Bảng Phân Hạng Bóng Bàn Đà Nẵng

Để chuẩn bị cho ĐÀ NẴNG PREMIERSHIP 2013 và nhằm tạo kịch tính hơn cho giải với tiêu chí sẽ phân hạng A,B,C nhằm tạo cơ sở dữ liệu cho việc phân hạng chính xác hơn trong những năm sau này.Giải sang năm sẽ đánh với Hạng cao hơn sẽ chấp hạng thấp hơn nhằm tạo thêm kịch tính cho giải .Do đây là lần làm Bảng Xếp Hạng nên việc xếp hạng có thể chưa chính xác và còn thiếu sót rất nhiều ACE vì vậy Kính Mong các ACE có thể giúp đỡ dựa trên tinh thần đoàn kết cùng giúp nhau để Bóng Bàn Đà Nẵng có thể ngày càng còn vươn lên hơn.Kịch liệt phản đối những thành phần không đóng góp mà chỉ nhằm mục đích TA THÍCH NÓI GÌ KỆ TA!
Trân Trọng Cám Ơn!

Hạng A1
Trần Phạm Quốc Bảo
Trần Dương Tuấn Anh
Trần Phước Khoa
Nguyễn Tuấn Nam
Ngô Trung Tuyến
Nguyễn Ngọc Hà
.....
Hạng A2
Nguyễn Tuấn An
Lê Phước Huy
Võ Duy Hùng
Nguyễn Văn Bảo Huy
Nguyễn Bá Phú
Nguyễn Tiến Thành
Trần Văn Trí
Trần Ngọc Trí
Nguyễn Ngoc Thạch
Lê Văn Chung
Nguyễn Xuân Khiết
Hoàng Trọng Lợi
Lê Xuân Khoa
Võ Văn Vân
Võ Văn Nam
......
Hạng B
Vương Đình Quang
Phan Văn Hiếu
Trần Vĩnh Sang
Đào Quỳnh Phúc
Nguyễn Phương Đông
Nguyễn Thành Huy
Nguyễn Thanh Hùng
Nguyễn Phan Tú
Nguyễn Văn Hiểu
Nguyễn Ngọc Thái Bính
Nguyễn Bá Quý
Lê Bùi Nam
Lê Đình Tú Anh
Huỳnh Công Định
Nguyễn Văn Tuấn
Trần Văn Minh
Nguyễn Nguyên Tuấn
Nguyễn Ngọc Tuấn
Dương Đức Phước Thiện
Nguyễn Vũ Thành
Lê Trọng Nhàn
Trần Văn Quang
Nguyễn Thị Hải Hậu
Lê Thị Thuỳ Dương
Lê Viết Tiễn
Nguyễn Nam
Nguyễn Văn Luân
Đào Duy Tú
Lữ Đoàn Quân
Lê Duy Hòa
.........
Hạng B1
Lương Nguyên Phước
Nguyễn Văn Tuấn
Dương Văn Nghĩa
Trần Duy Huy Bình
Nguyễn Thanh Sơn
Đặng Nguyên Vũ
Nguyễn Minh Quân
Nguyễn Văn Thành
Nguyễn Hoàng Phước
Nguyễn Đức Hùng Việt
Nguyễn Văn Hùng
Trương Tấn Triều
Nguyễn Văn Trọng.
Trương Văn Minh
Nguyễn Thanh Sơn
................
Hạng C1
Lê Đình Việt
Nguyễn Nhật Nguyên
Lê Quang Chung
Nguyễn Văn Báu
Lê Văn Vũ
Nguyễn Lâm Tới
Trần Trung Huy
Đặng Lê Anh Phương
Dương Đức Phước Thảo
Mai Trần Khánh Quân
Nguyễn Tiến Dũng
Võ Hữu Quốc
Võ Mạnh Cường
Đoàn Tròn
Ngô Minh Phúc
Lê Đình Lai
Nguyễn Tiến Dũng
Nguyễn Thủy
Nguyễn Phê
Nguyễn Nhật Minh
............
Hạng C2
Lưu Việt Hùng
Nguyễn Văn Chín
Nguyễn Quốc Vinh
Nguyễn Thị Thanh Huyền
Nguyễn Thị Hương Thi
Hạng D
............
.................

