là hay nhất hả bạn?

Bình luận từ Facebook