Bàn thi đấu - Hinh ảnh CLB CT2 Định công- Dũng9shop

NDB55

Thượng Tá
Trận thắng 3/2 của đôi Long- Hùng XB trước đôi Khánh - Huy đã đặt dấu chấm cho hy vọng của đội Hồng mai. Tỷ số cả vòng đấu đã là 4/2.
Trận Khánh gặp Hùng chỉ là thủ tục. Tuy Khánh rất cố gắng và Hùng cũng thấm mệt, nhưng Hùng XB vẫn vượt qua Khánh với tỷ số 3/2. Huy béo đang ngồi suy nghĩ không hiểu sao lại thua ông Trang đột dập nhanh đến như vậy.
Mặc dù không khí trong phòng rất trong lành nhưng Huy béo vẫn có cảm giác như có bụi bay vào mắt...!
Đội trương Huyên đang thông báo kết quả đội D1 và nhận tin chiến thắng từ đội D2 của Hồng mại. Hôm nay là một ngày buồn vui lẫn lộn của CLB Hồng mai. Nhưng quả thực CT2 Định công D9 shop có được tỷ số 5/2 một phần có sự đóng góp không nhỏ về tinh thần từ các cổ động viên người cao tuổi cộng với sự phấn khích của mọi người khi được giao lưu với đội D1 Hồng mai ( Biên gai không hề có một tí vai trò gián điệp nào đâu nhé hihi..) Chia buồn đội D1và đội trưởng Huyên, chúc đội chiến thắng các vòng sau. Chúc mừng đội D2 và đội trưởng Nghiêm gai.

NDB55

Thượng Tá
Mấy ngày qua đi nhưng các cổ động viên CT2 Định công Dung 9 shop vẫn bàn luận sôi nổi về những trận đấu căng thẳng, những pha bóng đẹp mắt mà đội HM và đội nhà đã cống hiến, nhất là trận thủ tục của Khánh gai và Hùng XB.
Trận đơn của Huy béo cũng gây ấn tượng mạnh và là một đề tài bàn luận "tự sướng" đối với các cổ động viên cao tuổi Định công.

NDB55

Thượng Tá
Nếu BTC HN premiership lập một topic riêng để các đội hỏi và BTC trả lời thì rất tiện cho cả BTC lẫn các đội và các thành viên tham gia giải HN pre.2014 vì BTC cũng bận mà mọi người lại hỏi và thắc mắc ở bất cứ topic nào !

NDB55

Thượng Tá
Mình đã quyết định thay mặt gai 755 bằng mặt gai Dr Neubauer superblock- chắc chắn sẽ hiệu quả hơn với lối đánh ôm bàn. Nghe nói ITTF đang cấm dùng mặt gai này trong các giải thế giới! tất nhiên mình chỉ là chơi nghiệp dư cho vui thì ko sao nhưng cảm thấy mất sướng khi dùng nó để tham gia các giải diễn đàn. Vậy anh em cho ý kiến có nên dùng gai này lâu dài ko hay chỉ dùng cho biết và tương lai ở ta có cấm loại gai này không?

lvm

Thượng Sỹ
Chú Biên lúc nào rảnh lại qua Cland cho tụi cháu thử gai tý nhé! Chú thay gai cứ thấy sướng là đc rồi a, mình thể thao cho khoẻ chứ cái mặt nó có ảnh hưởng gì lắm đâu :d

khanhcfc

Thượng Tá
Mình đã quyết định thay mặt gai 755 bằng mặt gai Dr Neubauer superblock- chắc chắn sẽ hiệu quả hơn với lối đánh ôm bàn. Nghe nói ITTF đang cấm dùng mặt gai này trong các giải thế giới! tất nhiên mình chỉ là chơi nghiệp dư cho vui thì ko sao nhưng cảm thấy mất sướng khi dùng nó để tham gia các giải diễn đàn. Vậy anh em cho ý kiến có nên dùng gai này lâu dài ko hay chỉ dùng cho biết và tương lai ở ta có cấm loại gai này không?
anh biên đánh 755 sẽ hay hơn vì lối hất bóng của anh rất là nhanh .........đây mới là loại ôm bàn anh ah

hungvotdoc

Thượng Tá
Theo em thì bác thử cho biết thôi chứ không nên dùng lâu dài mặt gai này vì dù sao cũng là mặt bị cấm sử dụng. Theo dõi tình hình thi đấu của bác em thấy bác thắng nhiều trận tương đối hoành tráng. Vậy thì cứ để cho đối phương phải tâm phục khẩu (mặc dù là gai nhưng là gai "xịn") thay vì đổ thừa cho việc bác dùng vũ khí bị cấm bác ạ! Với tư cách là một tín đồ của gai và cũng hay theo dõi tình hình thi đấu của đội bác, em mạn phép có vài lời chia sẻ cùng bác !

