Các anh cho e hỏi sự khác nhau của cốt W.Slagger với Jun Mizutani với ạ

wangliquin

Binh Nhất
Theo như tiêu đề các anh cho em hỏi ưu khuyết điểm từng cốt vợt, combo nào thích hợp nhất với từng loại và thích hợp nhất với rơ nào.
E cám ơn.

nhatduongchi

Đại Uý
Theo như tiêu đề các anh cho em hỏi ưu khuyết điểm từng cốt vợt, combo nào thích hợp nhất với từng loại và thích hợp nhất với rơ nào.
E cám ơn.
Đây là 2 dòng vợt khác nhau:
Schlager carbol thuần cứng (bản) nên chỉ so sánh với các dòng T5000, Sardiu... ;
Mizutuni dạng sợi zylon carbol nên chỉ so sánh với tmbzlc, innerfor zlc, amutart zlc, zjk zlc, donic w89..

xukaka

Đại Tá
Ở đây như bạn hỏi thì mình tạm xếp vào 2 nhóm dòng vợt như sau:
Nhóm 1: Dòng Carbon T5000, cấu trúc 5 lớp : Sardius, Primorac Carbon, Schlager, Gerely 21,...( Cấu trúc 5 lớp gồm 2 lớp Carbon cứng, lõi Basa, 2 lớp Hinoki ngoài). Độ dày bản vợt thường từ 6.9 đến 7.1 mmm
Nhóm 2 : ZLC 7 lớp như Mitazun ZLC (2 lớp ZLC, lớp limba,....) độ dày thường 5.7mm

Như vậy có thể thấy khác nhau hoàn toàn, tốc độ thì nhóm 1 hơn hẳn. Xoáy và kiểm soát thì Nhóm 2 hơn.
- Nếu bạn có lối đánh giật tấn công chủ đạo, và thêm vào đó chặn đẩy, bạt bóng. Tuy nhiên dòng này nếu kỹ thuật chưa cao thì rất khó kiểm soát, hay bị bung. Bị ăn xoáy khó kiểm soát, đôi khi bị thừa lực khi chặn bóng.
-Nếu bạn lực giật đã tốt, cần tăng xoáy hơn thì chọn nhóm 2, chặn và giảm lực thì nhóm này tốt hơn, giật bóng có quỹ đạo xoáy hơn.

Bình luận từ Facebook