Bán Bóng Gây Quỹ có đuoc không anh em ?

Status
Không mở trả lời sau này.

Drhongson

Đại Tá
.
Em có 1 Tối Kiến .

Em thấy diễn đàn ta đã có nhiều hình thức gây quỹ như Kêu gọi đóng góp , Đấu giá vật phẩm , bán áo , bán phiếu ,
có bạn bán giò bê , rượu thuốc gây quỹ ... nhưng đều mang tính thời vụ chứ không bền bỉ quanh năm .

Nên đêm qua em cứ suy nghĩ mãi , QUỸ MỞ RỘNG VÒNG TAY , QUỸ DIỄN ĐÀN có nên NHẬN LÀM ĐẠI LÝ BÁN BÓNG và Giày
cho CÁC HÃNG đuoc không ? Mình nghĩ 2 loại hàng này , nhất là Bóng (bóng thi đấu , bóng tập và giày )
là 2 loại anh em mình có nhu cầu thường xuyên nhất , lại nhẹ nhàng , để lâu không bị thiu thối , hihi .

Hơn nữa , với mục đích VÌ CỘNG ĐỒNG CỦA QUỸ thì chắc chắn CÁC HÃNG THỂ THAO sẽ CÓ CHÍNH SÁCH ƯU ĐÃI ĐẶC BIỆT .
Cũng có thể đa dạng kênh phân phối là ký gởi 1 phần cho các Shop pingpong bán kèm giùm , gởi các đầu mối là các chủ câu lạc bộ ,
các huấn luyện viên , các anh em có uy tín ở khắp nơi ... bán giùm
(kiểu như lập ra 1 mạng lưới cộng tác viên khắp các nơi )
hàng tháng , hàng quý tính toán với nhau 1 lần ... Mình nghĩ đây là 1 việc có lẽ là lu bu lắt nhắt , hơi cực 1 tí ,
nhưng có nhiều cái hay cái lợi ,
đó là Topic BÁN BÓNG GÂY QUỸ luôn sôi nổi hàng ngày , gắn kết anh em tứ xứ ai ai cũng muốn góp phần tham gia ,
Sản phẩm bóng và giày ... lại là đồ đặc dụng chuyên biệt của dân chơi bóng bàn .

Tiền tích lũy có thể không nhiều lắm , nhưng đều đặn quanh năm , dùng vào việc chung của diễn đàn ...
Nếu khấm khá thì anh em mình lại mở rộng thêm các loại hàng hóa khác ...

Thiển ý còm , mong các bác xem xét thử .
hihi .

Last edited by a moderator:

QuachCaCa

Binh Nhất
[
Nhat tri,tan thanh,dong y,kkk
Dr Son co suy nghi qua hay
AE nen ung ho,QCC xung phong dau tien ung ho nhe

QUOTE=Drhongson;194587].
Em có 1 Tối Kiến .

Em thấy diễn đàn ta đã có nhiều hình thức gây quỹ như Kêu gọi đóng góp , Đấu giá vật phẩm , bán áo , bán phiếu ,
có bạn bán giò bê , rượu thuốc gây quỹ ... nhưng đều mang tính thời vụ chứ không bền bỉ quanh năm .

Nên đêm qua em cứ suy nghĩ mãi , QUỸ MỞ RỘNG VÒNG TAY , QUỸ DIỄN ĐÀN có nên NHẬN LÀM ĐẠI LÝ BÁN BÓNG và Giày
cho CÁC HÃNG đuoc không ? Mình nghĩ 2 loại hàng này , nhất là Bóng (bóng thi đấu , bóng tập và giày )
là 2 loại anh em mình có nhu cầu thường xuyên nhất , lại nhẹ nhàng , để lâu không bị thiu thối , hihi .

Hơn nữa , với mục đích VÌ CỘNG ĐỒNG CỦA QUỸ thì chắc chắn CÁC HÃNG THỂ THAO sẽ CÓ CHÍNH SÁCH ƯU ĐÃI ĐẶC BIỆT .
Cũng có thể đa dạng kênh phân phối là ký gởi 1 phần cho các Shop pingpong bán kèm giùm , gởi các đầu mối là các chủ câu lạc bộ ,
hàng tháng , hàng quý tính toán với nhau 1 lần ... Mình nghĩ đây là 1 việc có lẽ là lu bu lắt nhắt , hơi cực 1 tí ,
đó là Topic BÁN BÓNG GÂY QUỸ luôn sôi nổi hàng ngày , gắn kết anh em tứ xứ ai ai cũng muốn góp phần tham gia ,
Sản phẩm bóng và giày ... lại là đồ đặc dụng chuyên biệt của dân chơi bóng bàn .

Tiền tích lũy có thể không nhiều lắm , nhưng đều đặn quanh năm , dùng vào việc chung của diễn đàn ...

hihi .[/QUOTE]

Drhongson

Đại Tá
Cám ơn hai trự Việt kiều
Bác Nghị Bạn Quách đôi điều sẻ chia .
Anh em ngóng các bạn zìa
Náo nhiệt bàn bóng bàn bia vui tràn .
Pingpong tình mãi chứa chan .

