Các tiêu chuẩn trong bóng bàn

namvietinbank

Đại Uý
Chẳng là em đi đánh bóng rất cú vụ bàn và bóng nhất là từ khi sang 40+. Đánh rất điên nhất là đang đánh bóng xiom chuyển sang đánh bóng dhs. Theo em nghĩ bóng có tiêu chuẩn và bàn có tiêu chuẩn. Vậy tiêu chuẩn của hãng nào bây h là đúng chuẩn quốc tế. Ví dụ như bóng thì nảy bảo nhiêu cm mặt bàn thì trôi hay giật.... Bác nào có thông tin khai sáng cho em với ^^

Trainee

Đại Tá
Chẳng là em đi đánh bóng rất cú vụ bàn và bóng nhất là từ khi sang 40+. Đánh rất điên nhất là đang đánh bóng xiom chuyển sang đánh bóng dhs. Theo em nghĩ bóng có tiêu chuẩn và bàn có tiêu chuẩn. Vậy tiêu chuẩn của hãng nào bây h là đúng chuẩn quốc tế. Ví dụ như bóng thì nảy bảo nhiêu cm mặt bàn thì trôi hay giật.... Bác nào có thông tin khai sáng cho em với ^^
Có chuẩn chung về chiều cao cân nặng hết đó bác. Về lý thuyết thì thằng nào có dấu ITTF là đạt hết :D
Bác search cái bảng so sánh bóng 40, 40+ sẽ ra gần hết cái bác đang kiếm.

Trainee

Đại Tá
Có chuẩn chung về chiều cao cân nặng hết đó bác. Về lý thuyết thì thằng nào có dấu ITTF là đạt hết :D
VD:

40 40 plus.png

http://www.fftt.com/doc/Plastic_Balls_Q_A.pdf

namvietinbank

Đại Uý
vậy cái bàn DHS 1123 nó cũng ITTF và cái xiom T5 cũng ITTF mà sao nó này khác nhau kiểu khốn nạn lắm các pác ạ. h có tiền là mua được tất nhỉ

Trainee

Đại Tá
vậy cái bàn DHS 1123 nó cũng ITTF và cái xiom T5 cũng ITTF mà sao nó này khác nhau kiểu khốn nạn lắm các pác ạ. h có tiền là mua được tất nhỉ
Thấy luật quy định về cái bàn cũng ít, cơ bản chỉ là độ nảy bóng abt 23/30cm.

2.01.03 The playing surface may be of any material and shall yield a uniform bounce of about 23cm when a standard ball is dropped on to it from a height of 30cm.

lamtq

Đại Tá
Đúng là qui định thếnày nên nhiều hãng làm bàn vớ vẩn nảy rất bố láo. Mẹ, thả từ 30 nảy cao khoảng 23 bố ai chả làm được.
Ví bàn như mặt mút Ten so với AntiPower, cả 2 đánh nhẹ thì đều nảy như nhau chứ đánh mạnh vào Ten thì nảy mạnh chứ Anti càng đánh mạnh càng nảy yếu. Bàn mà cũng kiểu thế ra thi đấu nhiều khi gặp bàn lạ, ko có time làm qen là ăn cứt ngay
Thấy luật quy định về cái bàn cũng ít, cơ bản chỉ là độ nảy bóng abt 23/30cm.

2.01.03 The playing surface may be of any material and shall yield a uniform bounce of about 23cm when a standard ball is dropped on to it from a height of 30cm.
U

Bình luận từ Facebook