[Báo tuổi trẻ] - Lại một tiếng thở dài 
cho bóng bàn VN!

backhand-ghost

Đại Tá
Cho em xin hỏi các a là chị Trang Béo nếu cho đánh với con trai thì tầm ngang hàng với hạng nào của bên nam ạ?
P/S: Chị Trang đúng là nặng ký thật nhìn béo, sự thật nó thế thì kệ nó, nhưng nếu mi nhon thì đáng yêu hơn:D, nhưng chị ấy béo khỏe béo đẹp.
Cái này là tớ nghe vài anh em hạng A của diễn đàn nói "ở VN chỉ có duy nhất MHMT là có thể đánh được ở hạng A diễn đàn".

Trainee

Đại Tá
Cái này là tớ nghe vài anh em hạng A của diễn đàn nói "ở VN chỉ có duy nhất MHMT là có thể đánh được ở hạng A diễn đàn".
Chắc tầm B1 thôi

Em cứ khiêm tốn!.
Có lẽ cỡ A2 TPHCM nam là ngang ngửa trận được trận mất với em Trang!
Bữa trước xem giải VT Open, nhìn em Trang đánh khéo quá, mà đối giật trái cũng cực hay!

hungvotdoc

Thượng Tá
Có khi còn A cứng ấy chứ nhỉ? Tôi thấy Ngân Giang (tuyển nữ Tiền giang) toàn đánh hạng B diễn đàn mà! Mà Trang chắc phải cho Giang 2-3 trái (Nga hay thế mà còn bị Trang cho 4 séc nhanh, có nhiều séc thua sâu) thì đúng A Diễn đàn là chuẩn rồi!

HUNGTRINHHB

Đại Uý
giải thưởng bé tẹo..lương lủng thì ít...cuộc sống của các tay vợt hàng đầu vn vẫn còn khó khăn lắm..ai đầu tư..cho con theo nghề này...bỏ chuyên nghiệp...dạy và bán đồ bóng bàn nhanh khá hơn...bây giờ mà giải nhất báo nhân dân cứ thưởng một căn hộ chung cư...nhì nửa căn....nhằm nhò gì so với sự lãng phí đâu..cho đi tập huấn nước ngoài còn phải chạy thì lâu mới khá

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Rất kiêm tốn,
tại nhà thi đấu TIÊN SƠN
Đà Nẵng Open 2012

Mỹ Trang thắng Nam tiến cả 3 set ngọt thế...:D.........
Trong đội tuyển nữ VN so với Trang thì phần còn lại vẫn còn 1 sự chênh lêch đáng kể . Đinh hằng vừa rồi đánh giải ở tỉnh lẻ còn thua cả B1 - A2 của tỉnh . Và vđv này đánh giải ở HN chưa dám đánh C .

trần hiệp

Binh Nhất
Trước giải đấu , các nhà chuyên môn nhận định . Nội dung nam rất khó xác định , riêng nội dung đơn nữ . Mai Hoàng Mỹ Trang là ứng cử viên nặng ký nhất , và điều đó quả không sai . Công nhận ... tài thật .
Nói thật chứ nghe ông nói kiểu văn nước điếu lắm. Chính vì có những kiểu văn thế này bóng bàn mới không phát triển đc. Ông tài giỏi à. Ông làm đc gì chưa? Hay ông ngồi anh hùng bàn phím.nếu ông không làm đc gì thì xin ông ngồi im. Mong ông đọc và hiểu

lion

Đại Tá
Đành phải chấp nhận sự thật thôi! Cơ chế thị trường mà! Hoặc bóng bàn trở thành "quốc môn" của Việt Nam thì mới mong có nhiều thay đổi. Còn bây giờ phải chấp nhận một thực tế là trình của ta cũng như rất nhiều các nước bình thường khác trên thế giới thôi. Mà giải thế giới vừa rồi Việt Nam có thứ hạng hơi cao đấy: Nam là 40 và nữ là 29 thì phải - Hơn rất nhiều nước đang phát triển khác đấy. Theo tôi thế là quá được rồi còn gì!