Last edited:

Quoaluckyman

Trung Uý
Chúc mừng người có tâm huyết như A.Tuấn Anh đã sưu tầm và sắp xếp 1 bảng xếp hạng tương đối hoàn chỉnh. Hy vọng từ đây đến cuối năm sẽ có nhiều vị trí được thay đổi một cách rõ ràng và tiến bộ hơn, nhằm đưa phong trào bóng bàn Thành phố Đà Nẵng đi lên.

Dong Song Thu

Thượng Sỹ
Cam ơn sự nhiệt huyết của Tuấn Anh. Mong anh em bóng bàn Đà Nẵng ủng hộ đóng góp ý kiến cho phong trào bb ĐN ngày càng lớn, vững, mạnh.

ansoxvn

Trung Uý
Các bác ở Đà Nằng nên nghiên cứu thêm phần tính điểm của các hạng để đưa vào luôn cho hay. Ở trên diễn đàn có hướng dẫn cách tính điểm cho từng người theo từng thứ hạng đó.
Chúc Đà Nẵng tổ chức thành công giải PREMIERSHIP của Diễn đàn năm nay

bongbanmaniac

Binh Nhất
Kính chào các anh em.....
Tôi xin có ý kiến này mong AE bóng bàn ĐN nhẹ tay chém dùm em. Dựa vào đâu mà Tuấn Anh đưa ra bảng xếp hạng như vậy khi chưa có 1 con số thống kê cụ thể ???.......ý em nói là ĐN chưa từng tổ chức giải đơn nam toàn thành phố hoặc toàn Quảng Nam để từ đó xắp xếp và tính điểm theo thứ hạng của từng người và dùng cách tính điểm giống anh Dũng ADMIN nói là dùng điểm của BB bên Mỹ để tính thì chích xác và việc phân hạng được rõ ràng hơn.
BB ĐN cứ mạnh dạng tổ chức đầu tiên 1 giải đơn toàn thành phố để tất cả mọi người tham gia (tất nhiên là đơn nam thôi).Để rổi từ đó ta có nếu ai vô địch thì được ban tổ chức có quyền quyết định cho điểm ví dụ anh A vô địch giải này thì được 2100 điểm anh đứng hàng nhì sẽ được 2050 và theo thứ tự xếp hạng xuống
cho đến người cuối cùng.....Mới đầu thì sẽ có nhiều người khiếu nại này nọ tại sao tôi hạng C lại đụng với hạn A ???? nhưng khởi đầu thì lúc nào cũng lộn xộn hết nhưng qua đến giải kế tiếp thì là khác rồi mình sẽ áp dụng luật tính điểm vào .....sau đây là luật tính điểm để anh em tiện theo dõi nha......
following chart.

Rating Chart

Point Spread Between Players

0 - 12 Nếu 2 đối thủ cách nhau từ 0 đến 12 điểm thì

8 Người trên điểm sẽ được 8 điểm ...

8 Người dưới điểm mà thắng thì sẽ được 8 điểm.

13 - 37 Nếu cách nhau 13 đến 37 điểm thì :

7 Người trên điểm thắng sẽ lấy được 7 điểm

10 Người dưới điểm thắng sẽ được 10 điểm............ Cứ như vậy mà tính Xuống nha anh em vì mình đánh vi tính mõi tay quá mong anh em thông cảm.....

38 - 62

6

13

63 - 87

5

16

88 - 112

4

20

113 - 137

3

25

138 - 162

2

30

163 - 187

2

35

188 - 212

1

40

213 - 237

1

45

238 and up

0

50

Mong BB Đà Nẵng sẽ có một ngày mai tươi sáng hơn chứ mấy năm nay vì cái vụ xếp hạng này mà cải lên cải xuống mệt lắm rồi...Nhân tiện có Tuấn Anh đưa ra topic này thì tôi mới dám có ý kiến như vậy mong anh em niệm tình tha thứ mà chém nhè nhẹ thôi nhé cám ơn nhiều.... Tất cả chì vì BB Đà Nẵng thân thương của tôi thôi...............

Dong Song Thu

Thượng Sỹ
Cảm ơn bác bongbananimac đã có góp ý chân tình. Mong anh em bb Đà Nẵng tham khảo và áp dụng những cái hay. Mình đi sau nên tham khảo kinh nghiệm, trải nghiệm và những sàn lọc của các nơi đã thực hiện để mình có thể đi tắc về đích nhanh và cùng hòa nhanh vào dòng chảy bóng bàn mang tính hệ thống của Việt Nam nói chung và thế giới nói riêng (nếu có thể). Chúc thành công.

