Bình Dương - Đặng Trần Phú (Phú Sóc) tham gia giải vô địch các CLB Bình Dương

chonmylac2

Trung Sỹ
Mấy hôm nay nghe giang hồ Bình Dương đồn có Phú nào đó tham gia giải vô địch các câu lạc bộ Bình Dương em liền đính chính ngay là chỉ có Phú sóc thôi chứ làm gì có Phú các giang hồ kia chỉ gật gù ậm ừ! Em chỉ biết qua diễn đàn này có Phú Sóc đang làm mưa làm gió trong Nam tên Đặng Trần Phú thôi! Xem lại danh sách VĐV tham gia giải có Đặng Trần Phú chơi cho Công ty Cấp thoát Nước Bình Dương (CTN BD) thật! Và nghe nói về làm cho CTN BD 8 tháng rồi mới ghê chứ!
Đặng Trần Phú này không biết phải Phú Sóc lừng danh không đây? Nếu phải thì làm gì có thời gian mà làm cho CTN BD 8 tháng nay? Theo một trong những quy định giải thì phải ký hợp đồng lao động 06 tháng với DN trên địa bàn tỉnh, chuyện này dể òm mà! Nhưng trong sâu xa trong hợp đồng nào là bảng lương, BHXH, chấm công... em nghĩ CTN BD làm không kịp đâu nhỉ? Có bác nào biết thêm thông tin xác nhận giúp em với?

Last edited by a moderator:

chonmylac2

Trung Sỹ
Chuan men roi day !!! Chinh xac

Cái giải bèo bọt như ở BD mà PS cũng tham gia nữa hả anh Thuận? CTN BD mời được PS về chắc cũng tốn cả chục chai hả anh? Năm rồi thằng đệ tử của anh nhì đôi nam được 300k không đủ nó dắt mấy chú bác đi ăn lẩu nữa! Haidza

mangosteen

Binh Nhì
theo em nguoi ta co tien thi nguoi ta muon goi ai ve danh la quyen cua nguoi ta, chi can ho so day du thi co the thi dau thui. Em nghe noi o duoi Tx Thuan An cung chang phai da keu a.Thi ve danh do thui. Haizzzzzz giai thuong k quan trong so tien ma chu yeu la nguoi ta lay cai danh tieng thui. Con viec keu PS ve danh co phai ca chuc chai hay k thi chi co o do nguoi ta moi bit. Con k bit thi dung co um sum nguoi ta cuoi vo mat thi sao. haizzzzzz kho ro

Drhongson

Đại Tá
Nhắc bạn Chonmylac2 : bạn o nên dùng 1 từ biệt danh xấu về 1 người khác nếu mọi người dùng biệt danh như gọi tên bạn như bạn gọi Phú chắc chắn bạn cũng o thích..BQT đã sửa bài viết của bạn cho nhẹ nhàng và lịch sự hơn nhưng bạn vẫn sửa lại như cũ. Nếu bạn tái phạm BQT sẽ banned nick 1 tháng.Bạn lưu ý nhé

Last edited by a moderator:
Chuyện này hết sức bình thường mà bạn, các giải ở vn tổ chức diễn ra đều có điều lệ của từng giải - chỉ cần đáp ứng đúng điều lệ thì hoàn toàn có thể giam gia
Nên bạn chấp nhận chiến đấu tới cùng đi ( trên bàn bóng nhé chứ ko phải....) được thi đấu với 1 đối thủ hay là niềm vui chứ nhỉ - chẳng mấy khi mình được giao lưu và học hỏi chứ
Thân

tieuthantien

Tiểu Phương Liều Mạng
Chuyện này hết sức bình thường mà bạn, các giải ở vn tổ chức diễn ra đều có điều lệ của từng giải - chỉ cần đáp ứng đúng điều lệ thì hoàn toàn có thể giam gia
Nên bạn chấp nhận chiến đấu tới cùng đi ( trên bàn bóng nhé chứ ko phải....) được thi đấu với 1 đối thủ hay là niềm vui chứ nhỉ - chẳng mấy khi mình được giao lưu và học hỏi chứ
Thân

Giao lưu với học hỏi đến bao giờ hả bạn ?, giải nhỏ để mấy ông cửa dưới kiếm chút huy chương an ủi thêm niềm đam mê bóng bàn, Vậy mà cũng không xong !

tranvietanh

Trung Tá
Đó là vì bệnh thành tích đã ngấm sâu và trí óc của những người làm phong trào rồi đó bạn...
Nhưng cũng phải thông cảm cho người ta thôi, giả sử bạn được cấp trên giao chỉ tiêu về viêc đoạt giải, bạn có mời ngôi sao về giật giải không?
Khó từ chối..........................................

kimtuan2312

Thượng Sỹ
Đó là vì bệnh thành tích đã ngấm sâu và trí óc của những người làm phong trào rồi đó bạn...
Nhưng cũng phải thông cảm cho người ta thôi, giả sử bạn được cấp trên giao chỉ tiêu về viêc đoạt giải, bạn có mời ngôi sao về giật giải không?