Nói từ quốc môn thấy ý này đúng, nếu đã là quốc môn, nó sẽ được coi như một thứ
tôn giáo của quốc gia đó, được đầu tư, được truyền thông tập trung, được tạo nhiều
cơ hội phát triển.

Nhìn lại môn được coi là quốc môn của Việt Nam là bóng đá đã thấy có quá nhiều bất
cập từ nhân sự, tổ chức, đầu tư, vận hành...So với bóng đá, tennis được truyền thông
đặc biệt chú ý nhưng Việt Nam nói thẳng ra không thể cho ra lò những VĐV của môn
thể thao này, người Việt Nam quá nhỏ, quá yếu so với đặc thù và yêu cầu của bộ môn
này. Em hỏi thật, có phải các bác thấy VĐV Việt Nam đánh tennis như cầm chổi xể đi
dưỡng sinh không?

(Em nghe nói) ngày trước những năm 50-60, người Trung Quốc họ nhận thức họ không
có môn thể thao bản sắc, sau quá trình điều tra, phân tích, họ nhận thấy bóng bàn phù
hợp nhất với thể trạng, khả năng của họ và quyết tâm đưa bóng bàn thành quốc môn,
lên tầm thế giới và dốc nhiều sức lực cho nhận định này, và họ đã thành công.

Đợi rót từ trung ương xuống chắc chỉ còn độ 30%, còn 70% còn lại là để lót ghế , lót đường , chạy chọt, ăn chia nhau, ở VN tài năng ko thiếu, thiếu môi trường để tài năng phát triển thôi

Timoboll nổi giận

Thượng Tá
Lâu lắm mới quay lại diễn đàn. Thấy ngay bác @Trạng .... CÁ tag e vào. Hehe. Mỹ Trang đánh hạng A diễn đàn và tham gia rất nhiều giải rùi bác nhá. Trang giơ 2 càng, trái rất khéo, phòng thủ tốt nên làm khó rất nhiều cao thủ. Tuy nhiên do hạn chế thể trạng là nữ nên vào lực ko mạnh như nam được, đòn đó gặp e thì ko thủng. Trang từng gặp e 3 trận, 2 trận tại Hà Nội và 1 trận tại Đà Nẵng và e đều thắng cả, tuy cũng có khăn lắm (vì đánh với nữ mình ko căng được lên, ko dám hò hét ý ).

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Lâu lắm mới quay lại diễn đàn. Thấy ngay bác @Trạng .... CÁ tag e vào. Hehe. Mỹ Trang đánh hạng A diễn đàn và tham gia rất nhiều giải rùi bác nhá. Trang giơ 2 càng, trái rất khéo, phòng thủ tốt nên làm khó rất nhiều cao thủ. Tuy nhiên do hạn chế thể trạng là nữ nên vào lực ko mạnh như nam được, đòn đó gặp e thì ko thủng. Trang từng gặp e 3 trận, 2 trận tại Hà Nội và 1 trận tại Đà Nẵng và e đều thắng cả, tuy cũng có khăn lắm (vì đánh với nữ mình ko căng được lên, ko dám hò hét ý ).
Nếu cuối năm nay anh có điều kiện, mày cho anh làm đệ tử nhé. Nhà vẫn ở chỗ cũ à ? Gần gần, cái gì cũng tiện

bazoka

Trung Sỹ
like cho phong cách Ga lăng của bạn này, thi đấu với phụ nữ thì cần phải thế chứ. Mình thấy nhiều trường hợp phản cảm lắm, mà đơn giản nhất là thấy đánh trong Clb mà Nam đánh với Nữ mà vẫn có bác khỏa thân phần trên chơi hồn nhiên chẳng thấy ngượng

Timoboll nổi giận

Thượng Tá
like cho phong cách Ga lăng của bạn này, thi đấu với phụ nữ thì cần phải thế chứ. Mình thấy nhiều trường hợp phản cảm lắm, mà đơn giản nhất là thấy đánh trong Clb mà Nam đánh với Nữ mà vẫn có bác khỏa thân phần trên chơi hồn nhiên chẳng thấy ngượng
:D:D:D:D:D:D:D

Bình luận từ Facebook