Bộ tài liệu: Cùng học đánh bóng bàn với tiến sỹ Đường Kiến Quân

o3ma

Đại Tá
đêm nay C1, em ngồi tranh thủ hiệu đính 2 siêu giáo án 5 và 6 (còn cái hợp đồng đang soạn tạm thời vứt mịe vào một góc, chán lắm). Sáng mai sẽ có hàng cho bác "mần".
Vừa mần xong tập 5 rồi. Bạn ngó qua đi để xem chỉnh sửa gì không. Nếu không tớ sẽ up và lại đưa link cho bạn check lại lần nữa trước khi lên sóng.

o3ma

Đại Tá
Em thấy có bộ 15 video dạy về bộ chân hay lắm, bác @backhand-ghost lên kiểm nghiệm thử về ta dịch cho anh em cho đủ bộ. Em xem và thay đổi, lên được 2 bóng đấy. Trước @dathoang chấp em 3 ko cửa, giờ chấp 3 thua liểng xiểng rồi
Xong cái vụ bác đầu hói này đã rồi tính chú ạ. Nếu không lại dở ông dở thằng thì hỏng.

NTBB

Super Moderators
Tinh thần và sức lao động của Nhóm biên tập phụ đề thật đáng nể ! Xin cảm ơn tất cả các bạn trong BBT!
Tuy nhiên, với sự "tỉnh táo" cần thiết của ... người già, NTBB xin được nhắc các đ/c trong BBT đừng vì "máu quá, ham vui quá" mà làm ảnh hưởng đến công việc chính và cuộc sống gđ vợ con đấy nhé. BB là cuộc chơi, là giải trí và rèn luyện sức khỏe thôi. Nếu vì thỏa mãn niềm đam mê của mình mà để vợ con phải ăn cơm muộn hoặc thức khuya cùng thì không nên.
Chúc BBT luôn vui khỏe, máu lửa và ... "tỉnh táo" !

longqin

Đại Uý
Em thấy có bộ 15 video dạy về bộ chân hay lắm, bác @backhand-ghost lên kiểm nghiệm thử về ta dịch cho anh em cho đủ bộ. Em xem và thay đổi, lên được 2 bóng đấy. Trước @dathoang chấp em 3 ko cửa, giờ chấp 3 thua liểng xiểng rồi
Em có bộ chân kém lắm, khi chơi mà chân cứ như bàn thạch, bác cho e xin link các video e tham khảo với xem có khá hơn không.

sangmeo

Binh Nhì
Trước khi gắn phụ đề tớ cũng đã chuyển bản dịch cho @backhand-ghost ktra rồi. Trong quá trình ghép cũng mạn phép sửa vài chỗ cho nó "thân thiện" hơn, sau đó up lên youtube rồi đưa đường link cho @backhand-ghost check lại. Chú yên tâm, nếu có chắc lỗi cũng không đến nỗi ae bước chân phải lên trên chân trái để đôi công đâu. :D:D:D
Chú xem chuyển hàng cho anh sớm đi nha. Tối nay tập 5, mai tập 6 là hết hàng rồi đấy.

ACE ai phát hiện chỗ nào chưa chuẩn thì phản hồi để ae tôi chỉnh sửa kịp thời. Thanks.
muon tap bong xoai dai thi tap nhu the nao bac oi

Amateu-pt

Trung Sỹ
Ban biên tập dứt khoát phải cho e cái vinh dự mời các bác bữa nhậu.
Nhưng cái tập 5 này hay lắm. Kỹ thuật giật. Mấy tập này nó ngắn nên làm nhanh bác ạ. Mấy tiếng đồng hồ là xong. Chiều e vẫn bóng đấy chứ. Hôm nào giao lưu lại với bác 1 trận, đảm bảo bác sẽ thấy e khác lúc trước. Sang tập sau thì e sẽ làm sẵn đấy và up lên từ từ để cho ae thấm dần từng tập không lại tẩu hoả mất. :D
Ơn Giời, tập 5 đã về.
Các bác nào yếu quả giật trái hy vọng sau khi xem xong clip này thì thấy mọi chuyện có vẻ đơn giản hơn nhiều.

o
Ơn Giời, tập 5 đã về.
Các bác nào yếu quả giật trái hy vọng sau khi xem xong clip này thì thấy mọi chuyện có vẻ đơn giản hơn nhiều.

