Các giải WTT tiếp tục mở

conduongs

Đại Tá
Em chẳng biết đặt tên chủ đề là gì, Thấy đợt này nhiều giải quốc tế trong khuôn khổ WTT mà không thấy bác nào mở Thread để anh em vào bình luận cho vui.

conduongs

Đại Tá
Từ WTT contender Zegreb, Lima đến Feeder Otocec Các nước khác vẫn đưa đội hình chính của mình đi còn China đưa team 2 ra biển lớn bơi lội.. Mới thấy Team 2 của CNT so với Team 1 có khoảng cách rõ rệt từ kỹ thuật, tâm lý và đặc biệt là chiến thuật không linh hoạt trong từng séc đấu. Và đương nhiên rồi các team khác được dịp trút hết những gì ấm ức mà Team 1 CNT đã gieo cho mình. Có lẽ khi lên được Team1 CNT các cháu còn phải tập dượt khắc nghiệt lắm. Chúc mừng Team của các nước cũng như cá nhân các VĐV đã giành được chiến thắng trong mùa giải này.

ga mo

Đại Tá
Sắp tới (từ 11 đến 17/7) sẽ có giải WTT Star Contender (European Summer Series 2022 - Tổ chức tại Hungary). Tại giải này theo danh sách TQ đăng ký sẽ có Team A (trừ Fan ra) tham dự với Ma Long, LJK, LGY, WCQ. Các hảo thủ của thế giới còn lại cũng tham dự đầy đủ như Boll, Ovt, Calderano, Truls, Hari, Jorgic, franziska, Pitchford, Karlsson, Gauzy, Freitas.... Sẽ là giải đấu hay đấy các bác. Chuẩn bị để xem nhé.

Manhga

Thượng Sỹ
Sắp tới (từ 11 đến 17/7) sẽ có giải WTT Star Contender (European Summer Series 2022 - Tổ chức tại Hungary). Tại giải này theo danh sách TQ đăng ký sẽ có Team A (trừ Fan ra) tham dự với Ma Long, LJK, LGY, WCQ. Các hảo thủ của thế giới còn lại cũng tham dự đầy đủ như Boll, Ovt, Calderano, Truls, Hari, Jorgic, franziska, Pitchford, Karlsson, Gauzy, Freitas.... Sẽ là giải đấu hay đấy các bác. Chuẩn bị để xem nhé.
sao lại thiếu sếp fan vậy bác

ha_hadinh

Trung Uý
Dạo này châu Âu có bộ đôi anh em nhà Lebrun của Pháp đánh hay quá các bác ơi, tương lai có thể lên top Euro. Cu em chưa đầy 17 tuổi, chơi penhold chả kém gì China team, trái phải rất toàn diện.

conduongs

Đại Tá
Dạo này châu Âu có bộ đôi anh em nhà Lebrun của Pháp đánh hay quá các bác ơi, tương lai có thể lên top Euro. Cu em chưa đầy 17 tuổi, chơi penhold chả kém gì China team, trái phải rất toàn diện.
Xem trận hai anh em nhà này đốt thì thôi rồi nhanh lắm

conduongs

Đại Tá
Em thấy năm vừa rồi thành tích cả 2 rất ổn định, tỉ lệ thua thấp. Giải vô địch Pháp trận chung kết vừa xong ku anh nó giã cho Simon Gauzy 4 bát nhanh như điện
Trong nước thôi. muốn thành công hơn chỉ khi đương đầu với china Team thôi. Phải nói là China Team là thuốc thử cho những thần đồng trong nước các bác nhé.

conduongs

Đại Tá

WTT Star Contender 2022​

Trong các trận mở màn của giải em thấy đáng chú ý và hào hứng có trận này
Liao đã chơi một trận trên sức của mình, di chuyển không biết mệt mỏi. Kết quả xứng đáng thôi

ga mo

Đại Tá
Em thấy năm vừa rồi thành tích cả 2 rất ổn định, tỉ lệ thua thấp. Giải vô địch Pháp trận chung kết vừa xong ku anh nó giã cho Simon Gauzy 4 bát nhanh như điện
Hôm nay 2 ku này đấu với Ma Long và LJK. Chờ xem sao. Felix Lebrun đấu Ma Long, Alesix đấu Liang JK.
Ku Hari có vẻ hết bài rồi, hôm nay thua Assar Omar 2-3. Dạo này thấy Hari thua nhiều trước các tay vợt chiếu dướicrồi.

