Các cao thủ cho em xin chỉ giáo. Em muốn giao xoáy ngang ngắn thì chú ý những gì.

nb.toan

Thượng Tá
Em giao xoáy ngang. Nhưng cảm thấy khó giao bóng ngắn quá. Các cao thủ cho em xin ý kiến với. Chú ý những gì đc k ạ
Gợi ý:
Cốt thuần gỗ loại All -> Off, mặt ngoài Limba hoặc Spruce, hơi nặng chút > 88g.
Mút ít nảy, độ bám cao, loại TB cứng.
Ngoài ra tạo xoáy ngang lên/xuống ngắn còn tùy thuộc vào độ khéo của bàn tay nữa. Khi giao, bạn miết bóng là chính, hạn chế dùng lực đập lưng bóng.

Gợi ý:
Cốt thuần gỗ loại All -> Off, mặt ngoài Limba hoặc Spruce, hơi nặng chút > 88g.
Mút ít nảy, độ bám cao, loại TB cứng.
Ngoài ra tạo xoáy ngang lên/xuống ngắn còn tùy thuộc vào độ khéo của bàn tay nữa. Khi giao, bạn miết bóng là chính, hạn chế dùng lực đập lưng bóng.
Em cảm ơn anh ạ. Em giao cảm thấy xoáy cũng cao nhưng hay bị dài bóng. Nên k đc thuận lợi lắm.

nhqdesperado

Trung Uý
Giao bóng ngang hoặc xoáy lên ngắn rất khó, đòi hỏi tập luyện thường xuyên. Thông thường để giao tốt 1 quả khó, mỗi ngày tập giao ít nhất 200 quả, trong vòng 2 tuần sẽ thấy cải thiện hẳn. Bóng chỉ lờ đờ và sát mép lưới mới đạt yêu cầu. Bổng quá thì rất dễ tặng điểm cho đối thủ

Giao bóng ngang hoặc xoáy lên ngắn rất khó, đòi hỏi tập luyện thường xuyên. Thông thường để giao tốt 1 quả khó, mỗi ngày tập giao ít nhất 200 quả, trong vòng 2 tuần sẽ thấy cải thiện hẳn. Bóng chỉ lờ đờ và sát mép lưới mới đạt yêu cầu. Bổng quá thì rất dễ tặng điểm cho đối thủ
E cảm ơn a nhé

Hình như cao thủ ít người giao bóng ngắn lắm, chủ yếu tranh nhau ở bài đôi công đối kháng thôi.
Muốn bóng lượn lờ khó chịu thì dùng gai là sớm giải quyết được vấn đề.
tại là vì em thấy người ta nói giao dài trái ngắn phải anh ạ. chứ em nghĩ còn trẻ k nên chơi gai. rèn luyện sức khỏe là phải công ":))
Em cảm ơn anh ạ

Apis

Thượng Sỹ
Em giao xoáy ngang. Nhưng cảm thấy khó giao bóng ngắn quá. Các cao thủ cho em xin ý kiến với. Chú ý những gì đc k ạ
Bạn giao ngang xuống hay xuống ngắn thì được hạn chế giao ngang thuần ngắn dễ bị đẩy trái chạy cắm cổ.
Bạn cố gắng giao cho bóng rơi bên bàn mình càng gần lưới càng tốt, bóng tưng qua bên kia cũng sẽ ngắn. A Thuận có hướng dẫn mấy clip trên youtube bạn xem rồi học theo nhé. Chúc vui.

Bình luận từ Facebook