Cả nhà tư vấn giúp e cốt Tosios

Thanhcong

Binh Nhất
E mới mua cốt Tosios nhưng giờ ko biết lên kết hợp mặt như thế nào cho hợp lý.ae có ai biết hoặc đã từng sử dụng thấy ok thì tư vấn giúp e với.phải e giật ok ,trái thì bình thường ạ.cảm ơn cả nhà nhiều

Attachments

1.6 MB · Đọc: 0

Daoky09

Đại Tá
E mới mua cốt Tosios nhưng giờ ko biết lên kết hợp mặt như thế nào cho hợp lý.ae có ai biết hoặc đã từng sử dụng thấy ok thì tư vấn giúp e với.phải e giật ok ,trái thì bình thường ạ.cảm ơn cả nhà nhiều
FH: ten80, BH: ten80 FX cực ngon (Dễ chơi hơn thì FH sriver G3, BH Sriver G3 FX ). Chúc bạn lên bóng.

Thanhcong

Binh Nhất
FH: ten80, BH: ten80 FX cực ngon (Dễ chơi hơn thì FH sriver G3, BH Sriver G3 FX ). Chúc bạn lên bóng.
Bác chơi và cảm nhận thấy cốt ý đánh ok ko ạ.giật bóng thấy thế nào bác.thấy bảo bóng đi tốc độ và hiểm.

tosiosHD

Đại Tá
FH: hexerHD; BH: blitz2010 --->>> Đã ko đánh thì thôi, đã đánh là ghi điểm, hoặc là ghi điểm cho mình, hoặc là tặng điểm cho đối phương! Haha!
Đùa tí thôi, combo trên rất lý tưởng đấy!

Thanhcong

Binh Nhất
FH: hexerHD; BH: blitz2010 --->>> Đã ko đánh thì thôi, đã đánh là ghi điểm, hoặc là ghi điểm cho mình, hoặc là tặng điểm cho đối phương! Haha!
Đùa tí thôi, combo trên rất lý tưởng đấy!
Bác cho e xin ít cảm nhận về cốt này ntn đc ko ạ

tosiosHD

Đại Tá
Bác cho e xin ít cảm nhận về cốt này ntn đc ko ạ
Chào bạn!
Thứ nhất, bạn tham khảo Cataloge của AVX và Hỏa Châu về cốt này nhé:
http://bongbanviet.com/index.aspx?site=1&page=16-thong-tin-san-pham&cid=4-Cốt-vợt&pid=105-Tosios
Vợt quá nhanh sẽ mất đi độ bám bóng, vì vậy đòn giật thường mất đi uy lực. Ngược lại, vợt có khả năng tạo xoáy tốt sẽ mất đi tốc độ, làm giảm sức ép áp đặt vào đối thủ. Một cây vợt vừa đem đến cho bạn tốc độ cao cùng với độ bám xoáy tốt sẽ là vũ khí tối thượng cho lối đánh tấn công bạo liệt bằng xoáy lên. AVX/Avalox Tosios là cây vợt có một không hai khi thỏa mãn đồng thời hai đặc tính quan trọng đó.
Điểm đặc biệt nhất của Tosios đó là độ cắm xoáy mạnh mẽ khi giật. Bóng chạm bàn đối phương thường chúi xuống rất thấp, hiểm và bất ngờ. Điều này giúp bạn có lợi thế chiến thuật rất lớn, giúp đẩy đối phương ra tầm trung và xa bàn giành thế chủ động vì ôm bàn chặn đẩy lại đường bóng giật của Tosios là rất khó.

AVX/Avalox Tosios được áp dụng công nghệ hiện đại nhất với Titanium Carbon. Đây là loại vật liệu mới được tổng hợp và ứng dụng vào một số ngành công nghiệp quan trọng như ô tô, xây dựng...Titanium Carbon được biết điến nhiều nhất khi là vật liệu làm khung sườn cho siêu xe Pagani Zonda Cinque có giá tới 1.5 triệu USD và chính thức vượt qua Sợi Carbon, trở thành vật liệu trợ lực số 1 hiện nay.

Giới thiệu từ nhà sản xuất: Một sự lựa chọn cao cấp. Tosios đem đến cho bạn Độ xoáy và Tốc độ tối ưu.