Hihi.. Bệnh thành tích là của toàn xã hội mình rồi chứ ko riêng ngành giáo dục và những người làm phong trào. Nhìn vào một giải phong trào như giải Diễn đàn, toàn thấy hạng B, C xuống D đánh là chính chứ mấy khi thấy ông nào hạng D muốn lên cao đánh đâu?? Mà khiếu nại, tố cáo cũng toàn tố các ông từ hạng trên xuống hạng dưới chứ mấy khi tố ông nào hạng dưới lên trên?? Tất cả vì thành tích đội mình mặc dù bác nào cũng tuyên bố tham gia giải để giao lưu, học học là chính....

tieuthantien

Tiểu Phương Liều Mạng

Mình cũng chỉ nói vậy thôi, mở rộng ra còn nhiều vấn đề lắm ! Mỗi người có một tư thế khác nhau. Không thể trách được .

mangosteen

Binh Nhì
Thân

Like kịt liệt nha a taymonkhanh ^_^ cho dù chênh lệch về trình độ hay như thế thì được đánh với người hay hơn mình là 1 cách để học hỏi kinh nghiệm. Biết đâu được sau giải này mặc dù có ai đó thua PS đi nữa nhưng vẫn thấy được hãnh diện thì. Vì chỉ có những giải như thế này thì mới được cọ sát với PS thui
:eek: theo cách nghĩ của dân cùi bắp như em ^_^

chonmylac2

Trung Sỹ
Nhắc bạn Chonmylac2 : bạn o nên dùng 1 từ biệt danh xấu về 1 người khác nếu mọi người dùng biệt danh như gọi tên bạn như bạn gọi Phú chắc chắn bạn cũng o thích..BQT đã sửa bài viết của bạn cho nhẹ nhàng và lịch sự hơn nhưng bạn vẫn sửa lại như cũ. Nếu bạn tái phạm BQT sẽ banned nick 1 tháng.Bạn lưu ý nhé
Sorry sorry mình không nghĩ là mod sửa bài của mình đâu! vì chưa bị trường hợp như vậy mod à! Nhưng đa phần giới BB ở BD gọi Phú như vậy! Bản thân mình không có ác ý gì hết và mình cũng chỉ biết có Phú sóc qua DĐ này thôi mà! Thanks Mod

chonmylac2

Trung Sỹ
theo em nguoi ta co tien thi nguoi ta muon goi ai ve danh la quyen cua nguoi ta, chi can ho so day du thi co the thi dau thui. Em nghe noi o duoi Tx Thuan An cung chang phai da keu a.Thi ve danh do thui. Haizzzzzz giai thuong k quan trong so tien ma chu yeu la nguoi ta lay cai danh tieng thui. Con viec keu PS ve danh co phai ca chuc chai hay k thi chi co o do nguoi ta moi bit. Con k bit thi dung co um sum nguoi ta cuoi vo mat thi sao. haizzzzzz kho ro

À! Thì ra vậy! Giải CLB thì mình nghĩ a Thi sinh hoạt ở NVH Thuận An mấy năm nay cũng là thành viên chứ hả? kêu PS về để làm khó Huế Nghéo và Nghĩa Bụm đây mà! Ác cái là năm nay NB không đánh, KKK! Còn k biết mà um sùm người ta cười vô mặt ai hả bạn? Cười PS à? vì mọi người đều biết PS làm gì mà công tác tại CTN BD chứ? KKK Thì mình k biết mình la làng la xóm um sùm lên để mọi người đều biết thì cả làng cười vô mặt ai hả bạn? Vui thật! Tất cả các bạn hãy chờ đợi sẽ có chuyện hay để xem tại giải này đây!!! Nói chung sẽ có chuyện hay lắm vì mình không biết mà la um xùm đó mà!

hibiki

Moderator
Việc này cũng bình thường thôi mà.

Thấy nick bác chonmylac2 trên diễn đàn cũng đã lâu, cũng biết bác ở Bình Dương. Nếu được hẹn bác chiều 3h chủ nhật này vào CLB Dĩ An chơi, xong em với bác ra quán bia gần đấy làm vài ve cho mát, trời oi quá!

chonmylac2

Trung Sỹ
Việc này cũng bình thường thôi mà.

Thấy nick bác chonmylac2 trên diễn đàn cũng đã lâu, cũng biết bác ở Bình Dương. Nếu được hẹn bác chiều 3h chủ nhật này vào CLB Dĩ An chơi, xong em với bác ra quán bia gần đấy làm vài ve cho mát, trời oi quá!

