BONGBAN.ORG _ Làm sao để mạnh lại như xưa ?

Drhongson

Đại Tá
Mình nhớ khi xưa trải qua bao thời kỳ , lúc này lúc khác , có thăng có trầm ...
nhưng luôn có nhiều member sôi nổi tích cực , nhiều bài viết chất lượng cao , nhiều tin tức nóng hổi , hình ảnh , clip tràn ngập ...
Luôn thu hút rất đông anh em bóng bàn tứ xứ vào sinh hoạt thật vui ... Lúc ấy nhiều người còn
phone tâm sự với mình << anh ơi , em nghiện BONGBAN.ORG mất rồi , làm sao cai nghiện duoc hở anh>>

Mấy tháng gần đây thì không còn duoc như thế nữa , không khí trầm lặng hẳn ,
tin bài thưa thớt , ảnh ọt thơ phú tịt ngòi , các nơi sôi động nhất như LÀO CAI , HÀ NAM , HÀ NỘI , SÀI GÒN ... cũng heo hút đìu hiu , sức hấp dẫn kém hẳn xưa kia , đúng là 1 trời 1 vực .
Có người bảo tại hết mùa Premiership nên Min Mod và anh em member xìu xìu xả hơi ăn tết , có người bảo vì mang hay bị lỗi , có người bảo tại FACE BOOK lấn át ,... theo anh em mình thì nguyên nhân vì sao ?
Mình thì cứ nghĩ BONGBAN.ORG là diễn đàn lớn nhất , nơi tập hợp duoc đông đảo anh em bốn phương,
nếu mà cứ ỉu xìu thế này thì uổng lắm .
Hy vọng năm mới GIÁP NGỌ , anh em mình lại hăng hái như xưa .
Đêm giao thừa lan man tí xíu , mong là anh em nơi nơi có cái gì mới mới hay hay ... thì vào chia sẻ ,
lại làm diễn đàn sôi nổi rộn ràng .

Last edited:

lion

Đại Tá
Trước hết thì em công nhận các MOD đã cố gắng rất nhiều trong việc
điều hành diễn đàn, nhưng:
+ Sập diễn đàn, mất dữ liệu
+ Thay đổi giao diện nhiều
+ Tính năng chưa ổn định
+ Hơi ít bài viết cập nhật thông tin trong, ngoài nước, review...có chất
lượng và thật tiếc là chúng ta chưa có góc tư vấn của chuyên gia là các
VDV tên tuổi về các vấn đề liên quan đến bóng bàn

Sang năm mới em chúc anh em MOD cũng như toàn thể anh chị em
đang là thành viên diễn đàn cũng như chưa có điều kiện sinh hoạt khỏe
mạnh, bóng lên.

Drhongson

Đại Tá
Có nhiều anh em phone trao đổi với mình ,
VỀ KỸ THUẬT thì anh em mong BQT
- Chuyển toàn bộ các từ ngữ đề mục về lại TIẾNG VIỆT cho phổ thông đại chúng gần gũi ,
dễ hiểu , dễ thao tác .
-Mục chuyển trang (1,2,3 ,4 , ... trang cuối ) nên chuyển sang lề phải cho thuận mắt thuận tay .

VỀ TÌNH CẢM thì anh em mong BQT , ADMIN , MOD ngày càng gần gũi , siêng xuất hiện hơn
trên diễn đàn cũng như các giải đấu các sự kiện đại chúng liên quan ... ,
như thế mới dễ quy tụ duoc nhiều member giàu năng lực , tích cực phát huy khả năng mọi mặt ,
tận dụng tốt nhất từng mi li tài nguyên diễn đàn 1 cách tốt nhất .
TRÂN TRỌNG .

BigBigBog

Hạ Sỹ
Anh Sơn kính mến, các anh chị em diễn đàn thân mến

Gắn bó với diễn đàn từ những ngày đầu năm thành lập, Bít Bốp có thể nói rằng diễn đàn đã gắn liền với một quãng đời tuổi trẻ thanh xuân nhất của Bít Bốp vì vậy mỗi một lần diễn đàn thăng trầm đều những là mất mát ko thể nói hết. Dù vậy, Bít Bốp vẫn cảm thấy bongban.org và anh em bóng bàn như ngôi nhà với những người anh em chú cháu của Bít Bốp, người ta có thể bỏ đi nhiều thứ nhưng tình thân thì ko thể.