Chúng tôi đánh giá AVX/Avalox Tosios là một cây vợt đẳng cấp cao và thuộc loại toàn diện nhất trên thị trường hiện nay. Tosios cho phép người chơi thực hiện được nhiều kỹ thuật dễ dàng hơn, và do đó hợp với lối chơi đa dạng và biến hóa.
Do có khả năng tạo sức ép đẩy đối phương ra xa, Tosios hợp với tấn công cự ly từ tầm trung đến ôm bàn.
Tosios hợp với mặt vợt có độ bám xoáy tốt.
Thứ hai, đây là cảm nhận của riêng mình:
Nói thật, mình trình gà thôi, tuy nhiên cũng thuộc thành phần ham hố trải nghiệm cốt vợt, mút vợt, tìm sự hưng phấn trong cái mới. Nói riêng về cốt vợt, sau khi trải qua rất nhiều các cốt khác nhau, mình đã chọn được trong số đó 1 cốt vợt rất hay là Tosios. Bạn biết đấy, ko phải ngẫu nhiên mà nickname của mình là TosiosHD mà.
Nói về cảm nhận về Tosios, thực sự ko ai giống ai, bạn nên thử cầm nó và cảm nhận, vì nó còn phụ thuộc vào rơ đánh, cách phối hợp combo...
Riêng với mình, cũng giống như Hỏa Châu đã nói ở trên, Tosios cho quả giật cực xoáy, đòn đánh chắc tay, hơi rung nhẹ 1 chút. Nó tốc độ vừa phải thôi, chứ ko quá nhanh như mọi người vẫn tưởng, tuy nhiên cảm giác, kiểm soát khá tốt. Với mình, so với Tmb zlc, Jun zlc....và ngay cả Iner zlc thì cũng ko hay hơn gì Tosios chứ ko muốn nói là không hay bằng. Nếu có điều kiện, bạn thử trải nghiệm 1 thời gian xem sao.

Tuy vậy, có 1 chân lý rất hay là: VŨ KHÍ TỐT NHẤT LÀ VŨ KHÍ HỢP VỚI LỖI CHƠI CỦA MÌNH NHẤT. Bạn hiểu ý mình nói, đúng ko?!

tosiosHD

Đại Tá
Ông tosios kia Chém kinh, dài dòng văn tự-Hay hay không cứ nhìn số lượng người chơi là biết- dân người ta có ngu đâu- cây này chơi như dở hơi
Mình chỉ chia sẻ cảm nhận bản thân với bạn @Thanhcong thôi mà. Nó đúng hay ko đúng thì cũng chỉ là cảm nhận của bản thân mình với bạn đấy thôi. Bạn sao phải nói gắt gao vậy? Chắc gì cốt vợt nhiều người chơi đã là hay?

ngtrantoan

Đại Tá
Mình chỉ chia sẻ cảm nhận bản thân với bạn @Thanhcong thôi mà. Nó đúng hay ko đúng thì cũng chỉ là cảm nhận của bản thân mình với bạn đấy thôi. Bạn sao phải nói gắt gao vậy? Chắc gì cốt vợt nhiều người chơi đã là hay?
Cốt vợt nhiều người chơi chưa chắc đã hay mà là quá Hay đó bạn hehe :D:D:D

Chắc gì cốt vợt nhiều người chơi đã là hay?
CÂU NÀY HƠI NGƯỢC ĐỜI NHỈ? KIỂU NHƯ IPHONE CHẲNG RA GÌ MÀ LẮM NGƯỜI DÙNG- QUÁN ĂN KIA CHẲNG NGON GÌ MÀ LẮM NGƯỜI ĂN THẾ. HA HA. BÁC CỨ ÔM CÁI TOSIOS CỦA BÁC MÀ NGHĨ NÓ HAY VỚI SỐ ÍT VÀ DỞ VỚI SỐ ĐÔNG ĐI. CỨ NGHĨ NÓ SẢN XUẤT RA ĐỂ CHO BÁC ĐI. MẤY ÔNG KINH DOANH ANDRO HAY AVX TOÀN KIẾM CHỖ TÀI TRỢ ĐỂ MẤY ÔNG CÓ SỐ MÁ SỬ DỤNG PR VÀI BUỔI- NÓI LÊN VÀI REVIEW VỚ VẨN ĐỂ BÁN SẢN PHẨM CHỨ THỰC CHẤT CHÚNG NÓ CÓ DÙNG SẢN PHẨM CỦA CÁC ÔNG ĐÂU. NÓ VẪN DÙNG SARDIUS VẪN DÙNG AMULTART- TIMOBOLL - ROÉWOOD ... ĐẤY CHỨ.

tosiosHD

Đại Tá
Bạn @Thanhcong mở topic này để nhờ a e tư vấn combo cho Tosios của bạn ấy. Bạn @Thanhcong cũng hỏi đích danh mình về cảm nhận về tosios nên mình cũng nói cảm nhận của bản thân mình thôi! Bạn Nicolai gì đó vào topic này đã ko chia sẻ, góp ý cho bạn @Thanhcong thì thôi, lại còn bình luận này nọ, đúng sai gì ở đây?! Nếu bạn ko thích, đề nghị bạn sang topic khác mà xem, hoặc lập topic khác mà viết về cốt hay, cốt dở...như bạn nghĩ nhé!

tosiosHD

Đại Tá
Cốt vợt nhiều người chơi chưa chắc đã hay mà là quá Hay đó bạn hehe :D:D:D
Theo thống kê, gần như ai chơi bóng bàn cũng đã thử dùng 729 và Sadius. Đó là 2 loại cốt vợt đã được nhiều người chơi nhất ở VN. Vậy phải chăng đó là 2 cốt hay so với nhiều cốt khác ít người chơi???
Mọi thứ chỉ là tương đối thôi bạn nhỉ?!

Bình luận từ Facebook