Piing poong

Thiếu Uý
Em thấy ae hay đánh độ - Trích phần trăm các vụ độ bé đến to vào các quỹ là cũng ngon - 1 dạng giải mini ;) Bia

Drhongson

Đại Tá
Em thấy ae hay đánh độ - Trích phần trăm các vụ độ bé đến to vào các quỹ là cũng ngon - 1 dạng giải mini ;) Bia

Ý kiến Bác Hạnh thật hay
Nhưng Ngầm thì đuoc trên này thì không . (Diễn đàn cấm đánh độ bác ợ )
Bán bóng phục vụ số đông
Góp gom ngày tháng từng đồng lẻ thôi
Khi diễn đàn Khỏe lên rồi
Nhớ về kỷ niệm khúc nôi đoạn trường

Ý tưởng này nghe chừng quá Tối
Nên các bậc trưởng bối không phê
<< Giấy rách phải giữ lấy lề
Thể thao quyết chẳng dính nghề thương buôn >> ?
Quỹ hẻo quá thấy cũng Buồn ...

Allyssia

Binh Nhất
Allyssia xin được góp ý về vấn đề gây quỹ cho diễn đàn là mình sẽ tổ chức CẦU ĐÀI (hic, cái này giống như kỳ đài của bên Cờ Tướng đấy ạh), cụ thể là sẽ vận động các VĐV hạng A và các CLB để tài trợ cho diễn đàn làm Đài Chủ (có thể xoay quanh các CLB) và các anh - chị - em nào muốn Công Đài thì sẽ nộp lệ phí, nếu thua thì xem như là mất cho một buổi tập banh thực tế, còn nếu thắng thì sẽ lên làm Đài Chủ để các anh em khác lần lượt công đài.

Chỉ mới là ý tưởng, chưa có sự tính toán hợp lý nên nếu khả thi thì các anh-chị-em góp ý thêm nhé.

Allyssia

Drhongson

Đại Tá
Cái ý này rất hay , nhưng có cái khó là bây giờ hình như cao thủ nào cũng đầy 1 bụng << khiêm tốn >> ,
phải có cách nào khuyến khích động viên các bậc cao thủ này mới chịu đứng ra thủ đài .
Và ở vế công đài cũng vậy , lâu nay anh em có tâm lý <<khiêm nhường >> lắm , cũng phải có chế độ
khuyến khích mạnh mới ok đuoc .

Việc này chắc phải kết hợp vừa có nghĩa vụ vừa có quyền lợi thỏa đáng cho cả 2 bên .Nếu mà làm đuoc ý tưởng này thì quả là phong trào bóng bàn sôi nổi lên không ít , giống như các kỳ đài ở Đại thế giới , Cung văn hóa lao động
hay Nhà văn hóa thanh niên thuở trước .

Allyssia[/QUOTE]

vinhhnhb

Đại Uý
.
Em có 1 Tối Kiến .

hihi .

cháu cũng có tối kiến kèm theo đó là bóng nè mình bán sẽ in thêm bongban.org .. không biết có được không ạ

Drhongson

Đại Tá
cháu cũng có tối kiến kèm theo đó là bóng nè mình bán sẽ in thêm bongban.org .. không biết có được không ạ
Bóng in chữ BONGBAN.ORG thì làm kèm thêm để anh em làm kỷ niệm (vô giá , hihi )

Còn bán bóng bình thường (giá ưu đãi ), để anh em diễn đàn mua đánh hàng ngày , các giải đấu của diễn đàn cũng <<chuyên >> mua bóng này , Mỗi chủ xới bán giùm 3 hộp /tháng , mỗi chủ Shop bán kèm giùm 2 hộp /tuần ...
mỗi tháng cả nước chắc cũng bán đuoc khoảng một vài trăm hộp , cứ thế nhân lên lai rai quanh năm .
Nhưng ba cái zụ bóng banh này có vẻ các BÁC BQT hổng hứng thú gì mấy . Hic .

Drhongson

Đại Tá
.
Em có 1 Tối Kiến .

hihi .

Một số anh chị em <<rành nghề bóng banh >> phone trao đổi với mình , đại ý nguyên văn thế này
<<Nếu BQT mà chịu thầu làm cái zụ bán bóng này thì hay quá , bỏ qua thì thật là đáng tiếc , vì chẳng cần cạnh tranh với ai cả ,
mà lại là 1 hoạt động thường xuyên liên tục của mọi thành viên , mọi giải đấu của diễn đàn ... >> .

Mình chỉ biết ghi nhận lại , biết đâu ... biết đâu ... đâu biết đuoc , hì .

Drhongson

Đại Tá
Sáng sớm nay có 1 bạn phone cho mình , góp ý kiến thêm ,nguyên văn thế này
<< ...nếu mà diễn đàn << thầu >>luôn mấy món như Bóng , Giày , Áo , Bàn bóng thì khả năng đuoc nhiều anh em và các Hãng ủng hộ lắm >>.

Mình ghi nhận lên đây , có gì nghịch nhãn mong các bác đại xá cho .

Drhongson

Đại Tá
Nghe chừng các Bác BQT hổng có khoái cái tối kiến bán bóng gây quỹ này .
Vậy kính nhờ Bác MOD nào ghé qua khóa giùm cái Topic này kẻo mình và vài anh em lại cứ vấn vương mệt óc ,
lại ngứa tay nhấn phím làm hao tốn tài nguyên diễn đàn .Thanks MOD .

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận từ Facebook