Bàn về xếp Hạng trong diễn đàn bongban.org hiện nay

mcfly

Thượng Tá
Không biết sao chứ em thấy ở mấy diễn đàn nước ngoài người ta nói VN mình trình E =1600-1700 mà nói chứ em thấy đánh giải tầm 2100-2200 vẫn đánh khá bình thường, không mưu mô gài banh như bên mình. Giải U2500 thường sẽ bắt đầu có những tay pro đánh tầm 2400. Giải Open thì bên bờ tây cao nhất là tầm 2700-2750 nhưng mà cũng ít có ý nghĩa gì vì đánh cũng ngang hoặc trầy da tróc vảy với mấy ông 2400-2600. Những vđv quốc tế qua đây cũng tầm 2600, hôm vừa r em vừa tham gia Westchester Open được assigned 2000 xong đánh thua xuống 1900 @@, đánh đúng 1 giải U2350.
2400 nào đánh ngang 2700 vậy bác :)) chắc bác nhầm rồi, 2700 cỡ Kou Lei hay Eugene Wang thì hiếm có 2400 nào làm khó được lắm

nói về rating nó chỉ mang tính tương đối thôi, nhiều vdv Nhật sang đánh giải Us open ko có rating nên btc thường phải cho một rating theo thủ tục, ví dụ như vừa rồi Kou Lei thua một vdv Nhật đánh cho các công ty ở Nhật chứ chưa đủ trình đánh T League, Kou Lei rating gần như cao nhất Bắc Mỹ 2800 vậy ku Nhật rating bao nhiêu?

trình độ bb Bắc Mỹ nói chung vẫn còn chưa ăn thua so với thế giới, cho dù tuyển Mỹ toàn dân châu Á (chủ yếu là Tàu và Ấn độ). Westchester ngày xưa con em tập với Jisan Liang mãi nên em cũng có biết, giờ có một làn sóng vdv Nigeria và châu Âu sang đó đóng quân.

nói về trình độ VN thì phập phù, hiện đại cỡ Tú Mẩu sang nước ngoài cũng chắc gì đã thắng được bọn Tàu tuyển tỉnh trôi dạt kiếm tiền?

mcfly

Thượng Tá
Ma Jinbao năm 2018 có đánh thuê cho đội TPHCM trong giải cây vợt vàng - thực ra cũng có số má, đánh super league ở TQ. Giải US open vừa rồi đánh với Eugene Wang lội ngược dòng 4-3 sau khi thua 3 sec đầu, sau đó đánh vòng tiếp theo với chopper người Hàn toàn ăn lưới với mép bàn ở mấy điểm quyết định.
Vô địch US Open được $10.000, so với các môn thể thao khác của Mỹ thì chả bõ bèn gì. Vô địch quốc gia VN thì được bao nhiêu vậy mấy bác?

lion

Đại Tá
Cơ cấu giải thưởng của Giải Vô địch Bóng bàn Quốc gia 2023 đây ae nhé, các năm trước thì ít hơn, các giải trẻ rồi đến trẻ hơn thì ít hơn nữa, đâu đó có giải mình thấy các cháu vô địch chỉ được mấy trăm nghìn, không hiểu sao lại bỏ ra giải thưởng như vậy, thà không cho còn đỡ ngại!
Screen Shot 2024-01-16 at 11.01.35.png

Có thời gian ae đọc thêm tin này, có lẽ những chuyện như vậy không phải là hiếm, tiêu biểu là chuyện 2, 3 hôm nay có em VĐV tố cáo phải chia tiền thưởng cho cô giáo...
Screen Shot 2024-01-16 at 11.06.49.png

https://tienphong.vn/vi-sao-tien-th...nam-moi-toi-tay-van-dong-vien-post1344564.tpo

lhduy

Trung Uý
2400 nào đánh ngang 2700 vậy bác :)) chắc bác nhầm rồi, 2700 cỡ Kou Lei hay Eugene Wang thì hiếm có 2400 nào làm khó được lắm

nói về rating nó chỉ mang tính tương đối thôi, nhiều vdv Nhật sang đánh giải Us open ko có rating nên btc thường phải cho một rating theo thủ tục, ví dụ như vừa rồi Kou Lei thua một vdv Nhật đánh cho các công ty ở Nhật chứ chưa đủ trình đánh T League, Kou Lei rating gần như cao nhất Bắc Mỹ 2800 vậy ku Nhật rating bao nhiêu?

