Bán Cốt vợt bóng bàn handmade

thuannghean

Banned
Được sự ủng hộ của các ACE trên diễn đàn,
Chúng Tôi cho ra đời 3 dòng sản phẩm:

1.Cốt gỗ nguyên khối hinoki: dày 8mm, nặng 100 gam trở lên tùy theo nhu cầu. Giá 450K đã bao phí ship, chạm trổ hình ảnh lên cán. Ưu điểm: độ kiểm soát bóng cao(98), độ xoáy bóng(98) độ nảy(90). Thích hợp vợt gai, lối thủ nhiều hơn công.

2.Cốt vợt 3 lớp gỗ + 2 lớp carbon: dày 8mm nặng 100gam trở lên tùy theo nhu cầu. Giá 550K đã bao phí ship, chạm trổ hình ảnh lên cán. Ưu điểm: độ kiểm soát bóng cao(98), độ xoáy bóng(98) độ nảy cao(100). Thích hợp lối công thủ toàn diện.

3.Cốt vợt 1 lớp gỗ: nặng 180 gam trở lên tùy theo nhu cầu dùng để luyệt tập đòn mạnh, theo phương pháp Thiếu Lâm Tự. Giá 300K đã bao phí ship.

Địa chỉ: Nhà số 7, ngõ 2, Khối Vinh Tiến, Phường Hưng Bình, Thành Phố Vinh, Nghệ An
Bán hang trực tiếp tại Vinh và Hà Nội, nhận giao hang toàn quốc
Điện thoại: 0964 357 111 – 096 86 999 13 – 094 105 4348

[URL='https://picasaweb.google.com/106450539462439146690/November252015#6222415025253197826'][/URL]

Last edited:

Ngoc Minh

Thượng Sỹ
Được sự ủng hộ và chỉ bảo nhiệt tình của các ACE cũng như các ý kiến phản hồi, E cũng tìm hiểu qua 1 số tài liệu liên quan đến cốt vợt. Em đã khắc phục được khá nhiều nhược điểm, đúng là khá khó khăn, nếu làm nhẹ và ép không chuẩn thì cốt vợt sẽ bị rung,cốt 1 lớp ko đủ dày sẽ bị vỡ nếu Bác nào oánh vào Bàn :(, có khá nhiều người bị vỡ rồi, các Bác ở Hà Nội thì E đã đổi cốt khác rồi, các Bác ở xa nếu bị tương tự mà dán 502 ko được thì inbox để Em gửi lại cốt khác nhé!
Vẫn còn nhiều khuyết điểm, Em sẽ cố gắng khắc phục dần dần, hy vọng tạo ra được dòng cốt vợt bền, rẻ, đẹp cho các ACE tập luyện.
Bác nào muốn tự làm cho mình 1 cây cho vui thỏa đam mê thì qua nhà Em giao lưu nhé! Em cho mượn đồ nghề chế cho vui!
Cốt này là thuần gỗ 2 lớp à bạn???

tosiosHD

Đại Tá
Được sự ủng hộ và chỉ bảo nhiệt tình của các ACE cũng như các ý kiến phản hồi, E cũng tìm hiểu qua 1 số tài liệu liên quan đến cốt vợt. Em đã khắc phục được khá nhiều nhược điểm, đúng là khá khó khăn, nếu làm nhẹ và ép không chuẩn thì cốt vợt sẽ bị rung,cốt 1 lớp ko đủ dày sẽ bị vỡ nếu Bác nào oánh vào Bàn :(, có khá nhiều người bị vỡ rồi, các Bác ở Hà Nội thì E đã đổi cốt khác rồi, các Bác ở xa nếu bị tương tự mà dán 502 ko được thì inbox để Em gửi lại cốt khác nhé!
Vẫn còn nhiều khuyết điểm, Em sẽ cố gắng khắc phục dần dần, hy vọng tạo ra được dòng cốt vợt bền, rẻ, đẹp cho các ACE tập luyện.
Bác nào muốn tự làm cho mình 1 cây cho vui thỏa đam mê thì qua nhà Em giao lưu nhé! Em cho mượn đồ nghề chế cho vui!
Cốt đang đẹp như của Darker, sao tự dựng bác lại sơn cái cán và mang cá thế kia? Cứ để nguyên bản đi bác, nhìn đẹp hơn nhiều!