NDB55

Thượng Tá
Chị em phụ nữ tập theo clip này nhé. Clip dưới dây làm rõ hơn việc tranh luận và hiểu lầm giữa phát lực khi giật thì dùng vai, chân hay dùng lườn đang diễn ra trên diễn đàn. Xưa nay chị em chúng mình giật thường tung hết cả mọi thứ lên hehe..nhưng với động tác của ông thầy này thì động tác giật chở nên hiệu quả và nhẹ nhàng hơn rất nhiều.

Last edited:

NDB55

Thượng Tá
Chiều hôm qua mặc dù mưa nặng hạt nhưng mấy anh em nhà CT2 Định công D9 shop đã bỏ vợ già, con đàn cháu đống ở nhà để đến Trung yên giao lưu BB-(đi taxi cho máu)

Last edited:

NDB55

Thượng Tá
Sau đây là một số hình ảnh buổi giao lưu.
Hiển gai (Hiển đỉa) U71 đang chuẩn bị gặp Dũng báo- một chuyên gia trị gai góc.
Mặc dù rất kỹ, kinh nghiệm đầy mình cộng lối đánh mềm mại khéo léo nhưng Dũng báo cũng phải vật vã đến séc 5 mới nuốt xong.
Quang gai.U65
Trang đột dập U66. Ngoài ra cong có Bất voi, Huân lão lão, Biên gai cùng tham dự với sự góp vui của D9. Sau BB mọi người lại "chiến" tiếp tại nhà hàng Trâu giât.

fangaoning

Thượng Sỹ
Thế bác Biên gai có gặp anh Dũng báo không? kết quả ra sao ạ?
Nghe nói Dũng báo đã từng thắng 1 trận anh Khanh gai giáo dục, a Khánh kfc cũng trận được trận thua thôi.

khanhcfc

Thượng Tá
Nghe nói Dũng báo đã từng thắng 1 trận anh Khanh gai giáo dục, a Khánh kfc cũng trận được trận thua thôi.

Bạn là ai mà sao biết mình từng đánh với dũng báo nhỉ? Đúng là dũng báo có quả trái rất hay

NDB55

Thượng Tá
Còn nhiều trận vãi rất nhiều mồ hôi và noron thần kinh của người chơi lẫn những người vô tình đứng lại xem - Đây là tòa nhà cho thuê văn phòng nên quá nhiều nam thanh nữ tú đi qua sảnh giữa này. Dũng báo sau khi thắng Hiển đỉa có khí thế gặp Biên gai, vì ngồi đợi hơi lâu lại chiều theo ý Dũng báo " chiến" ngay không cần khởi động nên Biên gai đi nhanh chóng 3/1. Tuy thua và khẩu phục nhưng tâm chưa phục lắm.. hihi nói thế để lượt về tâm phục luôn vẫn chưa muộn. Trận đôi Hiển và Biên thắng Dũng báo và anh bạn gì đó ko biết tên, Biên gai thắng cháu Tiến cháu Bất voi 3-0, Trang thua Tiến 3/1..nhũng trận còn lại đều lâm ly có thắng có thua cả. Nói chung chuyến đi giao lưu vui vẻ thành công. Cám ơn cháu Tiến, các cháu thanh niên BB của tòa nhà HH1 rất vui vẻ nhiệt tình - hẹn gặp tại CT2 Định công D9 shop.

NDB55

Thượng Tá
Chơi BB nếu gặp nhau thường xuyên thì được thua là chuyện bình thường, nhưng cách đây gần chục năm đã thua Dũng báo mà nay có dịp gặp lại thì lại đi nốt! nản quá, nếu lần sau gặp lại mà ko có cửa gì thì có khi phải mũi né rỏ này thôi.

NDB55

Thượng Tá
Chuyến giao lưu này gặp D9 và được góp ý cho quả giao bóng ngược xoáy nên tự thấy quả giao bóng có hiệu quả hơn- chiều nay qua HM thắng liền 3 trận ròn rã nhờ cải thiện được cú giao bóng- cám ơn D9.

NDB55

Thượng Tá
Trong clip trên phút thứ 3.26 người tâp quả phải được hướng dẫn mặt vợt úp và gần như song song với sàn nhà còn trong một tài liệu do NTBB dịch hướng dẫn góc vợt trước khi phát lực mở tầm 80-90 độ và hướng thẳng xuống đất. Vậy nên tập như thế nào mong các cao thủ chỉ giáo- xin cám ơn.

Last edited:

Mhquang

Trung Uý
Em thấy họ hướng dẫn góc vợt là 80-90 độ chứ bác. Cái mà bác nhìn thấy mặt vợt song song với sàn nhà là ở thời điểm chuẩn bị thôi.

Bình luận từ Facebook