AndroCS7

Đại Tá
Nghe bác nói m mới xem cu này, 1 trận đấu k thể tin nổi trc tượng đài Ma Long. Thêm tý nữa là nó mới 15 tuổi bác ạ

conduongs

Đại Tá
Không biết sư phụ của ku này là ai mà nó lại đánh vợt dọc y như Xu Xin vậy?
Để 2-2 thì không biết phải làm sao. Một lần nữa sự kinh nghiệm lại gọi tên anh Long đi tiếp khi mấy quả cuối chú em Lebrun hơi nôn nóng Flick trái sâu trong bàn.

conduongs

Đại Tá
Không biết sư phụ của ku này là ai mà nó lại đánh vợt dọc y như Xu Xin vậy?
Ở một diễn biến khác, góc nhìn đa chiều hơn về hai anh em nhà Lebrun này khi xem trận đôi với ML và WCQ
Với sự vuột trội về thành tích quốc tế, đẳng cấp và sự ăn ý cặp đội ML và WCQ đã thể hiện một cách hơn hẳn, áp đáo khi ngay ở đầu hiệp 1 sau 8 điểm thì có đến 7điểm là về anh em nhà ML. Nhưng cũng chỉ một chút lơi lỏng chủ quan, trùng xuống một tí thôi anh em nhà Leb đã cho thấy anh em nhà tôi đến đây không phải để các anh dẫn đi dạo. Khi mà hàng ngày việc ăn ngủ nghỉ chơi đều gắn với trái bóng nhựa của hai anh em nhà Leb đã phát huy tác dụng họ ăn ý, bền bỉ nhanh nhẹn thêm chút thông mình đã để anh em nhà ML-WCQ có cái nhìn khác lại. Khi đã nhìn ra rồi thì với sự nôn nóng của WCQ đốt liền mấy quả liên tiếp thì dù sức dài vai rộng như anh Long cũng không thể cưỡng lại được. kết thúc séc một là một sự thất vọng của anh em nhà ML-WCQ va bên cạnh đó là sự hả hê của anh em nhà Leb.
Và rồi với bản lĩnh của người cầm cở, biết sai đâu đứng dậy ở đó. ML và WCQ cũng nhận ra rằng dù có ăn ý thật những cũng không thể ăn ý hiểu nhau bằng anh em nhà kia khi họ cùng dòng máu, ăn ngủ nghỉ cùng nhau nên mình phải có chiến thuật. Và rồi với kinh nghiệm thì hơn rồi, tư duy chiến thuật rõ ràng bắt ngắn lại gò gần lưới, tránh đối đầu, đôi công trực diện đã phát huy tác dụng. Với đà hưng phấn anh em nhà Leb cứ đứng xa bàn chờ đối giật thì nay cú bị giật mình phải di chuyển sâu vào bàn, luôn bị động, với bóng, thì những sai sót vậy đương nhiên sẽ phải trả giá thôi, và đương nhiên rồi anh em nhà ML biết việc mình cẩn phải làm gì. Xem cặp đôi giữa ML -WCQ và Fan với WCQ thì thấy khi ML ghép đôi với WCQ đường bõng xem mãn nhãn những gì của nghệ thuật bóng bản, có lẽ đọng lại khi cặp đôi này thi đấu và biểu diễn

Bình luận từ Facebook