Đầu năm vài lời dông dài, quay lại chủ đề ban đầu của anh Sơn, cá nhân Bít Bốp xin chia sẻ những lời chân thành.
Bít Bốp có may mắn được quen biết với nhiều anh chị em, những member đầu tiên của cả hai miền Nam Bắc, thành viên còn ít nhưng mọi người đều quen biết nhau, nhiệt tình và hứng khởi đang lên vì vậy diễn đàn đã có những tháng ngày sôi nổi như thế.
Rồi dần tất cả lại phải quay về với cuộc sống đời thường, ai cũng cũng có những gánh nặng cuộc sống, ai cũng có những lo toan riêng, Bít Bốp dù muốn dù ko cũng xa dần với bóng bàn và diễn đàn.

Xa hơn nữa, diễn đàn đi dần vào chuyên nghiệp hóa và trải rộng toàn quốc, rồi nhiều hội nhóm dần phát triển, như lời một người anh, nhà đông con thì phải chia gian, người đông ko tránh khỏi xung đột ý kiến, và ai cũng có những cái tôi cá nhân, những dấu ấn và mong muốn cá nhân. Thật khó cho Min, cho Mod và cho cả các thành viên.

Theo thời cuộc , dù là người hoài cổ nhưng Bít Bốp hiểu rằng cuộc sống vẫn là như vậy, ko có gì là trường tồn, chấp nhận rằng diễn đàn chúng ta đã và đang thay đổi theo thời gian, dù là các hội nhóm hay Fb hay các diễn đàn khác, chỉ cần trái bóng vẫn mang lại niềm vui cho mọi người thì tạm gạt sang nỗi niềm khắc khoải về bongban.org để chung vui với cái vui của mọi người.

Bít Bốp tin rằng, bongban.org vẫn sẽ là nơi tìm về của các thành viên như một chùm khế ngọt - Quê hương.

Anh Sơn kính mến, các anh chị em diễn đàn thân mến

Gắn bó với diễn đàn từ những ngày đầu năm thành lập, Bít Bốp có thể nói rằng diễn đàn đã gắn liền với một quãng đời tuổi trẻ thanh xuân nhất của Bít Bốp vì vậy mỗi một lần diễn đàn thăng trầm đều những là mất mát ko thể nói hết. Dù vậy, Bít Bốp vẫn cảm thấy bongban.org và anh em bóng bàn như ngôi nhà với những người anh em chú cháu của Bít Bốp, người ta có thể bỏ đi nhiều thứ nhưng tình thân thì ko thể.

Đầu năm vài lời dông dài, quay lại chủ đề ban đầu của anh Sơn, cá nhân Bít Bốp xin chia sẻ những lời chân thành.
Bít Bốp có may mắn được quen biết với nhiều anh chị em, những member đầu tiên của cả hai miền Nam Bắc, thành viên còn ít nhưng mọi người đều quen biết nhau, nhiệt tình và hứng khởi đang lên vì vậy diễn đàn đã có những tháng ngày sôi nổi như thế.
Rồi dần tất cả lại phải quay về với cuộc sống đời thường, ai cũng cũng có những gánh nặng cuộc sống, ai cũng có những lo toan riêng, Bít Bốp dù muốn dù ko cũng xa dần với bóng bàn và diễn đàn.

Xa hơn nữa, diễn đàn đi dần vào chuyên nghiệp hóa và trải rộng toàn quốc, rồi nhiều hội nhóm dần phát triển, như lời một người anh, nhà đông con thì phải chia gian, người đông ko tránh khỏi xung đột ý kiến, và ai cũng có những cái tôi cá nhân, những dấu ấn và mong muốn cá nhân. Thật khó cho Min, cho Mod và cho cả các thành viên.

Theo thời cuộc , dù là người hoài cổ nhưng Bít Bốp hiểu rằng cuộc sống vẫn là như vậy, ko có gì là trường tồn, chấp nhận rằng diễn đàn chúng ta đã và đang thay đổi theo thời gian, dù là các hội nhóm hay Fb hay các diễn đàn khác, chỉ cần trái bóng vẫn mang lại niềm vui cho mọi người thì tạm gạt sang nỗi niềm khắc khoải về bongban.org để chung vui với cái vui của mọi người.

