Bài tập nào có thể bổ trợ tốt cho bóng bàn ?

CLB 100 chén

Binh Nhất
Em đang tập cơ bản nên muốn hỏi các bác nên tập thêm môn nào có thể bổ trợ tốt cho môn bóng bàn.
Nhiều người bảo nên tập nhảy dây để di chuyển nhanh, tập tạ để có cú đánh uy lực và tăng sức bền, tập yoga để rèn luyện tâm lý... Ngoài ra, Em có ông anh đã giải nghệ còn chỉ bảo là về lật ngược cái xe đạp lấy cây vợt cũ giật theo lốp cho nó quay để tập cảm giác ..
Tiện thể hỏi luôn các bác môn gì có thể phá kỹ thuật của bóng bàn để em còn tránh và chú ý
Thack các bác đã giúp đỡ !

delpiero104

Thiếu Uý
Mình thấy tập nhảy dây cho môn thể thao nào cũng tốt không riêng gì bóng bàn ! Bài tập di chuyển rất tốt.

yeuvo_216

Thượng Sỹ
k tập tạ bạn nhé.tập tạ sẽ gây cho bạn cảm giác cứng vai,các cơ săn lại do đó sẽ k hoạt động được nhanh.nói chung là bóng bàn và tập tạ là 2 môn thể thao kị nhau.bạn nên tập nhảy dây nhé.

CLB 100 chén

Binh Nhất
k tập tạ bạn nhé.tập tạ sẽ gây cho bạn cảm giác cứng vai,các cơ săn lại do đó sẽ k hoạt động được nhanh.nói chung là bóng bàn và tập tạ là 2 môn thể thao kị nhau.bạn nên tập nhảy dây nhé.
Cảm ơn bạn ! Nhưng sao mình thấy các VĐV bóng bàn nhìn cơ ngực săn chắc thế nhỉ ? VD như: Jike, WLQ ... chắc là họ tập kiểu khác

son_canloc

Đại Tá
Tiện thể hỏi luôn các bác môn gì có thể phá kỹ thuật của bóng bàn để em còn tránh và chú ý

thời buổi khó khăn kiếm đc ly bia của thiên hạ là hơi khó , nếu chỉ kiếm bằng bóng bàn thì càng khó hơn , bạn phải tập thích nghi với mọi môn thể thao khác nữa mới có hy vọng hoặc ít ra cũng rèn luyện được sức khoẻ hehe

minhdi90

Thượng Sỹ
Em đang tập cơ bản nên muốn hỏi các bác nên tập thêm môn nào có thể bổ trợ tốt cho môn bóng bàn.
Nhiều người bảo nên tập nhảy dây để di chuyển nhanh, tập tạ để có cú đánh uy lực và tăng sức bền, tập yoga để rèn luyện tâm lý... Ngoài ra, Em có ông anh đã giải nghệ còn chỉ bảo là về lật ngược cái xe đạp lấy cây vợt cũ giật theo lốp cho nó quay để tập cảm giác ..
:) Về các bài tập phụ trợ em thấy đã có topic rồi mà, mời bác tham khảo http://bongban.org/forum/showthread.php/2740-HN-Tập-không-bóng

minhsaybn

Trung Sỹ
Mình thấy mỗi ngày bỏ ra một chút thời gian buổi sáng để đi bộ, sẽ mang lại cho ta một tinh thần sảng khoái. Và cũng giúp cho những buổi tập có tâm lý tốt...Bia

Em thấy đánh tennis cũng bổ trợ tốt mà, cầu lông thì không giám chắc, bác nào có thể trả lời chính xác không
Hi Tennis thì sử dụng cả cánh tay và khi kết thúc thì mặt vợt ngửa lên trời, wa bóng bàn mà đánh vậy thì tương lai se bay cao và bay xa đó bạn.

huydas

Đại Tá
Môn phá kĩ thuật thì nhiều lắm bạn ak...câù lông,bóng chuyền,tập tạ......ngoài ra còn môn gái và mấy môn liên quan đến chất kích thích nữa bạn nhé.hihi

XeLu3b@nh

Đại Tá
Môn phá kĩ thuật thì nhiều lắm bạn ak...câù lông,bóng chuyền,tập tạ......ngoài ra còn môn gái và mấy môn liên quan đến chất kích thích nữa bạn nhé.hihi

huydas về tập tạ đi nhé, anh thấy chú giật nhẹ lắm he he he

kirara

Moderator
Kiên phát biểu thế không sợ anh buồn à? Haha...

Bình luận từ Facebook