Cảm nhận mặt Donic Bluefire JP01 Turbo

VirusBNG

Trung Uý
Hôm trước post lên hỏi cảm nhận mà chả thấy Bác nào trả lời. Tức mình Em ra Hùng Hà làm luôn 1 cặp đen đỏ về uýnh !!! Dưới đây là đôi dòng cảm nhận của Gà Em !!!

Theo thông số của nhà sản xuất thì mút này có độ cứng sponge là 47,5 độ tuy nhiên topsheet thì lại khá mềm và bám bóng, thành ra làm cho người chơi cảm thấy mút ko hề cứng tẹo nào và bóng lưu trên mặt vợt lâu.
Tốc độ mặt vợt cao (thực ra là khả năng đánh bóng đc xa hơn) nhưng mặt này thì lại thiên về xoáy nhiều hơn nên có vẻ rất hợp với lối giật moi, bóng rất nhiều xoáy, đánh gần và trung bàn đều ổn. Tuy nhiên bạt sẽ có cảm giác thiếu lực vì bóng lưu trên mặt vợt lâu (topsheet mềm nhưng khá dai ko bở và cứng như stiga).

Nhược điểm duy nhất của mặt này là nặng, vì nặng đầu thành ra hơi khó kiểm soát lực !!!

Đôi dòng cảm nhận của gà con !!!

Ex_Hai05

Đại Uý
Mình không chơi JP01 mà chơi JP03 trên cốt Avalox BT777 (90g). Mặt có trọng lượng trung bình, topsheet và sponge đều mềm rất hợp cốt và dễ điều khiển. Giật, bạt đều OK.
Trước mình chơi JP03 trên cây Iolite Neo (83g) thì cảm giác đúng như bạn nói là hơi bì mặc dù cốt có tốc độ nhanh hơn. Theo mình thì do cốt nảy quá lực chưa kịp thấm cốt và không phát huy được tác dụng của mặt này ở những cú đánh điểm rơi. Với cú phát lực mạnh như quả bạt thì không vấn đề gì.

Last edited:

Bình luận từ Facebook