Cũng nghe danh anh Văn đã lâu nhưng trình em còn ở dưới đáy sâu lắm! mới chơi được 4-5 năm nay thôi! tập nhiêu rồi chủ yếu là đổ mồ hôi ướt mấy cái áo về ngủ cho ngon! Chân tay lọng cọng tập mãi không lên được bóng nào! Được cái to mồm đi cổ vũ thì hết mình thôi! Còn bia bọt ư? em cũng tệ lắm! Lúc mới đi làm sa đọa quá nên bị bể 7-8 năm nay rồi! KKK Bây giờ điểm mạnh là ngồi cafe cafao với thầy Ba ngồi nói dóc gái gú thì ít ai bì kịp! KKKK Cám ơn anh Văn! có dịp anh chịu bóng chỉ em giật đều là thích lắm rồi!

mangosteen

Binh Nhì
That ra thi dau phai tien moi giai quyet duoc. Co the PS thik danh cho CTN thi ve danh thoi, chu yeu la tinh nghia anh oi.Chuyen di danh chầu la chuyen rat binh thuong cua cac van dong vien. Dau fai day la chuyen la dau ma anh cu phai noi. De bua do tranh thu thoi gian len coi co chuyen hay j ma anh noi. Cung mong doi lam day ^_^
Anh chonmylac oi phai nghi thoang hon chut di. De j minh moi đanh duoc voi nguoi hay nhu PS de co sat neu k co chuyen nay :)

chonmylac2

Trung Sỹ
That ra thi dau phai tien moi giai quyet duoc. Co the PS thik danh cho CTN thi ve danh thoi, chu yeu la tinh nghia anh oi.Chuyen di danh chầu la chuyen rat binh thuong cua cac van dong vien. Dau fai day la chuyen la dau ma anh cu phai noi. De bua do tranh thu thoi gian len coi co chuyen hay j ma anh noi. Cung mong doi lam day ^_^
Anh chonmylac oi phai nghi thoang hon chut di. De j minh moi đanh duoc voi nguoi hay nhu PS de co sat neu k co chuyen nay :)

Mình thấy chuyện hay nhất là PS gap Huế nghéo trận chung kết là chuyện hay nhất! Nhưng trình BB BD mấy ai gặp PS mà tự tin đánh đâu? Trình C-D thì nhiều cở PS thì NB và HN là cở 7-10 thôi! VD như năm rồi t. Lộc ( cở D cứng) bốc thăm gặp HN cũng bỏ cuộc đó thôi! hay NB gặp HN cũng ra đi thanh thản đó mà! Cở PS về BD hù tí thôi là có khối người chạy mất dép rồi! Giống Bace hay Real bá đạo ở La liga vậy! Mong giải thành công tốt đẹp! Có bác nào có tí hình ảnh hay video post lên cho anh em mở tầm mắt với!

mangosteen

Binh Nhì
^_^ chơi bóng bàn mà gặp đối thủ mạnh hơn mình thì bỏ cuộc thì thui đừng chơi nữa làm j. chơi mà chỉ tìm những người thua mình hoặc ngang với mình mà đánh thì đến bao giờ mới khá lên nỗi hả a chonmylac2??? vậy chẳng khác nào mấy lão tướng chơi bóng bàn để khỏe mạnh, sống lâu là chính. chứ thi đấu cọ sát thì nên để qua một bên yên phận thủ thừa
còn trẻ còn cơ hội thì cứ chơi hết mình thôi, cho dù biết mình thua nhưng làm hết sức cũng cảm thấy vui:)

trin_hoa_an

Trung Uý
Trước mỗi lần để được oánh với chú Phú thì mình phải cáp kèo 2 ly chè hay một nồi lẩu đó các bác. Đâu phải dễ gì có cơ hội giao lưu. Vì trình độ hơn ngại đánh với dưới lắm vì dễ xuống tay. Nên có dịp giao lưu mà lại đánh hết sức, có động lực thi đấu với chú phú thì ko phải lúc nào cũng có. Vì vậy nên tận dụng.

Last edited:

ruoubakich

Trung Tá
^_^ chơi bóng bàn mà gặp đối thủ mạnh hơn mình thì bỏ cuộc thì thui đừng chơi nữa làm j. chơi mà chỉ tìm những người thua mình hoặc ngang với mình mà đánh thì đến bao giờ mới khá lên nỗi hả a chonmylac2??? vậy chẳng khác nào mấy lão tướng chơi bóng bàn để khỏe mạnh, sống lâu là chính. chứ thi đấu cọ sát thì nên để qua một bên yên phận thủ thừa
còn trẻ còn cơ hội thì cứ chơi hết mình thôi, cho dù biết mình thua nhưng làm hết sức cũng cảm thấy vui:)

Mình thỉnh thoảng cũng đi đánh giải ngành CTĐLMB . Qua bài viết của các bạn , thấy rằng bạn nào nói cũng có lý . Nhưng phải đặt ở cương vị mình cũng đi thi đấu mới thấy hết vấn đề . Nếu giải mở rộng , mời một số VĐV tên tuổi đến tham gia thì giải sẽ rất sôi động . Nếu là giải phong trào của ngành thì việc thuê mướn quả thật không hay . Còn quan điểm đánh giải được cọ sát với cỏ trên nhằm học hỏi thì xin lỗi các bạn đã nhầm : họ hơn mình 5,6 bóng , họ đánh thuê chắc chắn sẽ đánh chơi chỉ lấy thắng ( thường đánh nốc ao ) , còn họ đánh thật mình chỉ được 3,4 quả vậy các bạn học được gì ? Cơ đó đi tập huấn họ giúp mình rất tốt , còn cọ sát chỉ nên hơn 2 bóng thôi , mấy lời giãi bày , có gì sai các bạn bỏ qua .

Bình luận từ Facebook