Ơn Giời, tập 5 đã về.

... Ra là mình mắc lỗi vị trí rồi chân phải không bước vào thành ra tụt ok vậy sửa nhanh sửa nhanh cám ơn BBT trước đây mình vừa xem vừa đoán chả hiểu giờ thì ok rồi ...!

backhand-ghost

Đại Tá
o

... Ra là mình mắc lỗi vị trí rồi chân phải không bước vào thành ra tụt ok vậy sửa nhanh sửa nhanh cám ơn BBT trước đây mình vừa xem vừa đoán chả hiểu giờ thì ok rồi ...!
bro lưu ý, chân phải bắt buộc phải bước lên vì đó là bóng trong bàn, nhưng ở vị trí ngoài bàn thì không nhất thiết phải như vậy.

backhand-ghost

Đại Tá
Tinh thần và sức lao động của Nhóm biên tập phụ đề thật đáng nể ! Xin cảm ơn tất cả các bạn trong BBT!
Tuy nhiên, với sự "tỉnh táo" cần thiết của ... người già, NTBB xin được nhắc các đ/c trong BBT đừng vì "máu quá, ham vui quá" mà làm ảnh hưởng đến công việc chính và cuộc sống gđ vợ con đấy nhé. BB là cuộc chơi, là giải trí và rèn luyện sức khỏe thôi. Nếu vì thỏa mãn niềm đam mê của mình mà để vợ con phải ăn cơm muộn hoặc thức khuya cùng thì không nên.
Chúc BBT luôn vui khỏe, máu lửa và ... "tỉnh táo" !
anh Út yên tâm, chẳng qua thời gian của em nó hơi khác mọi người nên em hay thức khuya được. Muốn sớm hoàn thành công việc này, để anh em có thêm cái tham khảo. Nhóm biên dịch cũng vui vì mình cũng có một sản phẩm gì đó của mình lưu vào kho kiến thức của cộng đồng chơi bóng.

aunhh

Đại Tá
bro lưu ý, chân phải bắt buộc phải bước lên vì đó là bóng trong bàn, nhưng ở vị trí ngoài bàn thì không nhất thiết phải như vậy.
Tôi đã xem qua video tập 5. Thì đúng là tùy tình huống không phải nhất thiết chân phải phải đứng sau chân trái. Video cho thấy đó là tư thế đứng căn bản để làm sao cú đánh của mình có thể xoay lườn, ra tay, chuyển trọng tâm từ chân phải sang chân trái, hiệu quả tối đa cho cú giật phải. Có nhiều tư thế bóng đối giật ra ngoài rìa bên phải bàn ( cho người đánh tay phải) thì nhiều pha bóng, chân phải đứng ngang thậm chí đứng trên chân phải.
Đối với cú đánh trái tay, Zhang Jike giật trái, BH flick, a ta đều bước chân phải lên trên- (trước)( chân trái) làm trụ, sau khi đánh bóng xong, chân ( phải ) trụ nhấp về vị trí chuẩn bị ( chân phải sau) để đánh đôi công.
Một số kỹ thuật đánh có thể mới, thay đổi, hoặc khác nhưng tôi nghĩ video này giới thiệu kỹ thuật cơ bản này cho những người chơi bóng nghiệp dư rất ok. Mình rất háo hức từng tập từng tập được post liên diễn đàn.

aunhh

Đại Tá
Ơn Giời, tập 5 đã về.

Đã xem xong tập 5 và đến tập 9( chưa biên tập lại), thiệt là đã quá đi thôi. Mai nghiên cứu tiếp. :D:D:D:D:DKaka. Ban biên tập cứ từ từ làm nhé!!! Cảm ơn các anh rất nhiều!!! :):):):):)

Bình luận từ Facebook