Kính chào các anh em.....
Tôi xin có ý kiến này mong AE bóng bàn ĐN nhẹ tay chém dùm em. Dựa vào đâu mà Tuấn Anh đưa ra bảng xếp hạng như vậy khi chưa có 1 con số thống kê cụ thể ???.......ý em nói là ĐN chưa từng tổ chức giải đơn nam toàn thành phố hoặc toàn Quảng Nam để từ đó xắp xếp và tính điểm theo thứ hạng của từng người và dùng cách tính điểm giống anh Dũng ADMIN nói là dùng điểm của BB bên Mỹ để tính thì chích xác và việc phân hạng được rõ ràng hơn.
BB ĐN cứ mạnh dạng tổ chức đầu tiên 1 giải đơn toàn thành phố để tất cả mọi người tham gia (tất nhiên là đơn nam thôi).Để rổi từ đó ta có nếu ai vô địch thì được ban tổ chức có quyền quyết định cho điểm ví dụ anh A vô địch giải này thì được 2100 điểm anh đứng hàng nhì sẽ được 2050 và theo thứ tự xếp hạng xuống
cho đến người cuối cùng.....Mới đầu thì sẽ có nhiều người khiếu nại này nọ tại sao tôi hạng C lại đụng với hạn A ???? nhưng khởi đầu thì lúc nào cũng lộn xộn hết nhưng qua đến giải kế tiếp thì là khác rồi mình sẽ áp dụng luật tính điểm vào .....sau đây là luật tính điểm để anh em tiện theo dõi nha......
following chart.

Rating Chart

Point Spread Between Players

0 - 12 Nếu 2 đối thủ cách nhau từ 0 đến 12 điểm thì

8 Người trên điểm sẽ được 8 điểm ...

8 Người dưới điểm mà thắng thì sẽ được 8 điểm.

13 - 37 Nếu cách nhau 13 đến 37 điểm thì :

7 Người trên điểm thắng sẽ lấy được 7 điểm

10 Người dưới điểm thắng sẽ được 10 điểm............ Cứ như vậy mà tính Xuống nha anh em vì mình đánh vi tính mõi tay quá mong anh em thông cảm.....

38 - 62

6

13

63 - 87

5

16

88 - 112

4

20

113 - 137

3

25

138 - 162

2

30

163 - 187

2

35

188 - 212

1

40

213 - 237

1

45

238 and up

0

50

Mong BB Đà Nẵng sẽ có một ngày mai tươi sáng hơn chứ mấy năm nay vì cái vụ xếp hạng này mà cải lên cải xuống mệt lắm rồi...Nhân tiện có Tuấn Anh đưa ra topic này thì tôi mới dám có ý kiến như vậy mong anh em niệm tình tha thứ mà chém nhè nhẹ thôi nhé cám ơn nhiều.... Tất cả chì vì BB Đà Nẵng thân thương của tôi thôi...............

