Cần các cao thủ tư vấn mua cốt mới

Bác đang đánh em sadius mà muôn chuyên sang cốt kiểm soát tốt hơn thì bác thử nittakku largespear đy.1 số cây của nittaku thuần gỗ rất hay như Acoustic,tenor,violin tuy nhiên khi đánh sadius mà chuyển sang Acoustic thì bác sẽ thấy hẫng hụt vì bóng tụt đấy.với do tấn công 2 càng xa bàn như bác em nghĩ bác nên trung thành với cốt có carbon thì tốt hơn.duy chỉ có Nittaku largespear trong các cây thuần gỗ của nittarku là nẩy như carbon thôi bác ạ.em cũng đánh nhiều cốt rồi gồm cả sadius lẫn 3 em nittaku tenor,acoustic,largespear nên em biết cảm giác đấy.chà chà.<hơn 2 m mà chơi 1 em vừa cảm giác hơn sadius vừa đủ tốc độ thì e rằng phải sắm cốt đã dùng rồi:).Nếu không thì đành phải dùng 1 số em như Iolite,1 số em dòng xiom mới giá cũng hợp lý,hay 1 số loại mới tinh như leuvit gì đó...nếu có điều kiện bác xài hẳn Amultart hết ý luôn.trong tay em đang có 1 số côt em nghĩ là đáp ứng dc yêu cầu cảu bác nêu thực sự cần em có thể cho bác mượn thủ cảm giác ...0979073306.Thân...

aivipbangta

Binh Nhì
Bác đang đánh em sadius mà muôn chuyên sang cốt kiểm soát tốt hơn thì bác thử nittakku largespear đy.1 số cây của nittaku thuần gỗ rất hay như Acoustic,tenor,violin tuy nhiên khi đánh sadius mà chuyển sang Acoustic thì bác sẽ thấy hẫng hụt vì bóng tụt đấy.với do tấn công 2 càng xa bàn như bác em nghĩ bác nên trung thành với cốt có carbon thì tốt hơn.duy chỉ có Nittaku largespear trong các cây thuần gỗ của nittarku là nẩy như carbon thôi bác ạ.em cũng đánh nhiều cốt rồi gồm cả sadius lẫn 3 em nittaku tenor,acoustic,largespear nên em biết cảm giác đấy.chà chà.<hơn 2 m mà chơi 1 em vừa cảm giác hơn sadius vừa đủ tốc độ thì e rằng phải sắm cốt đã dùng rồi:).Nếu không thì đành phải dùng 1 số em như Iolite,1 số em dòng xiom mới giá cũng hợp lý,hay 1 số loại mới tinh như leuvit gì đó...nếu có điều kiện bác xài hẳn Amultart hết ý luôn.trong tay em đang có 1 số côt em nghĩ là đáp ứng dc yêu cầu cảu bác nêu thực sự cần em có thể cho bác mượn thủ cảm giác ...0979073306.Thân...

cho em hỏi bác ở đâu thế ạ? nếu ở HD thì em mới đi được. hi ^^

lvm

Thượng Sỹ
bác nào ở HN muốn thử Nittaku LagerSpear và Viscaria thì pm e cho mượn thử , cây LS của nittaku đúng là nẩy chả kém sadius là mấy nhưng lại rất êm tay, cảm giác rất tốt .

stbhn

Thượng Sỹ
@aivipbangta
Một lời khuyên chân tình rút ra từ $, nếu bạn đã đánh Sardius rồi thì rất khó chuyển sang các loại cốt khác.
Muốn làm quen dòng vợt mới phải mất mội thời gian dài để quên đi cảm giác của Sardius.
Sardius là cây vợt cực hay nhưng không phải ai cũng thuần phục được nó đâu. Tốc độ của nó thì quá khủng!
Bạn muốn từ bỏ Sardius để tìm cốt khác có khả năng control cao hơn thì nên chọn loại cốt không rung, cứ theo thứ tự sau từ đắt -> rẻ mà quất.
Đã cố thì cố cho chót!

Trên 2 triệu
1. Schlager Carbon Off+
2. Gergely Anpha Off

Dưới 2 triệu:

3. Primorac Carbon Off+
4. Leoviz Ruby Carbon Off+

Nghĩ gì nữa! Bia Bia Bia

Monoset cao cấp hơn Sardius điểm nào vậy bác?

Monoset nhanh hơn, nhẹ hơn, xoay trở nhanh hơn Sardius bạn ạ.
Vì là thiết kế hiện đại nên cũng khắc phục được lỗi tụt bóng khi lao giật xoáy xuống từ ngoài vào trong của Sardius. Thêm điểm nữa là đòn giật của Monoset hiểm và cắm hơn Sardius.

Sardius thì vượt trội với các kỹ thuật đôi công, chặn đẩy và bạt. Nói chung là giơ giật thì Monoset hay hơn, còn giơ bạt và đôi công thì Sardius vẫn hay hơn.

dvdbka

Trung Uý
Monoset nhanh hơn, nhẹ hơn, xoay trở nhanh hơn Sardius bạn ạ.
Vì là thiết kế hiện đại nên cũng khắc phục được lỗi tụt bóng khi lao giật xoáy xuống từ ngoài vào trong của Sardius. Thêm điểm nữa là đòn giật của Monoset hiểm và cắm hơn Sardius.

Sardius thì vượt trội với các kỹ thuật đôi công, chặn đẩy và bạt. Nói chung là giơ giật thì Monoset hay hơn, còn giơ bạt và đôi công thì Sardius vẫn hay hơn.

Bác nào đã từng chơi hai loại cho em tí nhận xét (từ người tiêu dùng, không từ người phân phối)? Mà với giá 1,99tr của Monoset thì có những lựa chọn nào hay hơn?

Bình luận từ Facebook