Cách upload ảnh lên Diễn đàn

NTBB

Super Moderators
Admin làm ơn chỉ giúp mình cách upload trực tiếp ảnh từ PC lên diễn đàn

Bạn vào web "ImabeShack" tạo 1 tài khoản.

Các bước up ảnh lên diễn đàn như sau:

1. Trong giao diện chính của Imagshack, bạn chọn mục "Upload Images" ở cuối danh sách các lệnh trong bảng "ACTION".

2. Sau khi click vào mục "Upload Imgaes" thì màn hình hiện ra như sau:

3. Chọn ô "Browse" để tìm vị trí ảnh đã lưu trên máy tính, sẽ hiện ra màn hình sau:

4. Chọn ảnh (hoặc nhiều ảnh) mình muốn up và click "OK", sẽ xuất hiện màn hình sau

5. Chọn ô "My Images", sẽ xuất hiện màn hình sau – là nơi ImageShack lưu giữ các ảnh mình đã up lên:

6. Cần đưa ảnh nào vào bài trên diễn đàn thì click vào ô “I” ở trên cùng cột bên phải của ảnh đó, sẽ xuất hiện màn hình sau:

7. Trong màn hình này, bôi đậm đường link của ảnh (như trong hình trên) và copy đường link này (bằng cách nhấn tổ hợp phím “Ctrl+C”, hoặc dùng chuột phải chọn “copy”) rồi dán vào bài viết đang soạn ở trong diễn đàn.

Vậy là xong.

Last edited:

nhatninhpc

Binh Nhất
Thank's bạn mình hiểu rồi, có nghĩa là chỉ kết nối với link thôi chứ không upload thẳng vào diễn đàn được.

NTBB

Super Moderators
Thank's bạn mình hiểu rồi, có nghĩa là chỉ kết nối với link thôi chứ không upload thẳng vào diễn đàn được.

Nhưng khi xem bài trên diễn đàn thì thấy hình luôn chứ ko phải click vào đường link rồi mới thấy hình.

hiepasc

MOD Bắc Ninh
up lên video thì qua youtube.com bạn cần có 1 tài khoản youtube có thể là tài khoản google, địa chỉ mail của của google cũng được, up lên youtube xong thì chia sẻ lên diễn đàn thôi !

đoạn mã chèn video nè

[.video=youtube;eLU_bdf2PEw]http://www.youtube.com/watch?v=eLU_bdf2PEw[/video]

eLU_bdf2PEw là tên đoạn video của bạn ! bạn nhớ thay tên vào và xóa cái dấu chấm đỏ đi nhé !

Tieubachlong93

Trung Sỹ
up lên video thì qua youtube.com bạn cần có 1 tài khoản youtube có thể là tài khoản google, địa chỉ mail của của google cũng được, up lên youtube xong thì chia sẻ lên diễn đàn thôi !

đoạn mã chèn video nè

[.video=youtube;eLU_bdf2PEw]http://www.youtube.com/watch?v=eLU_bdf2PEw[/video]

eLU_bdf2PEw là tên đoạn video của bạn ! bạn nhớ thay tên vào và xóa cái dấu chấm đỏ đi nhé !
TKs bác....... mấy lần tìm xem được video hay quá mà không biết cách up cho ae cùng xem :D

Bình luận từ Facebook