Bít Bốp tin rằng, bongban.org vẫn sẽ là nơi tìm về của các thành viên như một chùm khế ngọt - Quê hương.
thỉnh thoảng vào diễn đàn,mãi mới thấy bài viết của Box,hì hì hì,nghe giọng này biết ai rồi phải ko cô Box

dungkinh

Thượng Sỹ
bóng bàn .org không bằng ngày xưa là đúng rồi bao nhiêu nội dung hay mất hết không khôi phục lại được - DĐ thấy cứ thay đổi liên tục vào không thuận lắm - gọi là dđ bb VN nhưng lại dùng tiếng nước ngoài làm rất khó khăn cho nhiều người việt làm mất hưng phấn khi vào dđ
vài ý cá nhân mong BQT nghiên cứu - cảm ơn

tuankhoai

Đại Tá
sr vi e dung dien thoai len ko co dau. Noi don gian la hay quay vegiao dien nhu ngay xua thay thuan tien hon nhieu. Noi gi thi noi muc rao vat van la manh nhat gop phan thu hut 1 luong lon thanh vien. Roi tu do ace moi toa ra cac thread khac. Viec han che rao vat cung la 1 nguyen nhan. Ngay xua chang mua ban j nhieu nhug ngay cung phai vao dd 6-7tieng. Gio thi 7 ngay vao 1 tieng vi cac thread deu xem qua hey roi vao chang biet xem gi. Co moi thread rao vat la con co cai moi de xem. Xin het

Drhongson

Đại Tá
Mình thì thấy 1 bác nói nghe có lý << đứng im không tiến bộ là gay go rồi ,
huống chi còn ảm đạm hơn cái xưa cũ thì càng đáng buồn >> . Mình cũng vậy ,
nếu tình hình diễn đàn đang phấn khởi , đang tốt ... thì mình ý kiến làm cái gì cho nó phiền đời .
XÌU ư ? _ Ai cũng có lý do , cũng có hoàn cảnh của mình cả ... ,
nhưng tình trạng TỤT CẢM HỨNG của số đông như hiện tại là rất đáng suy ngẫm , đáng báo động rồi.
Ngày xưa mem nào chả đáo qua diễn đàn hàng chục lần /ngày , bây giờ thì hàng tuần chưa chắc đã ...
Một khi mà những người vốn sôi nổi hăng hái như OLamultat , Bigbog , sepbeo, duongconuong ...thì ít viết , những người giàu năng lưc như Saridao, Trần Thế Long , Bình Ni , Khoa mai cồ , SCUBI , SPY biệt dạng quá lâu , Choctietlon tịt ngòi thơ phú ... Thắng ủn LLTT, TS7 thì quá nhàn hạ vì tình hình đang quá ư là TRẬT TỰ ...
Mỗi người cứ tự hỏi << nếu ai cũng xìu như mình thì diễn đàn sẽ ra sao nhỉ ?>>.
Nhưng chắc là mọi chuyện sẽ dần cải thiện , diễn đàn sẽ lại ngày càng đông vui , chất lượng cao , hy vọng là vậy .
Xin cám ơn các bạn đã tham gia ý kiến , Chủ đề này mình xin khép lại tại đây.

Last edited:

tuanpl

Thượng Sỹ
Cũng buồn lắm bác dr.hongson ạ, e thì trươc tới giờ ít viết bài lắm vì khả năng có hạn nhưng dc cái là năng vào diễn đàn đọc thông tin, nhưng giờ cũng chẳng có tin gì để đọc cả (chán như con gián) ......hehe.
Hôm Hanoi open quay dc mấy clip hì hục up lên mãi mới dc thì giờ lại chẳng thấy đâu cả. (Lại chán như con gián) .
Thực ra mọi người ,các min,mod cũng đã cố gắng và nhiệt tình nhiều lắm rồi nên cũng ko dám trách ai cả...chỉ trách "Ông trời " thôi vậy...bác ơi!!

danhbongban

Trung Tá
em đang cần mua gấp một mặt h3 neo hoặc TG3 neo
ai có thì để cho e với, để chiều nay khai xuân 1 trận
lh : 01674469797

Bình luận từ Facebook