Về cơ bản tôi cũng rất tán thành về ý kiến của bác bongbanmaniac. Nhưng cũng sẽ có một số vấn đề phát sinh sau :
1/ Thứ nhất là về vấn kinh phí tổ chức.
2/ Thứ hai là về cách tổ chức thi đấu ra sao nếu đánh vòng tròn thì trong vòng 03 ngày các Anh Em có đủ thể lực đánh không.
3/Thứ ba LĐBB TP Đà Nẵng cũng đã từng tổ chức hình thức này vào năm 2005 rồi bỏ không tiếp tục .Liên Đoàn BBĐN cũng đã từng đưa ra tiêu chí cụ thể để tính điểm xếp hạng cho từng VĐV nhưng rồi kết quả ra sao ?.
Vì vậy để có thể tổ chức thi đấu thường xuyên và mang tinh chuyên nghiệp thì có thể không(Mặc dù đây là cái chúng ta mong muốn hướng đến)?.
Do đây chúng ta chơi hoạt động và mang tính phong trào là trước tiên.Do đó truớc tiên chúng ta phải làm thừ nghiệm mặc dù sẽ có rất nhiều tranh cải về cái bảng xếp hạng này về vấn đề tại sao tôi trình độ thế này thế nọ đẳng cấp ri mà tôi lại bị xếp hạng như thế thế thì tôi cũng có thể xin lỗi vì xếp hạng chỉ có thể mang tính tương đối.Đẳng cấp và thực lực thì phải dùng bằng hành động để chứng minh. Tôi xin ví dụ là VĐV LinDan môn Cầu Lông lúc nào cũng chỉ xếp hạng 2 sau VĐV Leechongwei nhưng gặp nhau 30 lần thì VĐV Lin Dan đã thắng tới 21 lần rồi đề từ đây chúng ta phải nghĩ Bảng Xếp Hạng chỉ là tương đối thôi nếu muốn chứng minh mình mạnh hơn thì hãy ra sân chứ đừng đứng nói
NẾU BẢNG XẾP HẠNG TRÊN CÓ THỂ ĐÁNH GIÁ KHÔNG ĐÚNG TRÌNH ĐỘ CỦA MỘT SỐ VĐV THÌ TÔI XIN LỖI VÌ ĐÂY CŨNG CHỈ LÀ NHỮNG ĐÁNH GIÁ BAN ĐẦU VÀ CHƯA THỂ CHÍNH XÁC NHƯ MONG MUỐN CỦA TẤT CẢ MỌI NGƯỜI .
TRÂN TRỌNG CÁM ƠN VÀ MONG MỌI NGƯỜI CÙNG GIÚP ĐỠ ĐỂ BBĐN NGÀY CÀNG ĐI LÊN CHỨ KHÔNG PHẢI DÍNH VÀO NHỮNG HỒI CẢI NHAU KHÔNG BAO GIỜI KẾT THÚC !

Last edited:

haitanqd

Thượng Tá
Ko choi ko biet mình hay
Choi roi mới biết mình hay thế nào?
Chưa đi chưa biết Qbình
Đi rồi mới biết QB có Sao.
Có Sao tên gọi là sao ?
Phải chơi mới biết mình sao thế này?
Thế này mới phải học Sao
Học Sao phải học từ đầu
Từ đầu ta phải học sao?
Học sao để trở thành Sao.
Chào thân ái quyết thắng
THTQD

Năm cũ cũng đã qua BB Đà Nẵng cũng sẽ lại bắt đầu một năm mới với một hành trình mới .Một hành tìm kiếm vinh quang đỉnh cao ở những đấu trường lớn (Trong Tương Lai chứ bây giờ thì .......).
Mời anh chị em cho ý kiến để chuẩn bị cho Đà Nẵng Pre 2013!

anzippo

Đại Tá
Cám ơn tuấn Anh , Anh đã nhờ Dũng ADMIN gởi cách tính điểm theo Bb Mỹ rồi , dự kiến ĐN sẽ tổ chức vào tháng 3 . Cám ơn bongbanmaniac đã góp ý

Theo anh nghĩ Tuấn Anh phải tập hợp đầy đủ tên những người chơi bóng bàn tại thành phố Đà Nẵng, chứ anh đọc thấy thiếu rất nhiều người anh biết mà không thất tên đâu!!!!!!!!
Tiện đây cho anh hỏi là anh thì xếp ở hạng nào của Đà Nẵng để sau này anh còn tiện đăng ký đánh giải với!!!!!!!!!!!!

vodichthegioi

Thượng Sỹ
Chcs mừng bb Đà Nẵng đã có những người rất tâm huyết với phong trào. Sau giải Đà NẴng open em đã biết thêm được rất nhiều tay vợt hay ở Đà Nẵng trong đó có a Tuấn Anh. Hi vọng sẽ có dịp giao lưu với tay vợt này.

anzippo

Đại Tá
Theo anh nghĩ Tuấn Anh phải tập hợp đầy đủ tên những người chơi bóng bàn tại thành phố Đà Nẵng, chứ anh đọc thấy thiếu rất nhiều người anh biết mà không thất tên đâu!!!!!!!!
Tiện đây cho anh hỏi là anh thì xếp ở hạng nào của Đà Nẵng để sau này anh còn tiện đăng ký đánh giải với!!!!!!!!!!!!

Nam hạng A 2 . Nếu em thấy còn thiếu thì em bổ xung dùm . Thankc ☎

kienpt108

Thượng Sỹ
Nguyễn Văn Hiểu - Hạng B - Các bác bóng bàn Đà Nẵng cho em hỏi anh Hiểu này có phải người Yên Bái vào Đà Nẵng sinh sống ko các bác? Trình bóng anh này khoảng hạng nào diễn đàn các bác nhỉ?

Bình luận từ Facebook