Trainee

Đại Tá
Haha. Có lẽ vậy. Bác thử cốt tập kia với máy bắn bóng chưa?
Rồi, hôm qua mang ra quạt chừng 10', trước khi đánh trận: đánh trái, phải, giao bóng. Anh không dám đánh nhiều sợ xã tay. Có lẽ đánh với máy thế là vừa. Còn sáng tập thể dục, văng không bóng 2, 300 phát thì mới dùng loại 3, 400g.

tosiosHD

Đại Tá
Rồi, hôm qua mang ra quạt chừng 10', trước khi đánh trận: đánh trái, phải, giao bóng. Anh không dám đánh nhiều sợ xã tay. Có lẽ đánh với máy thế là vừa. Còn sáng tập thể dục, văng không bóng 2, 300 phát thì mới dùng loại 3, 400g.
OK, dùng để dạo trước khi đánh trận thì trọng lượng thế là vừa, nặng quá sợ mỏi tay, cứng tay tí nữa ko chơi được. Còn tập thể dục buổi sáng, đánh với không khí thì đúng là phải nặng thêm tí nữa nó mới sướng.

thuannghean

Banned
Bạn @Trainee ở chỗ nào, hình như mình với Bạn giao lưu 1 trận ở Duy Hưng rồi thì phải, bữa nào làm trận học hỏi nhé!

thuannghean

Banned
Cốt đang đẹp như của Darker, sao tự dựng bác lại sơn cái cán và mang cá thế kia? Cứ để nguyên bản đi bác, nhìn đẹp hơn nhiều!
OK, dùng để dạo trước khi đánh trận thì trọng lượng thế là vừa, nặng quá sợ mỏi tay, cứng tay tí nữa ko chơi được. Còn tập thể dục buổi sáng, đánh với không khí thì đúng là phải nặng thêm tí nữa nó mới sướng.
trước trận cứ dùng vợt tầm 150-200gam mà công thì vào trận chỉ có rầm rầm thôi Bạn ạ!

thuannghean

Banned
Loại này dán mút vào uýnh có bị bong ko bạn? bnhiu xiền 1 cây vậy?, cho mình order 1 cây nhé
Nó cũng như vợt thông thường thôi Bạn. Ko bong đâu! Bạn ở Hà Nội hoặc Nghệ An thì qua cầm đánh thử xem ưng ý thì hẵng lấy nhé.

thuannghean

Banned
Cây của mình nhược điểm vẫn đang khắc phục là nặng 124gam trở lên. Nhưng có ưu điểm là control và spin tốt, độ nẩy bóng không thua sardius là mấy.

thuannghean

Banned
Mình đánh cây này rung quá . Một thời gian vẫn thuần phục được em nó . xuống mấy bóng rồi nên giải nghệ một thời gian
vấn đề rung mình khắc phục được rồi Bạn @Tên lăng họ đỗ ạ. Bạn nghỉ lâu là trình lại xuống đấy, văn ôn võ luyện thôi. Dòng cốt mới của mình oánh chuẩn hơn nhiều rồi, nảy hơn, kiểm soát tốt hơn, độ nảy đều hơn, cấu tạo 3 lớp gỗ + 2 carbon, dày 9mm nên thuộc loại nổi đồng cối đá.

Last edited:
vấn đề rung mình khắc phục được rồi Bạn @Tên lăng họ đỗ ạ. Bạn nghỉ lâu là trình lại xuống đấy, văn ôn võ luyện thôi. Dòng cốt mới của mình oánh chuẩn hơn nhiều rồi, nảy hơn, kiểm soát tốt hơn, độ nảy đều hơn, cấu tạo 3 lớp gỗ + 2 carbon, dày 9mm nên thuộc loại nổi đồng cối đá.
Cốt cũ ngày xưa của bạn mình mua bay giờ bạn có sửa lại dc ko

Bình luận từ Facebook