các bác cho em vài lời khuyên

dinhhung70tbs

Binh Nhì
Em mới tập chơi bóng bàn được một tháng, đang trong quá trình làm quen môn thể thao này thôi. Trình độ thì vẫn còn kém nhưng qua tìm hiểu em cũng biết có cốt vợt amurtal đánh hay, kết hợp mút ten 05 nữa thì tuyệt ( em thấy mọi người bảo thế). Em muốn hỏi các bác có kinh nghiệm là em mới tập chơi vậy mà dùng cốt vợt đó có tốt ko( do em thấy có người bảo mới chơi dùng vợt đó đánh hỏng tay). Em cám ơn.

phuongnguyen

Đại Tá
Em mới tập chơi bóng bàn được một tháng, đang trong quá trình làm quen môn thể thao này thôi. Trình độ thì vẫn còn kém nhưng qua tìm hiểu em cũng biết có cốt vợt amurtal đánh hay, kết hợp mút ten 05 nữa thì tuyệt ( em thấy mọi người bảo thế). Em muốn hỏi các bác có kinh nghiệm là em mới tập chơi vậy mà dùng cốt vợt đó có tốt ko( do em thấy có người bảo mới chơi dùng vợt đó đánh hỏng tay). Em cám ơn.
chính xác đó bac. đã qua nhiều cay vot toc độ cao ; sardius, amur, tmb zlc , GA , .... cuoi cung trình tạp choi chỉ tot khi danh cot mem , cot thuan go de kiem soat .
goi y: bac su dung cot go stiga cr hoac nhung cay cot thuan go tuong duong. khi giat duoc lien tuc hon 7-8 qua thi luc do bac se biêt minh dung cot gi.
Than

giaoluu

Đại Tá
Bác tham khảo cây này tốc độ và kiểm soát đều cực ổn, vợt đc vdv quốc gia tuyến trẻ sử dụng nhiều
http://bongban.org/threads/cot-vot-va-mat-vot-hang-dep-gia-hop-ly-anh-chan-thuc.33451/

phuongnguyen

Đại Tá
Nên mua dòng thuần gỗ hoặc ALC..chơi amul ngay sợ hơi shock bạn ah..khi nào trái phải đều tay. .thích cảm giác mạnh thì chơi amul ..thân!
de nghiem ra dieu nay can phai qa nhieu cay vot (minh hon 10c). nhieu mo hoi va cay dang, bay gio biet ra roi thi vot nao cung duoc, camg mem cang tot, giet doi thu ngang voi minh phai 7-10 cai moi chet , dau ma 1 nhat la an quan dau , vay muon 7-10 c thi phai lam gi??? vot mem , mus mem, kiem soat v diem roi , kakakA.

QuangHung

Đại Tá
de nghiem ra dieu nay can phai qa nhieu cay vot (minh hon 10c). nhieu mo hoi va cay dang, bay gio biet ra roi thi vot nao cung duoc, camg mem cang tot, giet doi thu ngang voi minh phai 7-10 cai moi chet , dau ma 1 nhat la an quan dau , vay muon 7-10 c thi phai lam gi??? vot mem , mus mem, kiem soat v diem roi , kakakA.
Chuẩn luôn. .nghe quẳng cáo vợt này hay vợt kia tốt. .nhưng k hợp với lối chơi thì phi gầm bàn hết. .hehe :D

huymdt

Thượng Tá
Nghe giọng biết cao thủ liền ha ;). Lâu lắm rồi không lang thang về miền Tây! Đang có một ham muốn tột bậc là ngày nào đó trong đời ghé về miền tây giao lưu với phuongnguyen một trận ehehe :rolleyes:.

phuongnguyen

Đại Tá
Đang giữ trong tay mấy cây kiếm thuộc hạng đập phát chết luôn thì cứ đập thẳng tay chứ theo thầy làm gì phải 7-10 phát mới chết lằng nhằng vậy nhỉ ehehe :cool:;);)
ai dua đầu cho mình đập đâu bac oi . rinh du lam moi duoc 1 cai thoi .thay day chieu , bam dai nhu đĩa thì moi thang duoc .

dinhhung70tbs

Binh Nhì
Có bác thích sưu tầm, có vài kiếm coi như bình thường. Em là dân mới chơi, vẫn còn tập tọe. Giờ có một cây kiếm ngon trong tay cũng cảm thấy ấm lòng lắm các bác à

Bình luận từ Facebook