trình độ bb Bắc Mỹ nói chung vẫn còn chưa ăn thua so với thế giới, cho dù tuyển Mỹ toàn dân châu Á (chủ yếu là Tàu và Ấn độ). Westchester ngày xưa con em tập với Jisan Liang mãi nên em cũng có biết, giờ có một làn sóng vdv Nigeria và châu Âu sang đó đóng quân.

nói về trình độ VN thì phập phù, hiện đại cỡ Tú Mẩu sang nước ngoài cũng chắc gì đã thắng được bọn Tàu tuyển tỉnh trôi dạt kiếm tiền?
Vâng đúng, cỡ Kou Lei hay mấy ô có tên tuổi r thì không xảy chân đâu nhưng mà hồi e xem giải mấy ô 2600 đánh 2400~2500 cũng kéo nhau tới set cuối tùy đối tùy kèo thôi. Nigeria qua đông thật, hôm bữa em cũng được warm-up chung. Em thấyông bên mỹ mà đánh OK sẽ qua giải bên Châu Âu luyện tập thi đấu luôn (giải Đức chẳng hạn em thấy top 1 eu r)
Em chắc hơn con bác 4-5 tuổi thôi @@, mà nói sao ta mỗi lần đổi môi trường đổi bạn tập là lên trình từ VN sang Can sang US, chứ em học hlv chưa bao giờ liên tục được 3 tháng vì nhiều lý do như du học hoặc thi cử, bác biết làm như nào để mà được tập với những người trình cao hơn mình thường xuyên không, với lại thường thường họ tập như nào ấy, không hlv tập như nào để tự lên trình vs bạn tập.

mcfly

Thượng Tá
Vâng đúng, cỡ Kou Lei hay mấy ô có tên tuổi r thì không xảy chân đâu nhưng mà hồi e xem giải mấy ô 2600 đánh 2400~2500 cũng kéo nhau tới set cuối tùy đối tùy kèo thôi. Nigeria qua đông thật, hôm bữa em cũng được warm-up chung. Em thấyông bên mỹ mà đánh OK sẽ qua giải bên Châu Âu luyện tập thi đấu luôn (giải Đức chẳng hạn em thấy top 1 eu r)
Em chắc hơn con bác 4-5 tuổi thôi @@, mà nói sao ta mỗi lần đổi môi trường đổi bạn tập là lên trình từ VN sang Can sang US, chứ em học hlv chưa bao giờ liên tục được 3 tháng vì nhiều lý do như du học hoặc thi cử, bác biết làm như nào để mà được tập với những người trình cao hơn mình thường xuyên không, với lại thường thường họ tập như nào ấy, không hlv tập như nào để tự lên trình vs bạn tập.
ở Mỹ có vài trường hợp sang Đức thi đấu. có thể kể đến Lily Zhang và Kanak Jha - Jha do không test doping đúng hạn nên bị cấm thi đấu cả năm nay chứ ko Us open vừa rồi cũng đánh.
Us open vừa rồi e gặp lại Ding Ning nhé các bác, giờ ẻm chuyển sang huấn luyện tuyển trẻ cho các trường đại học - vẫn xinh xắn thân thiện như ngày nào.

Muốn tập với người trình cao khó lắm vì thứ nhất họ ít khi tập với trình thấp, thứ hai họ đều có bạn tập sẵn rồi.
tập thế nào để lên trình thì bác phải chịu khó bỏ tiền ra tập với hlv rồi áp dụng các bài tập của họ tập riêng, chứ e cũng k biết cụ thể là thế nào vì mỗi người một khác, không nói chung được

Bình luận từ Facebook