cần anh em giúp đỡ mylove113 về vấn đề mút vợt

mylove113

Trung Sỹ
hiện mình đang đánh 1 em violin ST dùng 1 mút ten 05fx đen và 1 ten05 mặt ten05 fx em đánh trái còn ten05 em đánh phải nhưng em thấy em đánh mặt phải nó không hợp với cốt vợt. bác nào có thể tư vấn giúp em cái mặt vợt cho hợp với cốt mình với . cám ơn sự giúp đỡ cưa anh em nhiều

MaiXuanViet

Moderator
hiện mình đang đánh 1 em violin ST dùng 1 mút ten 05fx đen và 1 ten05 mặt ten05 fx em đánh trái còn ten05 em đánh phải nhưng em thấy em đánh mặt phải nó không hợp với cốt vợt. bác nào có thể tư vấn giúp em cái mặt vợt cho hợp với cốt mình với . cám ơn sự giúp đỡ cưa anh em nhiều

Rơ bạn đánh thế nào nhỉ? không hợp ở đây là không hợp như thế nào bạn có thể nói kỹ hơn được ko :D

guest

Trung Sỹ

Thực ra vấn đề của bạn là cốt không hợp mặt vì mặt của bạn là loại rất tốt, cốt cũng tốt nhưng ghép với Ten05 không hợp. Ten và tenfx đều là dòng lót bọt khí , độ đàn hồi cao nhằm phản lực lại lớp bề mặt(topsheet) sau mỗi cú đánh. Để phát huy tính chất này tốt nhất bạn nên chọn cốt có bề mặt gỗ cứng vì như thế khi đàn hồi lực từ lớp lót sẽ tác động trở lại bóng tốt hơn
Nên cân nhắc lại khái niệm "mặt mềm hợp cốt cứng, cốt mềm hợp mặt cứng" , nên bổ sung" lót mềm hợp cốt cứng"

PoorPlayer

Thượng Sỹ
Thực ra vấn đề của bạn là cốt không hợp mặt vì mặt của bạn là loại rất tốt, cốt cũng tốt nhưng ghép với Ten05 không hợp. Ten và tenfx đều là dòng lót bọt khí , độ đàn hồi cao nhằm phản lực lại lớp bề mặt(topsheet) sau mỗi cú đánh. Để phát huy tính chất này tốt nhất bạn nên chọn cốt có bề mặt gỗ cứng vì như thế khi đàn hồi lực từ lớp lót sẽ tác động trở lại bóng tốt hơn
Nên cân nhắc lại khái niệm "mặt mềm hợp cốt cứng, cốt mềm hợp mặt cứng" , nên bổ sung" lót mềm hợp cốt cứng"

Đồng ý với sếp này!! :)
Quan niệm của em đơn giản: Mút siêu tensive + Cốt rung khô = Botay.com
>> Vote một phiếu cho đổi cốt hehe

dung.vima

Moderator

Bạn mylove ơi. Ten05 vs Ten05fx mà bác lắp vào Viscaria thì biết tay nhau :))
Hay lại làm 1 em Vis đi :">

trungsay

Thượng Sỹ
Mình từng chơi 3 cây Violin nên theo mình con này phải chơi mút cứng một chút. Điển hình như Acuda, hexer thường, btf cũng có vài em khá cứng.

mylove113

Trung Sỹ
Bạn mylove ơi. Ten05 vs Ten05fx mà bác lắp vào Viscaria thì biết tay nhau )
Hay lại làm 1 em Vis đi :">
nghe củng có lý :"> nhưng bán cây đó cho bạn rồi . giờ còn 2 cây sadius fl với 4 cây timo boll ZLC . :)
Mình từng chơi 3 cây Violin nên theo mình con này phải chơi mút cứng một chút. Điển hình như Acuda, hexer thường, btf cũng có vài em khá cứng.
cám ơn ý kiến của bạn nha . mình sẽ thử xem sao .

mylove113

Trung Sỹ
Rơ bạn đánh thế nào nhỉ? không hợp ở đây là không hợp như thế nào bạn có thể nói kỹ hơn được ko
bên trái thì đánh oke rồi còn bên phải thì nó không được ổn định cho lắm bạn . không giật đều được

Bình luận từ Facebook