Bình luận về những trận đấu kinh điển !

backhand-ghost

Đại Tá
Marcos Freitas, vô địch top 12 châu Âu 2013 đó (thịt hết cả Boll lẫn Ovt)
nó chơi hay thật, càng trái cực căng và vẫn hay ở trung bình và chớm xa bàn. Nhưng câu chuyện về FH vẫn chưa giải quyết được nên thua Jun rất xứng đáng.
Chưa bàn đến CNT với H3 cực khó chịu, Mizutani đánh Ten đã đủ áp chế mấy ông em châu Âu rồi. FH của Jun mềm mại, khéo léo, khi cần xoáy thì cực xoáy, khi cần đánh nhanh thì cũng đủ nặng, khi thì mơn man, khi thì ào ào gầm rú. Mấy bạn Châu Âu thì đánh phải vẫn chân phương và thiếu tính toán quá, đặc biệt nhiều lúc cũng phải có FH ở góc né chứ đâu có đánh trái mãi được, thế nhưng FH ở góc này thì họ quá thua kém so với Jun, một trong số ít người kiếm hoi có trình độ tiệm cận với người TQ.

backhand-ghost

Đại Tá
Ây da, chữ ký của tay vợt vô địch. Vụ này căng đây. :D
thực sự với bác định giá nhà cửa, máy móc...thì em là master nhưng định giá cái chữ ký kèm theo ảnh để xác minh nguồn gốc thì em chưa có đủ kinh nghiệm. Với em thì thấy nó cũng ko có gì nhưng ở góc độ sưu tập như @docmaorg thì nó phải có giá trị đặc biệt hơn chút chứ hả. Cái này phải xin ý kiến của anh em, có tư duy của tập thể thì không gì là không làm được. haha

o3ma

Đại Tá
thực sự với bác định giá nhà cửa, máy móc...thì em là master nhưng định giá cái chữ ký kèm theo ảnh để xác minh nguồn gốc thì em chưa có đủ kinh nghiệm. Với em thì thấy nó cũng ko có gì nhưng ở góc độ sưu tập như @docmaorg thì nó phải có giá trị đặc biệt hơn chút chứ hả. Cái này phải xin ý kiến của anh em, có tư duy của tập thể thì không gì là không làm được. haha
Thế nên tớ mới nói căng chứ? :D
Về HN chưa? bàn giao sản phẩm cho @docmaorg chưa?

backhand-ghost

Đại Tá
Hôm nay ko còn bóng bàn nữa e đến là khổ, ko đi lang thang ngắm cảnh nữa, shoping quần quật từ 10h sáng đến 8h tối mới về KS nghỉ ngơi. Haizz..cuối cùng vợ mình thì lại ko mua được gì mấy, toàn là mình mua cho mình, cà Visa card điên cuồng suýt cháy thẻ ^_^

backhand-ghost

Đại Tá
Vậy @docmaorg thử nghĩ chỗ nào bàn giao chữ ký nhà vô địch cho hoành tráng nhỉ?
cũng không cần quá phức tạp, uống xong rồi mới đưa vợt, lúc đấy đang phấn khởi mình mới đòi bia được chứ đưa hàng trước về nhà xem chán rồi lại ngại uống bia. Em thì xin khoảng 5 cốc, 2 con mực nướng là xong. Còn huynh @o3ma thì bác @docmaorg cứ nhân 6 lên là xong. Hôm trao vợt em cũng dự kiến tổ chức họp lớp cấp 3, thành phần dâu rể, con cái đầy đủ. Thật là vui và tiện lợi. Tổng thống huynh thấy em sinh hoạt rất giản dị phải ko? hê hê

docmaorg

Đại Tá
cũng không cần quá phức tạp, uống xong rồi mới đưa vợt, lúc đấy đang phấn khởi mình mới đòi bia được chứ đưa hàng trước về nhà xem chán rồi lại ngại uống bia. Em thì xin khoảng 5 cốc, 2 con mực nướng là xong. Còn huynh @o3ma thì bác @docmaorg cứ nhân 6 lên là xong. Hôm trao vợt em cũng dự kiến tổ chức họp lớp cấp 3, thành phần dâu rể, con cái đầy đủ. Thật là vui và tiện lợi. Tổng thống huynh thấy em sinh hoạt rất giản dị phải ko? hê hê
Cuối tháng rồi chiển thôi chứ còn gì, các bác tính sao nhỉ luôn và ngay đi. Chứ đầu tháng làm gì có được chiển mực. Hay là chiếu hoa cũng được làm trận chó nó chuẩn. Ông tổng thống cho uống bia làm gì cho phí, ống rượu mới đủ đô.

backhand-ghost

Đại Tá
Cuối tháng rồi chiển thôi chứ còn gì, các bác tính sao nhỉ luôn và ngay đi. Chứ đầu tháng làm gì có được chiển mực. Hay là chiếu hoa cũng được làm trận chó nó chuẩn. Ông tổng thống cho uống bia làm gì cho phí, ống rượu mới đủ đô.
được, đồng ý hai chân luôn, để em về là đi chiếu hoa, chỉ ngại tổng thống nhà xa thôi, bro @archer nhà ở Cầu Giấy cũng quá tiện, em thì chỉ có 2 người là em và Minh TB, Tuấn NĐ ko ăn thịt chó thì chịu rồi. Em báo người như vậy, còn bác triển khai đội hình của bác nhé, chi phí ko phải nghĩ (bác mời em thịt chó đi hehe), chương trình karaoke share toàn tập cho đúng quy củ. Chốt như vậy đi, ko bàn thêm về đề tài này nhiều, loãng mất cái topic "hàn lâm đường phố" của đệ.

docmaorg

Đại Tá
được, đồng ý hai chân luôn, để em về là đi chiếu hoa, chỉ ngại tổng thống nhà xa thôi, bro @archer nhà ở Cầu Giấy cũng quá tiện, em thì chỉ có 2 người là em và Minh TB, Tuấn NĐ ko ăn thịt chó thì chịu rồi. Em báo người như vậy, còn bác triển khai đội hình của bác nhé, chi phí ko phải nghĩ (bác mời em thịt chó đi hehe), chương trình karaoke share toàn tập cho đúng quy củ. Chốt như vậy đi, ko bàn thêm về đề tài này nhiều, loãng mất cái topic "hàn lâm đường phố" của đệ.
Chốt thứ 4 nhé bác obama với acher vào xác nhận có bác nào nữa quất luôn đội hình đi.

archer

Đại Tá
Ôi bọn Thái nó đã làm gì huynh đến nỗi còn có 2 chân về chiếu hoa với anh em dư lày, thiện tai.... :(

backhand-ghost

Đại Tá
Một số hình ảnh về chuyến đi vừa rồi

Attachments

1.1 MB · Đọc: 0
    1.4 MB · Đọc: 0

backhand-ghost

Đại Tá
Sau giải đấu, ngoài niềm vui khi Mizutani lên ngôi xứng đáng là một sự nuối tiếc khi ai cũng có cảm giác thời điểm không còn được thấy một Samsonov bền bỉ, chính xác tung hoành ở các giải đấu đỉnh cao đã rất gần. Một phong cách, một lối chơi kinh điển sẽ chỉ còn trong hoài niệm. Người viết thấy xót xa mỗi khi những cú BH top spin bề thế, nhưng đòn FH gọn gàng của Samsonov giờ đây như động tác chuyền 2 của bóng chuyền. Và cũng có chút quặn thắt trong lòng mỗi khi anh giật mình, không theo kịp tốc độ của trận đấu. Có cảm giác Sam cũng ngỡ ngàng với chính cả bản thân mình. Tránh sao được, thời gian ko chừa một ai cả nhưng với những điều làm được trong quá khứ thì hiện tại anh đã là một "huyền thoại, một "tượng đài" của lịch sử BBTG. Cũng sắp đến lúc chúng ta phải nói lời cảm ơn với anh vì tất cả.

Last edited:

Bình luận từ Facebook